Hạng C
27/7/10
634
118
43
mjolie2002 nói:
scrlinh nói:
namnghinruoi nói:
Bác xem hình avar của E đây. E đạp 120km/h trên cao tốc đấy!

Từ lúc ôm jolie đến giờ em chỉ vài lần đạp lên 120 như bác, nhưng không có "gan" chụp hình, chỉ liếc xem đồng hồ tốc độ và chuẩn bị buôn tay.. à không.. buôn chân ga, bao nhiêu thứ hiện lên trong đầu: vỏ, thắng, ổ gà, và những người ngồi chung xe với mình.
bác đi với em, em đạp trăm bảy vài lần là bác hết sợ liền hà:D
Cac bac cho em xin.Thang jolie khong hoan hao lam dau nhe

Hạng C
20/6/12
675
670
93
phambaoloc nói:
mjolie2002 nói:
scrlinh nói:
namnghinruoi nói:

Từ lúc ôm jolie đến giờ em chỉ vài lần đạp lên 120 như bác, nhưng không có "gan" chụp hình, chỉ liếc xem đồng hồ tốc độ và chuẩn bị buôn tay.. à không.. buôn chân ga, bao nhiêu thứ hiện lên trong đầu: vỏ, thắng, ổ gà, và những người ngồi chung xe với mình.
Bác phambaoloc cho xin mấy bài về trải nghiệm của bác vs thắng của jolie đi ạ! Em mới biết jolie không có ABS, nghe mấy ông tài kinh nghiệm bên em nói khi chạy cần thắng nhấp nhấp cũng sẽ tương tự abs có phải không ạ? Trong hoàn cảnh nào thì dễ rơi vào bó cứng thắng a?

• Like
Reactions: hoangtan1312
Hạng C
20/6/12
675
670
93
phambaoloc nói:
mjolie2002 nói:
scrlinh nói:
namnghinruoi nói:

Bác phambaoloc cho xin mấy bài về trải nghiệm của bác vs thắng của jolie đi ạ! Em mới biết jolie không có ABS, nghe mấy ông tài kinh nghiệm bên em nói khi chạy cần thắng nhấp nhấp cũng sẽ tương tự abs có phải không ạ? Trong hoàn cảnh nào thì dễ rơi vào bó cứng thắng a?

• Like
Hạng C
20/6/12
675
670
93
Sorry em không cố tình, em vào forum bằng điện thoại, cứ undo rồi bị nhảy ra 2 bài giống nhau. Bác nào biết xóa bớt dùm a. Thx!

• Like
Hạng B2
13/11/10
210
92
28
TP.Hồ Chí Minh
Cho em xin có ý kiến đóng góp chút (đừng ném đá em tội nghiệp...em còn nhỏ dại)
em hiện đang ăn nằm với nó đây...hehehe...và em cũng thường xuyên đi trên cao tốc SG-TL về miền tây...speed 100 cây chuối thì đúng thật là 3000 v/ph các bác ạh...xăng cộ thì cũng đâu hao bao nhiêu...em canh hơn chục lần rồi...trung bình 11 lít em nó chạy được khoảng 100 km đấy các bác ạ...

về ưu điểm thì em chấm nhất là xác xe nặng nên ôm cua khỏe ru ko như sàn lắc như IN và khi đi trên cao tốc nó cũng ko như cái võng như IN...(với điều kiện vỏ xe đều nhau) và đỗ đèo or đứng dốc hơi bị chuẩn.
nhược điểm là đepa chậm hơn TOY nhiều lắm...nhưng khi có trớn rồi thì em chấp :)):))

tóm lại...khi ôm em Jolie này thì các bác nên hiểu nó chút (nhẹ nhàng tình cãm ở khúc dạo đầu) thì em nó thật hoàn hảo...

• Like
Hạng C
27/7/10
634
118
43
Hagen74vn nói:
phambaoloc nói:
mjolie2002 nói:
scrlinh nói:
namnghinruoi nói:

Thắng Jolie thuộc vào loại đơn giản nhất,không có bất kỳ hỗ trợ hiện đại nào như ABS,EBD ... v.v...

• Like
Hạng F
5/11/10
6.708
15.033
113
ducksg nói:
Cho em xin có ý kiến đóng góp chút (đừng ném đá em tội nghiệp...em còn nhỏ dại)
em hiện đang ăn nằm với nó đây...hehehe...và em cũng thường xuyên đi trên cao tốc SG-TL về miền tây...speed 100 cây chuối thì đúng thật là 3000 v/ph các bác ạh...xăng cộ thì cũng đâu hao bao nhiêu...em canh hơn chục lần rồi...trung bình 11 lít em nó chạy được khoảng 100 km đấy các bác ạ...

về ưu điểm thì em chấm nhất là xác xe nặng nên ôm cua khỏe ru ko như sàn lắc như IN và khi đi trên cao tốc nó cũng ko như cái võng như IN...(với điều kiện vỏ xe đều nhau) và đỗ đèo or đứng dốc hơi bị chuẩn.
nhược điểm là đepa chậm hơn TOY nhiều lắm...nhưng khi có trớn rồi thì em chấp :)):))

tóm lại...khi ôm em Jolie này thì các bác nên hiểu nó chút (nhẹ nhàng tình cãm ở khúc dạo đầu) thì em nó thật hoàn hảo...
Xe bác phun xăng hay BXC, 11 lít cũng ổn cho jolie, có những việc dễ làm và chi phí ít như thay bu gi iridium, vệ sinh béc phun hay BXC, gần đây em gắn BB cho bình ắc qui thấy "tình hình" cải thiện hơn, xe nhà chênh lệch 1 -2 lít xăng cho 100km không đáng gì, nhưng làm cho em nó "ngon cơm" hơn mình cũng phê hơn luôn :D.

Tập Lái
16/5/12
41
7
0
Em thấy các bác đông vui quá cho em xin chân, em cũng đang ôm ấp em nó và đã có 2 chuyến đi xa 1 miềm tây và 1 miềm trung nói chung đèo dốc hay đường trường gì thì em nó ok hết. Chuyến đi trung rồi em đạp cũng nhiệt tình lắm đa số là đua với xe khách không vậy mà em nó uống chỉ có 8l/100km quá đã phải không các bác heeee...

Last edited by a moderator:
  • Like