Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Kỳ zậy: bản 1.9 thì 150hp, bản 3.0 thì 177hp
Isuzu rất tự tin vào công ngệ động cơ Diezel của mình. Nhìn vào thông số này thì sức mạnh chỉ ngang con Fotun còn lại thua những đối thủ khác rồi, chỉ có 2 tùi khí là 1 điểm trừ rất lớn.
Con số lớn nhỏ trên giấy, bác phải chạy thử coi nó có yếu hay không, có phù hợp với bác không chứ nhìn con số khó nói lắm.
Muốn công suất cao thì gắn turbo to, chỉnh cánh turbo cho quay nhanh hơn để nạp nhiều nhiên liệu hơn thôi chứ có gì khó và cũng đâu tốn kém gì thêm?. Ngoại trừ bi-turbo hoặc super charge cho dãy vòng tua thấp thì phải tốn thêm 1 chi tiết và cũng gia tăng khả năng hư hỏng.
Gắn turbo to thì cs max cao, nhưng độ trễ càng lớn, chạy còn chán hơn.
Động cơ dung tích thấp mà CS cao thì mất ổn định hơn, ồn hơn và kém bền hơn(đây là quy luật vật lý, không thể tránh được).
Em thì em vẫn thích động cơ dung tích cao và cs vừa phải. Miền là giá vẫn rẻ, Nếu máy 1.9 và 3.0 cùng option mà máy 3.0 rẻ hơn thì em hốt 3.0.

Hạng B2
19/12/10
323
419
63
Trong các hãng xe chạy dầu của Nhật, mình đánh giá cao động cơ dầu của ISUZU, êm và bốc hơn của TOY.

Hạng D
17/7/15
1.343
1.527
113
Bình Dương
MU-X tuy thiết kế không đẹp, option không có gì, nhưng em thấy MU-X rất cứng cáp và rất chất lượng. Chắc chắn MU-X rất bền, dùng để cày bừa thì ok, mỗi tội giá hơi bị cao.

Tập Lái
26/9/16
22
26
13
39
Dạ chào các ace , xem topic thấy mu-x bị chê tơi tả mà xót quá , vì e nó ko đáng bị vậy
Mình là người đang sử dụng isuzu mu_x bản 2.5 mt , chạy đc hơn 40.000 km, và chạy dịch vụ. Thấy phản hồi của khách tốt , êm
Mình thấy các bác cứ so sánh công suất mạnh yếu, rồi này nọ . Quan trọng là các bác chạy thế nào thôi ,
Mình chạy full tải 7 người, hành lý . Lên dốc 11 độ chạy số 3 mượt mà.
Mình thấy theo đúng nghĩa thực dụng .

Hạng B1
24/12/15
78
23
8
41
KHông hiểu sao mình thấy em này xấu quá luôn. Xấu cả trong ngoài cơ. Hồimới ra lênlàm 1 vòng là quyết không mua rồi. Cảm giác lái, tăng tốc, vào cua không có gì đặc biệt nếu không muốn nói là dễ mấtlái. Vừa rồi lại thêm một bác cháy xe khi xe mới chạy hơn 1 năm càng củng cố thêm tư tưởnhg quyết không dính đến thương hiệu này làm gì cho nhọc đầu.

• Like
Reactions: Car_Passion
Hạng C
22/8/13
557
504
63
Dạ chào các ace , xem topic thấy mu-x bị chê tơi tả mà xót quá , vì e nó ko đáng bị vậy
Mình là người đang sử dụng isuzu mu_x bản 2.5 mt , chạy đc hơn 40.000 km, và chạy dịch vụ. Thấy phản hồi của khách tốt , êm
Mình thấy các bác cứ so sánh công suất mạnh yếu, rồi này nọ . Quan trọng là các bác chạy thế nào thôi ,
Bạn ơi, xe phải đẹp, thông số (tối đa) phải cao thì mới được đánh giá cao nhé. Còn xe thực dụng không có đất sống đâu.

Hạng F
13/9/07
7.049
48.471
113
Bạn ơi, xe phải đẹp, thông số (tối đa) phải cao thì mới được đánh giá cao nhé. Còn xe thực dụng không có đất sống đâu.
Ờ. Fortuner thông số không có gì chắc ko có đất sống. Inno ngày xưa vừa xấu thông số vừa tệ mà nó bóp mũi hết đám còn lại

Tập Lái
26/8/18
35
44
18
Chê cái giá bác ơi thuế giảm 30% + cái máy 1.9 cũng được giảm thuế TTĐB mà cái giá vẫn ở trên mây.