Hạng B2
16/7/08
102
265
63
Báo cáo các bác:

Cái Hi-lander nhà em bị hư Ron hộp số, đang sửa ở Gara tại Biên Hoà.

Trước đây thợ nó đòi thay cả hộp số, lý do đưa ra là không có Ron để thay, chỉ mua được cả nguyên cái hộp số. Em không đồng ý, bắt nó sửa thì không biết nó sửa như thế nào( chắc là chế ron?), thì hiện nay bệnh tái lại và em đang bắt nó bảo hành.

Các bác cho em hỏi hãng nó không bán món phụ tùng đó thì mình có thể kiếm ở đâu được ạ? Chứ không lẽ em lại phải thay cả hộp số vì mỗi cái ron ạ?

Hạng B2
23/5/09
225
1
18
bác đem đến đại lý vân nam quốc lộ 13 hiệp bình phước mấyanh đó co thể lam cho bác đó bác co gi thi gọi cho em .em củng móii lam xong 0908036858

Hạng D
21/3/08
4.830
4.324
113
hcm
tieuly nói:
Báo cáo các bác:

Trước đây thợ nó đòi thay cả hộp số, lý do đưa ra là không có Ron để thay, chỉ mua được cả nguyên cái hộp số. Em không đồng ý, bắt nó sửa thì không biết nó sửa như thế nào( chắc là chế ron?), thì hiện nay bệnh tái lại và em đang bắt nó bảo hành.

Các bác cho em hỏi hãng nó không bán món phụ tùng đó thì mình có thể kiếm ở đâu được ạ? Chứ không lẽ em lại phải thay cả hộp số vì mỗi cái ron ạ?

Sao đọc cái bài của bác khó hiểu thế? Hay RON là cái phụ tùng gì đó mà em chưa biết kà!

Hạng B2
16/7/08
102
265
63
@pvht: Ron là cái gioăng ( Joint) đó bác. Ở miền Nam hay gọi là Ron ạ.

@Vmkv: Cám ơn bác. Em sẽ tới đó trực tiếp để hỏi ạ.

Hạng B2
2/12/08
419
5
18
tieuly nói:
Báo cáo các bác:

Chuyện lạ có thật, gara đó tên là gì, địa chỉ nó ở chỗ nào vậy pac

Hạng B2
16/7/08
102
265
63
Các bác ơi.

Bây giờ em có 1 ý khác muốn hỏi. Em vốn ghét số AT, vậy em có thể thay hộp số MT vào được không? Như vậy có vướng gì ở đăng kiểm không các bác, các "anh ấy" có hoạnh họe gì không?

Hạng B2
7/12/07
283
1
16
Bác nhìn trong sổ kiểm định có thấy ghi chủng loại hộp số không~3f~5b~3a~29~5d~2c không có thì Bác~26nbsp~3b cứ thay vô tư~3cbr~3e