Hạng D
17/7/15
1.343
1.527
113
Bình Dương
lạy xe tải isuzu như mứt vậy đó bác, nhà máy em vừa bán để đổi Hino và Mit, bản thân em cũng đã sử dụng dòng isuzu 7 chỗ 1 thời gian và ớn tới già. Cứ nghe tới chữ isuzu thì rùng mình, máy dầu la um sùm và rần nhất trong đám máy dầu em đã chạy.
Bác nói sao chứ xe tải Isuzu ngon mà. Đối tác của công ty nhà em xài xe tải Isuzu nhiều lắm và khen quá trời. Tháng 04/2018, Isuzu có ra mắt xe tải Isuzu thế hệ mới Euro 4 sử dụng động cơ Blue Power. Đối tác bên em có mua một chiếc tải trọng 5 tấn và phải nói là động cơ mới nổ quá êm, nó nổ còn êm hơn con Sedona máy dầu nhà em nữa mới ghê chứ.
Còn về phần bác chủ thớt thì do không bảo dưỡng định kỳ trong hãng nên giờ hãng nó từ chối bảo hành cũng đúng thôi. Nhà em cũng từng bị rồi với xe tải, không đi bảo dưỡng hãng (do xe tải chạy ít có thời gian nghỉ vào ngày thường) nên khi xe bị trục trặc liên quan đến bảo hành thì hãng nó từ chối bảo hành luôn.
Giờ em có kinh nghiệm rồi, mua xe con, xe tải, xe máy... thì đều cố gắng sắp xếp thời gian đi bảo dưỡng hãng.

• Like
Reactions: parksonghiep
Tập Lái
13/12/11
34
13
8
Quang Tri
Anh này đi kiện mà không có một cái bằng chứng(hình, video, biên bản làm việc, ghi âm điện thoại...) lại cứ nói ko đầu ko đuôi gây hoang mang cho người đọc, kể cả các anh em đang nhắm xe hãng Isuzu.
Chưa kể anh ko bảo dưỡng là anh chơi sai luật rồi. Không thể yêu cầu hãng lên đây đối chứng với anh được. Anh phải đến hãng, khi đó nếu biên bản làm việc mà thể hiện là hãng vô trách nhiệm thì người tiêu dùng mới ủng hộ anh được.
Replied by Otosaigon

B19 confirmed
Hạng B2
18/2/18
271
1.013
93
49
Anh này đi kiện mà không có một cái bằng chứng(hình, video, biên bản làm việc, ghi âm điện thoại...) lại cứ nói ko đầu ko đuôi gây hoang mang cho người đọc, kể cả các anh em đang nhắm xe hãng Isuzu.
Chưa kể anh ko bảo dưỡng là anh chơi sai luật rồi. Không thể yêu cầu hãng lên đây đối chứng với anh được. Anh phải đến hãng, khi đó nếu biên bản làm việc mà thể hiện là hãng vô trách nhiệm thì người tiêu dùng mới ủng hộ anh được.
Replied by Otosaigon
Không cần bằng chứng gì. Những hư hỏng trong bảo hành mà khách không tác động đến là phải bảo hành. Như trường hợp này là cầu chì hay rơ le không ngắt khi chập mạch.

Tập Lái
16/7/16
33
19
10
TP HCM
Tôi đọc tất cả các bl của các bạn và của chủ thớt từ đầu đến cuối , có thể kết luận sự việc này như sau
1) Xe này chắc chắn có độ đèn ,do thợ bên ngoài làm không đúng kỹ thuật ( hình như đấu tắc không qua cầu chì vì trước kia tôi cũng đã từng bị )
2) Xe cháy trong lúc đang nổ máy vì đoản mạch, vì nếu tắt máy xe đứng yên không dao động thì không thể gây ra chạm mạch được.
Hệ thống điện các xe đời mới tương đối phức tạp nếu thợ không được đào tạo bài bản sẽ không làm chủ được, có thể bác thợ độ xe này là chỉ học lỏm qua thầy mà không được đào tạo qua trường lớp .Đây chỉ là ý kiến cá nhân thôi , không có ý chê bai hay phê phán ai .

Hạng D
9/2/18
3.396
4.992
113
41
Bà Rịa Vũng Tàu
Tôi đọc tất cả các bl của các bạn và của chủ thớt từ đầu đến cuối , có thể kết luận sự việc này như sau
1) Xe này chắc chắn có độ đèn ,do thợ bên ngoài làm không đúng kỹ thuật ( hình như đấu tắc không qua cầu chì vì trước kia tôi cũng đã từng bị )
2) Xe cháy trong lúc đang nổ máy vì đoản mạch, vì nếu tắt máy xe đứng yên không dao động thì không thể gây ra chạm mạch được.
Hệ thống điện các xe đời mới tương đối phức tạp nếu thợ không được đào tạo bài bản sẽ không làm chủ được, có thể bác thợ độ xe này là chỉ học lỏm qua thầy mà không được đào tạo qua trường lớp .Đây chỉ là ý kiến cá nhân thôi , không có ý chê bai hay phê phán ai .
Mình đồng ý với bài viết của bác! Xe giờ cháy nhiều em nghĩ do độ đèn từ bên ngoài! Hãng cũng có cái lý đúng đễ từ chối bảo hành

Hạng B2
15/6/17
121
53
33
Nói chung là cách làm việc của nhà máy Isuzu VN chán lắm, làm việc chậm chạp hay đỗ thừa.