Tập Lái
19/5/12
33
1
0
41
Tình trạng là em có chiếc Inno 2010 nút lock trung tâm bấm lock không được nhưng bấm mở thì vẫn chạy tốt, và hậu quả kèm theo là lăn bánh qua 30km/h thì nó không tự lock cửa. Lock bằng chìa đút vô ổ vặn cũng không được, lock bằng remote thì đèn vẫn báo sáng đã lock cửa và khi mở cửa ra(vì chốt khóa chưa khóa cửa sau khi mình bấm lock) thì kèn kêu inh ỏi. Chứng tỏ hệ thống chống trộm hoạt động bình thường chỉ là liên quan tới khóa thì nó không nhảy mấy cái chốt. Em hỏi trong hảng thì Toyota Đông Sài Gòn nói thay hộp rờ-le trong hầm máy giá tầm 3,4triệu. Đem xuống An Dương Vương dưới đó người ta tháo banh hết toàn bộ hộp cầu chì đưới tay lái ra(phía sau hộp có 2 rờ-le màu xanh) kiểm tra không có cái nào chết hết. Ráp lại thì nó đã bình thường và khỏi bệnh. Em xin hỏi bác nào đã từng bị trường hợp như vậy và xử lý hết bệnh ra sao thì xin cho em ý kiến. Em bị lần này là lần thứ 2 rồi. Sợ sẽ có lần thứ 3. Mong các bác chỉ giáo.

Tập Lái
19/5/12
33
1
0
41
Bác ơi. Xe em chạy thuê hàng tháng giờ đồng hồ hơn 100k rồi. híc.

Tập Lái
19/5/12
33
1
0
41
ôi. Kg bác nào bị giống em hết sao? Bây giờ thì nó bị lần thứ 3 rồi. Ai giúp e với.

Hạng B2
25/10/07
218
1
16
Vào hãng kt đi bác ơi, xem hãng báo thế nào rồi tính tiếp, trước e cho thuê xe cũng toàn vào hãng làm. Giải quyết dứt điểm để giữ uy tín với khách thuê.

Tập Lái
19/5/12
33
1
0
41
Căng nhỉ? Vậy chỉ còn mỗi con đường đó thôi. Em cảm ơn mấy bác. Vừa hết bảo hành thì nó lại hư mới đau chứ, phải chi nó hư sớm hơn một chút thì khỏe quá.

Tập Lái
27/5/12
3
0
0
Tinh trang xe cua ban la bi ecu chong trom do, de biet chinh xac dem wa minh kiem tra cho (free) 0908338802

Tập Lái
19/5/12
33
1
0
41
Trước hết xin có lời cảm ơn đến anh hainguyenhitech đã rất nhiệt tình giúp đở cho em. Cuối cùng thì em cũng giải quyết được vấn đề hy vọng trong tương lai sẽ không bị lại. Em có nhờ thằng bạn bên kỷ thuật điện tử kiểm tra dùm. Bung hết hộp cầu chì nằm dưới tay lái ra. Và kết quả là nó bị ngậm cái Relay màu trắng nhỏ nằm trên board bên trong. Em không chèn hình được để mấy bác thấy trong hãng đòi thay cái hộp giá 3, 4tr là hơi cao. Bên trong đó chỉ có một cái board mạch nhỏ quản lý phần điện đóng mở cửa, và bấm kiếng. còn lại không có gì ngoài mấy cái giắc ghim. Thôi thì đây cũng là một bài học kinh nghiệm, bác nào nếu gặp tình trạng này trong tương lai thì biết cách mà xử, hoặc cũng biết đường mà loại trừ bệnh.

• Like
Reactions: thanhtranngoc
Hạng B2
29/3/14
165
206
43
Long Thành-Đồng Nai
Các bác có gặp trường hợp này giống em tư vấn cho em cách khắc phục với ạ: con innova 2012 của em hôm qua tự nhiên có hiện tượng lạ,em lock và mở cửa bằng remote thì vẫn bình thường,nhưng đèn báo cửa đóng chưa kín vẫn báo(nhưng rất mờ, bình thường nếu đóng cửa không kín thì đèn báo rất sáng và không thể lock cửa được),em đạp thắng thì đèn báo đó tắt hẳn,không đạp thắng đèn vẫn sáng mờ chứ không tắt hẳn em không hiểu tại sao luôn ạ.