Hạng B1
9/7/08
82
34
18
Sau một thời gian tham gia diễn đàn , tập hợp và tham khảo ý kiến đóng góp của các bác trên này và xử lý thông tin theo nguyên tắc “ anti-bầy đàn “ tức “ hành xử ngược với đám đông “ , em chọn mua con xe mà nhiều người ghét nhất ( trên diễn đàn này , theo em tổng kết ) : Innova , màu đen trùi trũi . Tốn chút thời gian nghiên cứu và make up cho em nó theo đúng style mình thích và lắp thêm vài phụ kiện cần thiết . Trải qua hai tháng vi vu trăng mật trên mọi nẻo đường , thấy mình quyết định quá đúng đắn khi cưới được cô vợ đẹp người - đẹp nết - ăn ít - sống lâu (chắc vậy )… Hôm nay rảnh rỗi post vài ý kiến chia xẻ cùng các bác .

1. Innova - Ngoại hình sang trọng hơn hẳn sau khi make up :
Em suy nghĩ thế này : Ngoại hình innova tạm ổn nhưng lại khó làm đẹp hơn ,nên phải tốn công sức lựa chọn các trang bị cho hài hòa với màu sơn và cải thiện được những nét phô vốn có . Đừng theo phong trào gắn đồ xi mạ búa xua , bệ bước chân Inox tổ chảng như ống phóng lựu rồi dán tem lửa , tem chữ innova to đùng 2 bên sườn , nhìn càng xấu hơn nguyên bản .
INNOVA - vượt trên những lời gièm pha !

Xe em màu đen , vì vậy em không lắp thêm các đồ xi mạ như ốp tay , nắp xăng , đèn biển số … vì rất chõi . Em chỉ tập trung vào vài điểm nhấn như thay mặt nạ calăng kiểu camry vì innova thiết kế có 2 thanh , thấy lòi cả bên trong , không đẹp . Lắp thêm ba ga mui cùng màu đen , đuôi cá và body kit 2 sườn ( mục đích thuần túy để cải tạo ngoại hình em nó cho đỡ suôn đuồn đuột và hổng chân ) .

Thay ốp gương chiếu hậu inox bằng ốp gương màu đen có đèn nhu của Camry 2007. Gắn thêm cản sau màu đen ( Đây là việc em không hề thích , nhưng buộc phải làm nếu không thì có ngày “vổng mơ “ ) .

Dán film cách nhiệt Johnson màu xám đen cho cùng màu xe .

Xong xuôi , nhìn em nó rất ngầu và sang trọng , buổi tối đi bật đèn đóm lên đủ chả khác gì mấy anh xe xịn giá gấp mấy lần .

2. 2. Innova - Nội thất hiện đại , sang trọng , tiện dụng :
Nội thất innova thiết kế khá hài hòa màu sắc trang nhã , tuy nhiên thiếu 1 số tiện nghi cần thiết . Vì vậy em nâng cấp các hạng mục sau :
a. Âm thanh hình ảnh : Lắp đầu DVD Casca 2 Din , Màn Hình trần , Camera de ( không thay loa hay thêm super bass vì hệ thống 6 loa nguyên bản là đủ đáp ứng yêu cầu nghe nhạc, xem phim thông dụng , muốn hay hơn ở nhà em đã có đủ đồ chơi . Cũng không cầu kỳ dùng đầu DVD xịn như pioneer , Alpin … vì có giá gấp đôi , nhưng chưa chắc đã đọc được đủ loại đĩa DVD , DVD nén , MP4 , MP3 , RW , Thẻ nhớ…Về hình ảnh , nếu chỉ xài đĩa DVD trung quốc trên thị trường thì chẳng có khác biệt gì nhiều .
Con DVD Casca này có đủ các chức năng , có cả kết nối bluetooth , GPS (nếu cài phần mềm ) , đọc đĩa vô tư , đọc luôn USB , thẻ SD , có giắc nối Ipod , đặc biệt kết nối tự động với camera de , cài số lui là hiển thị phía sau rất rõ.

b.Tiện nghi :
Lắp thêm cục chuyển điện xoay chiều để xài laptop , xạc PSP , điện thoại… mua thêm chiếc modem kết nối internet của e-com là có thể chat 24/24h . Sắp tới em sẽ lắp thêm lọc không khí ion vì thấy nó hiệu dụng .

c.Chăn ga gối nệm :
Ghế không bọc da vì thích chất liệu nỉ nguyên bản . Trải sàn Simili + tấm nhựa trong để dễ vệ sinh . Trải nắp capo bằng vải lông , Mua vài cái gối cổ là xong .
Các bác có thể thấy hình thù vợ hai của em như trên hình , chắc các bác cũng đồng ý là vợ 2 của em cũng rất ổn chứ .

Còn về phần đánh giá chất lượng xe thì em thấy innova là ổn trong tầm tiền với các tiêu chí sau :

a.Innova - xe đa dụng đích thực : Thích hợp cho nhiều mục đích sử dụng như dùng cho gia đình đông người , đi làm việc hàng ngày , đi công tác , du lịch giã ngoại , chở khách hàng , chở hàng hóa nhẹ …đặc biệt chở hết cở 8 người vẫn rất ổn , không như loại khác băng ghế thứ 3 thường rất chật chội .
b.Kinh tế : Đi đường trường trung bình 8.6 lít /100 Km . Đi đường thành phố khoảng 12 lít/100 Km , đây là mức em đã theo dõi rất kỹ . Sau thời gian chạy roda em dự đoán nó sẽ giảm thêm 5% - 8% mức tiêu tốn nhiên liệu . Chế độ bảo hành của Toy là số 1 ở VN . Các bác cứ gọi điện đăng ký trước với Toy khu vực , mang xe tới giao cho họ , rồi uống café đọc báo , xong lấy về chả phải lăn tăn .
c.Tiện dụng : Máy lạnh tuyệt vời , chỉ cần mở số thấp nhất là mát cả ngày ( Xe em có lót chống nắng trần , dán film ) . Nội thất Innova đơn giản nhưng tiện dụng đến từng chi tiết , đúng phong cách thiết kế của người nhật .

d.Ồn – Ù – Rung - Vỏ mỏng – Thân yếu … : Thú thực mấy vụ này trước khi mua xe nghe mấy bác nói ghê quá , nào innova đi ồn nhu xe lam , rung nhức óc , vỏ mỏng vỗ vào nghe bộp bộp…em cũng rất hoang mang . Nay kết luận : Chẳng có gì khác biệt giữa Innova so với các loại xe lắp ráp trong nước và các loại xe nhập cùng tầm tiền khác . Chỉ thua kém chút đỉnh mấy loại BM hay MER gì đó trong điều kiện đường sá việt nam . Về vấn đề ù hay rung thì các bác nên xem lại , vì có lẽ nhiều bác vừa chạy vừa đạp chân côn hoặc đi ép ga quá . Xe em nếu chạy tốc độ thông thường 70 – 90 Km/h thì mướt rượt và êm như ru ! Vợ cả em đi xe gì cũng say , lên xe em thì cứ tươi rói , vậy nên em rất hài lòng khi cưới vợ hai mà còn được lòng vợ cả ( Vợ em là xếp , thường đi camry 2.4 ‘ 2007 , khen inn ngồi rất thoáng , lên xuống xe không đụng đầu như cam vì vậy bây giờ nàng khoái đi inn luôn rồi , ơn Chúa !)

Kết luận :
- Nếu mua xe để nó phục vụ cho mình , cho công việc , cho gia đình , cho vợ cả thì nên chọn innova vì kinh tế , tiện dụng , giá hợp lý trong tầm tiền .
- Nếu mua xe cho người khác ( Để được khen xe đẹp mã , để được nể , để không có cảm giác tự ti vì giống xe tắc xi , để làm giàu thêm cho cây xăng và chợ trời phụ tùng…) thì đừng chọn và cứ chê Innova .
- Trên đây em chỉ đánh giá em innova với mức tiền bỏ ra khoảng 30.000 đô để mua xe của em . Nếu nhiều tiền hơn đương nhiên em sẽ có những lựa chọn khác .

Hạng D
28/11/03
4.207
48
48
53
RE: INNOVA - vượt trên những lời gièm pha !

Kết luận :
- Nếu mua xe để nó phục vụ cho mình , cho công việc , cho gia đình , cho vợ cả thì nên chọn XXX vì kinh tế , tiện dụng , giá hợp lý trong tầm tiền .
- Nếu mua xe cho người khác ( Để được khen xe đẹp mã , để được nể , để không có cảm giác tự ti vì giống xe tắc xi , để làm giàu thêm cho cây xăng và chợ trời phụ tùng…) thì đừng chọn và cứ chê XXX

kết luận của bác quá đúng nên mạn phép sửa Innova thành XXX cho phù hợp với ... tất cả các loại xe :D

mua xe để cho mình chứ không phải vì ... cái gì khác

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG

Bác chủ thớt làm em nở mũi lây nè :D:D:):)

Tập Lái
20/7/08
8
0
0

Xe bác khá đẹp đấy, tổng thiệt hại bao nhiêu bác, cái mặt nạ nhw Cam bác mua ở đâu, hết bao tiền ?

Hạng C
15/5/07
950
495
63
58

Xe rẻ (so với xe cùng loại ở VN) - Ít hao xăng - ít hỏng vặt - phụ tùng dễ kiếm và rẻ -chế độ và dịch vụ bảo hành hiện nay là tốt nhất...và hơn nửa cứ đi thoải mái 5 năm , bán lại có khi còn lời mới đau chứ !
Bác Bình thử giới thiệu cho em loại xe nào trên thị trường hiện nay hội đủ các tiêu chí trên đây xem !

Đọc xong những tiêu chí trên của bác là em hiểu vì sao bác mua Ỉn rồi ợ. Nhưng nói thật với bác là, tiêu chí RẺ mà bác để lên đầu tiên chính là cái mà các OSER chửi nhiều nhất đấy bác. Nó ko tương xứng với cái giá đó bác ợ ( dẫu rằng ai cũng biết nó chỉ là tương đối )

Note : Em hơi dài dòng mong các bác thông cảm. Nhưng bác 9999 nói là bác hành xử theo nguyên tắc " anti- bầy đàn ". sory bác, bác đang hành xử theo đúng nguyên tắc bầy đàn đó vì ai cũng biết Ỉn luôn là em bán chạy

Toyota Innova: 5.107 xe

Đã 18 tháng liên tiếp cái tên Innova luôn ở vị trí dẫn đầu trong các mẫu xe bán chạy

tts confirmed
Hạng B2
20/6/06
313
6
18
Hà Nội
vantaibacnam.com

Mấy miếng nhựa lót chân bác chủ thớt mua ở đâu và giá bi nhiu vậy ạ:)

Hạng D
29/10/07
2.005
9.354
113
HCM
www.bsdinsight.com

em thì thấy bác bienso9999 nói đúng rồi - mà bác í cũng kỳ công làm lại cái xe mình cho đúng ý bác. Chiếc In này ToVN thắng lớn thì không thể nói là nó là xe lởm đựơc rồi - nếu nó lởm thì sau thời gian tung ra nó đã không có người mua rồi. Còn so sánh, và lựa chọn thì nên đặt vào hoàn cảnh hiện tại là anh em mình ở VN, chứ không ở Mỹ, ở Nhật,... he he. Em thấy Ỉn cua bác bienso9999 làm lại quá đẹp.

bienso9999: bác có mua cục sạc điện cho laptop không đó bác?

Hạng D
4/10/05
4.881
41
48
53
Gò Té

Tầm tiền này chọn Inn là phù hợp rồi không phải chê gì đâu. Chỉ sợ có nhiều tiền hơn mà chọn Inn thôi :D

Hạng C
29/2/08
750
8
18

mấy đứa nhỏ xinh gái nhất làng em luôn bị lời ra tiếng vào ,mấy đước bình thường thì ko ai đụng đến . ỉn ta cũng vậy thôi bác nhẩy?:D

Hạng B2
15/5/07
125
0
0
46

:DÔi cái gối đầu và thảm trải sàn em thích nhất .:D