Hạng F
Thành viên BQT
8/6/16
5.628
12.529
113
Sài Gòn
Innova sang đường ẩu bị đâm

Gần đây trên mạng xã hội Facebook chia sẻ một đoạn video được ghi lại từ camera an ninh xảy ra tại Lạng Sơn. Video ghi lại cảnh một xe Innova đã sang đường thiếu quan sát nên bị xe tải đi hướng ngược lại đâm phải, các bác có thể thấy cú đâm rất mạnh khiến xe tải lật . Một số bình luận từ mạng xã hội cho rằng nguyên nhân một phần do chiếc Hyundai starex đang đậu bên đường gây khuất tầm nhìn cho tài xế xe Innova.

Tết đến rồi, lái xe cẩn thận nhé các bác

(Click vào để xem video)

Em update thêm ảnh. Tài xế xe tải cùng người phụ nữ đi cùng chỉ bị thương nhẹ, người đàn ông điều khiển xe Innova sau va chạm bị kẹt chân ở ghế lái, phải mất gần một giờ để giải cứu ra khỏi. Sau đó tất cả đã được đưa đi bệnh viện cấp cứu.

Nguồn : MXH Facebook

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
18/10/16
714
11.413
93
Thằng xe tải ngủ gật hay sao ấy, cách cả trăm mét ỉn đã nhô đầu ra rồi mà.
Lỗi của ỉn là không sang đuờng vuông góc mà đi vào phần đuờng nguợc với chiều đi của mình. Lỗi của starex và ông tải đậu xe tại giao lộ nữa.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
13/11/15
1.651
3.708
113
Lỗi của ỉn là không sang đuờng vuông góc mà đi vào phần đuờng nguợc với chiều đi của mình. Lỗi của starex và ông tải đậu xe tại giao lộ nữa.
Tài Tải hiểu nhầm thông điệp của Ỉn, nghĩ là ỉn không dám bước qua làn ranh đỏ nên không thắng, đến khi thắng thì đã muộn.

Hạng C
14/6/16
798
2.090
93
Tuyệt Tình Cốc
Theo bác luật ô tô sang đường là vuông góc hả? Vậy mấy anh Cont qua đường cũng phải vuông góc nhỉ. Theo em trong clip th Ỉn lú ra từ tốn khi bị khuất tầm nhìn vậy là hợp lý, chứ ra vuông góc như bác nói thì th xe đạp nó cạp móp hông nha....chỉ có th xe tải bị điên chứ ko có ngủ vì nó có đánh lái né mà ngủ sao đc!.... th Starex cũng chưa chắc sai vì đâu biết đc đầu kia có bảng cấm đậu & ảnh cũng đậu sát lề chứ hả....

Hạng D
4/11/16
1.807
3.973
113
Starex đậu lấn vô trong lề phụ luôn rồi chứ đâu có gì sai, lỗi do tài Ỉn thiếu quan sát và tài xe tải quá chủ quan tưởng Ỉn không dám qua nên không giảm tốc từ xa.

Hạng C
18/10/16
714
11.413
93
Theo bác luật ô tô sang đường là vuông góc hả? Vậy mấy anh Cont qua đường cũng phải vuông góc nhỉ. Theo em trong clip th Ỉn lú ra từ tốn khi bị khuất tầm nhìn vậy là hợp lý, chứ ra vuông góc như bác nói thì th xe đạp nó cạp móp hông nha....chỉ có th xe tải bị điên chứ ko có ngủ vì nó có đánh lái né mà ngủ sao đc!.... th Starex cũng chưa chắc sai vì đâu biết đc đầu kia có bảng cấm đậu & ảnh cũng đậu sát lề chứ hả....

Rẽ trái mà không vuông góc là phạm lỗi đi vào phần đuờng của xe nguợc chiều, không đi về bên phải chiều đi của mình.
Luật cấm đậu xe nơi giao lộ trong vòng 5m, cái này trong luật có nhé, đấy là nói ông tải phía trong, còn ông starex còn thêm lỗi đậu xe trên phần đường lưu thông nữa ạ.
Đáng lẽ ỉn phải chờ xe đạp qua như bác Honda 67 đã nói.

Hạng D
22/8/13
1.234
2.015
113
Cả 2 đều ẩu. Thằng ỉn thì lú ra vậy thì tốt nhất thắng lại nhường thằng tải, cố lao qua làm gì. Còn thằng tải chắc không chú ý vì ỉn đã lú ra mà không hề giảm tốc, đến khi đánh lái thì lại đánh về hướng thằng ỉn đang cố né rồi lật luôn :(

Hạng C
18/11/07
949
905
93
Hình như các bác có ác cảm với xe tải nên phán xe tải sai, chứ em thấy Ỉn sai 100% vì dám băng qua đường trong tình huống đó. Khoảng cách từ khi xe tải thấy Ỉn nhú đầu ra là khá gần nên tải đã ở vào thế bị động. Còn chiếc xe đang đậu cũng khá xa lề, nên có thể bị liên đới chịu trách nhiệm. Xe đạp chẳng liên quan gì vì hầu như Ỉn ko phải chậm nhịp lại để chờ xe đạp qua. Nếu xe đạp đến chậm chừng 2-3s chắc Ỉn ko bị tung vì vướng xe đạp không nhào ra đc.