Tập Lái
5/6/16
37
388
53
Các bác tư vấn giúp em KDC Bình Hưng + KDC Phong Phú 5 liền kề (Bình Chánh giáp Q8) nhé.
Em đi coi thì thấy KDC đã hình thành, tỉ lệ nhà lấp đầy khoảng 65%-70%.
giá đường nhánh (10-12m) chừng 2 tỷ / nền 81m2, còn đường chính dễ kinh doanh mua bán (40-45m) khoảng > 2.6 tỷ
Cá nhân em thấy khu này OK nhất vì bên ngoài là QL50, Tạ Quang Bửu đông đúc, chợ búa, truờng học siêu thị trong đó, ko bị tách biệt so với mấy KDC khác trong địa bàn. Lại nghe nói sắp có cây cầu gì bên Q6 nối qua NVLinh.

Mong các bác cho ý kiến, tha hồ chém để em ko bị quyết định sai lầm ạ.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: thangmy
Hạng B2
16/6/05
467
3.899
103
HCM
Khu nàp lắp đầy cỡ 40% thôi, đường 10 từ ql50 vao chiều cường nhẹ nhưng ko đáng quan tâm lắm, khu này chưa có nc thuỷ cục (cđt bơm nc bán), đường nội khu xưa ngap nhưng giờ ko con, e chưa đi hết cac duong so nên bác phải hỏi kỹ cai nay, an ninh thì khu cận đô thị nên ko tốt lắm, từ đây đi vào coopmart nguyễn đình chiểu q3 chỉ 30p (e đi xe máy như vắt cam hằng ngày), giá cả đã lên cuối 2014 1,3ty nền 81m (e ngu ko chiu đầu tư, bị người nhà cằn nhằn suốt).

Hạng D
26/11/10
1.177
6.124
113
Hôm nào mưa lớn + triều cường ghé thăm xem tình hình ngập.

• Like
Reactions: tam_ciat
Tập Lái
5/6/16
37
388
53
Hôm nào mưa lớn + triều cường ghé thăm xem tình hình ngập.
Hôm kia sau mưa xong em có ghé. 1 số đường nhánh bị, chủ yếu khu Bình Hưng. Còn khu Phong phú 5 mấy đường ngoài thì đỡ hơn.
Cái em lăn tăn là ko biết giá thời điểm này mua có bị cao quá ko...

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
5/6/16
37
388
53
Khu nàp lắp đầy cỡ 40% thôi, đường 10 từ ql50 vao chiều cường nhẹ nhưng ko đáng quan tâm lắm, khu này chưa có nc thuỷ cục (cđt bơm nc bán), đường nội khu xưa ngap nhưng giờ ko con, e chưa đi hết cac duong so nên bác phải hỏi kỹ cai nay, an ninh thì khu cận đô thị nên ko tốt lắm, từ đây đi vào coopmart nguyễn đình chiểu q3 chỉ 30p (e đi xe máy như vắt cam hằng ngày), giá cả đã lên cuối 2014 1,3ty nền 81m (e ngu ko chiu đầu tư, bị người nhà cằn nhằn suốt).
BDS đóng băng cả 2 năm mà bác. Lúc đó tâm lí sợ, đâu dám đầu tư.
Khu này An ninh thì ko thể so sánh với các khu cao cấp đc, chỉ mong chọn đc chỗ thoáng, tránh xa hẻm hóc nhìu xuyệt, ồn ào thôi. Mà ở đây qua Q5, Q1 cũng ko xa lắm..

Hạng B2
16/6/05
467
3.899
103
HCM
Bình hưng khuyên bác đừng nên đung vào ngập nặng, pp5 em đi xe máy vào q3 tầm 30p, vì e chọn đường vắng mà đi. Một năm nay khu pp5 ba con thi nhau xây nhà, giá cả thì tuỳ theo moi người nhận định thôi, lúc xưa giá 1ty3 em con kêu giá còn cao, giờ toàn 1ty8 như bác nói. Đường số 10 ngay khu pp5 giờ đang hot thấy xây gần kín rồi. Khu này chỉ ngại vụ chưa nc thuỷ cục (nghe đồn năm nay có, hên xui) bác phải dùng lọc, tình hình trộm thì thôi rồi nên nếu bác xây thì kiên cố rào chắn cẩn thận, bữa trc ô cửa săt nó bẻ chui vào trộm luôn, cây cảnh cũng ko tha.

Hạng B2
9/1/15
230
1.651
93
Còn khu dân cư Greenlife 13C thì sao bác? thấy rao trên mạng chừng 1ty1-1ty2 1 nền 85m2. Thanks

Hạng C
13/5/16
543
1.386
93
53
Còn khu dân cư Greenlife 13C thì sao bác? thấy rao trên mạng chừng 1ty1-1ty2 1 nền 85m2. Thanks
Khu này tôi cũng định vào mua đúng hôm triều cường lên, nước chảy vòng quanh khu này cao hơn nền đất mấy chục phân, nước từ dưới phun lên ùng ục phát khiếp, nếu ở đây thì sống chung với lũ cả đời thôi.

Hạng B2
7/3/14
141
566
93
Các bác có mua thì mua KDC Gia Hòa, qua NVL khoảng 1km nước thủy cục không ngập

Giá khoảng 12-12,5tr/m2

• Like
Reactions: Tiger7x
Hạng B2
9/1/15
230
1.651
93
Khu này tôi cũng định vào mua đúng hôm triều cường lên, nước chảy vòng quanh khu này cao hơn nền đất mấy chục phân, nước từ dưới phun lên ùng ục phát khiếp, nếu ở đây thì sống chung với lũ cả đời thôi.

Đọc tin của bác, mình bán tính bán nghi gọi ngay cho thằng đệ làm cùng cơ quan. Nó mua và xây nhà ở Greenlife 13C được 2 năm hơn. Hỏi nó vụ ngập như bác nói, nó bảo là: "anh gặp phải người chém gió rồi. Em ơ đây 2 năm trời có ngập gì đâu. Khu này CĐT xây bờ bao xung quanh và cống một chiều từ cách đây 2 năm. làm sao mà ngập được. Anh rảnh cuối tuần tới nhà em chơi là biết liền". Đúng là trăm nghe không bằng một thấy :)