Tập Lái
21/10/18
41
30
18
33
[Chia sẻ] Jack cắm DVD Hyundai Santa Fe

Xe nhà em bị hư cái đầu DVD zin theo xe Santafe (đăng kí 2016, nhưng bản hình như 2015), mua đầu android cho santafe trên mạng về thì cái đầu có vẻ khác, các chân giống nhau cỡ 70% thôi còn khác ở vị trí chân SPDIF, và toàn bộ 8 chân ra loa, chưa dám gắn nhưng các bác cho hỏi có kinh nghiệm gì không.

Thực ra nếu tìm trên mạng thì đúng là đầu santafe có 3 đầu Connector A, B, C nhưng đầu zin theo xe này chắc do bản ở VN khác nên chỉ có 2, vì thế một số chân bị khác, hay do bản này là bản thiếu nhỉ, mình tính độ kiểu mod jack (chờ ship jack về chắc cũng lâu, chưa tìm ra nữa) hoặc cắt dây (nhanh hơn) để chuyển chân đúng với sơ đồ này, giờ nên thế nào nhỉ, có bác nào tự gắn chưa

Theo thứ tự đầu zin 3 ảnh bên trên (gồm 2 connector), 3 ảnh dưới cùng là đầu android và sơ đồ của đầu santafe trên mạng (3 connector) lại giống nhau

Last edited by a moderator:
Tập Lái
21/10/18
41
30
18
33
Update thêm hình, cắm đúng 2 jack AB thì chạy được nhưng ko có tiếng (chân loa là A1, A2, A3, A4 và A10, A11, A12, A13 theo sơ đồ đầu zin)
Đúng như mình nghĩ, và phát hiện ra là có loại santafe có amply rời nên đầu chỉ xuất SPDIF thôi (loại 3 jack), và hình như jack này thiết kế giống vậy, vậy bác nào từng đấu có giải pháp nào ko, chỉ sợ đầu android này ko có amply khuyếch đại bên trong thôi chứ ko sợ gì cả

Tập Lái
21/10/18
41
30
18
33
Thôi ok rồi nhé các bác, chịu khó đấu lại là xong, số là có 2 model santafe, 1 là có amply rời, 2 là ko có, có sơ đồ rồi đấu lại xíu cho khớp là được, full tính năng kể cả máy lạnh, sim 4G, GPS, các kiểu

• Like
Reactions: Thanh Van