Hạng B1
24/12/15
53
15
8
44
Jetta 2016... 1.4 tsi dsg muốn code thêm:
1. Tự lock cửa khi ra khỏi xe mà không cần phải chạm tay vào tay nắm cửa
2. Tự gập gương khi ra ngoài và khóa cửa xe
3. Dùng phần mềm vcds hay tools nào thì cho em tham khảo với

Coding 2 chức năng 1 và 2 có bác nào đã cài được và cho e xin chút thông tin với ạ.
em cảm ơn!

Jetta 2016

Last edited by a moderator:
Hạng F
29/10/16
11.499
21.747
113
Pháp
Như đã hứa với bạn
Trên Vagcom-VCDS sau khi cài và test, nếu nhận được (cần driver nhận diện của USB) thì bạn phải save trước. Những chương trình để chơi thì tuyệt đối không nên update (vì mình không có bản quyền)
- Nếu vào những thông số, thay đổi thông số thì trước nhật phải ghi lại cụ thể và chính xác trước, nếu như có sự cố gì thì để lại (có thể chụp màng hình)
Nên nhớ là hệ thống nhị phân 1 và 0

Thường các xe trong group VW đều giống nhau chức năng
List các hiệu xe trong tập đoàn VW

Nhưng quang trọng là ECU đời nào ... cái nầy mới là cái khó, vì có thể có chức năng và không có chức năng ... Đôi khi họ gọi là chức năng ẩn

1 - Cửa tự đóng :
Hiện tại bạn đóng cửa thế nào ? chìa cơ ? qua chìa khoá ..... keyless ,
Test 1, khi xuống xe, đứng gần nó xem chừng 5 phút xem nó có tự động đóng không.
Xin hỏi thêm xe bạn có hệ thống chống trộm hay không ?

– Bạn vào « module confort »
– Bạn chụp màng hình cũ lại và xem ở bit 1 và 6
Link dẩn (dùm google translat)
Link dẩn 2 về chống trộm

- Trong phần 2 là bạn có thể tăng cường thêm (nếu có) hệ thống chống trộm luôn.

Tôi sẽ phân tích và tìm hiểu khi .... vào công ty ....rãnh giờ hơn. vì phải đem máy ra mới biết, còn đây mới là tài liệu để xem mà thôi .

Annexe :
Link dự phòng để tham khảo (trong tương lai)
Link dự phòng 2
Link 3
link 4
Link 5
Kính gập
Kính gập 2

Những đường link trên, tôi để vào để dể tìm kiếm sau nầy (nếu bạn thích thú thì có thể xem) không quang trọng, để làm cho tôi nhớ để dể tìm kiếm sau nầy. Vì xe tôi đã có cho nên phải tìm ....

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B1
24/12/15
53
15
8
44
xe em là chìa khóa keyless, khởi động = ấn nút. đến xe đưa tay vào bên trong tay nắm thì mở cửa.
trước khi rời xe thì chạm ngón tay vào chỗ tay cửa để khóa.

• Like
Reactions: Osin
Hạng F
29/10/16
11.499
21.747
113
Pháp
xe em là chìa khóa keyless, khởi động = ấn nút. đến xe đưa tay vào bên trong tay nắm thì mở cửa.
trước khi rời xe thì chạm ngón tay vào chỗ tay cửa để khóa.
OK vậy bác từ từ để em kiểm tra, nhưng nếu bác có thể vào phần module confort, nhưng có thể hỏi password ... nếu bác vào phần đó

Hạng F
29/10/16
11.499
21.747
113
Pháp
http://automobiles.fredericbazin.fr/PDF/TutoVCDS/PDF/Liste Codes Security Acces -16- VAG-Com.pdf

Trước nhất bạn down file nầy về : đây là những pass mà có thể chận khi xữ dụng để sửa các nhiệm vụ trong ECU (nó gồm 5 số)

Để tập trước khi qua 2 cái trên, nếu bạn thích thú thì
1 - signal 3 thành 5, tức là khi bạn để signal thì nó sẽ chớp 3 lần rồi tắt, bây giờ mình để 5 nha

Thử trước cho quen, và cũng không nguy hiểm gì hết, sau khi bạn đả quen thì tôi sẽ vào mấy chức năng trên ..

Tập thử làm trước, nếu được thì bạn biết cấu trúc của VAGCOM-VCDS ... Cho tôi biết nhé.
Tiện bạn chụp màng hình đầu tiên của bạn. Còn video bạn gửi qua ĐT thì khó nhìn lắm. Cái nầy không thể online được, vì thú thật tôi cũng phải tìm, vì không phải trong nghề. Thứ nửa là xe tôi cũng có trên setting thì khỏi làm gì hết.

Coi như bài đầu tiên vậy ..thực tập tí nha

Chụp màng hình và post từ từ, tiện thể cho các anh em nào muốn thử. Thân !

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
29/10/16
11.499
21.747
113
Pháp
Chào bạn và tất cả các bác đọc bài.

Có nhiều chuyện dể có thể nói qua PM hay ĐT, nhưng nhiều khi quá riêng hay quá khó về kỹ thuật thì em rất khó qua ĐT.

Và em đã hỏi và nhắc bác Baolo chịu khó post trên OS, không những dể cho em về hình và còn có thể cho các bác khác muốn tìm hiểu ...

Đã qua mấy lần rồi bác Baolo cứ nhắn tin và gừi video cho em ...

Điều nầy em cũng có nhắc nhở là mắt em kém, thứ hai là điều bác ấy hỏi hơi khó không phải chỉ qua phone là xong ...nên qua OS.

Lần nầy bác ấy hỏi bản sơ đồ cầu chì dưới volant ... nhưng lại nhất định qua điện thoại ...

Em đã trả lời, có thể là bác ấy muốn dấu hay không muốn cho các bác có cùng loại xe như bác ấy. Em không đồng ý ... còn các bác nghĩ sao ?

Mổi lần bác í hỏi em , em nói bác í post dùm qua OS nhưng không được.

Điều nầy em thấy bác í có lẽ là không muốn chia sẽ với anh em trong OS.. nhất định không chịu hỏi và post trân OS

em đưa link tự tìm vậy

Hộp cầu chì dưới volant, tự bác Baolo tìm đi nha .. qua ĐT em không thể post được

Bác baolo tự click link trên. Không hiểu hỏi em.

Tuy nhiên em vẫn trả lời cho bác baolo nếu như bác hỏi em trên diễn đàn.

Tiện em disable luôn số của bác í .... Thân !

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B1
24/12/15
53
15
8
44
ấy chết, anh @osin, em ko hiểu ý anh... anh nhiệt tình quá.. em đang tự tìm và làm được sẽ chia sẻ vs ae. vì xe này cũng ít ko ai chơi.. em tìm qua thông tin cũng ko ai post. nên e nhắn qua sms cho nhanh.
Quan niệm của em là nhiều người cần thì mình sẽ ps, ít thì thôi chứ không có ý gì khác.. anh ạ
Tiện đây để ae nào cần thì em cũng ps luôn mấy cái cầu chì ae nào cần vào mà xem luôn.

Attachments

Hạng F
29/10/16
11.499
21.747
113
Pháp
Trở về vấn đề nè
Gấp kính tự động sau khi xuống xe
Nếu bác không hiểu thì hỏi em, cũng dể lắm, Quang trọng là bác làm quen với giao diện của VAGCOM-VCDS trước ...

Còn về hệ cầu chì thì bác muốn hỏi chổ và nhiệm vụ của nó à ?

Thêm câu hỏi : khi xe di chuyển có thể là 15 kms/h, xe có tự động đóng không bác ? hay là đóng bằng tay ?

ECU của tập đoàn VW giống nhau hết 99%, do đó cứ xem xe nào cũng được, và tìm xem xe mình có chức năng đó qua VCDS , nếu có thì nó sẽ hiện lên (có thể thay đổi) còn không thì nó sẽ màu xám (tức là không thay đổi được)

Nên nhớ là chụp hình lại quá trình thay đổi, nếu có vấn đề thì để lại thông số cũ ngay.

Nếu cần thêm về chi tiết thì bửa nào em cắm máy, chụp hình từng giai đoạn một, nhưng không hứa ngày nào ....có thể WE

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B1
24/12/15
53
15
8
44
hi anh!
- Dao diện dễ dùng
- cầu chì em cũng tìm để dự phòng khi có lỗi
- xe đi 15kmh tự locked ....
để em load các modul khác, có vẻ vcds em cài chạy trên win10 pro hay lỗi nên khó load các modul.
đây là ảnh từ modul 09.. em đã xem chỉ có 1 byte liên quan tới gương,, nhớ góc cụp khi lùi cho bên phải.
và ảnh từ modul 42, cài đặt xấy, đèn cảnh báo cửa

Attachments

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Osin