Tập Lái
23/3/18
4
6
3
32
Không có truyện ma để kể, e hỏi các bác là tại sao chúng ta lại sợ ma? tại sao đa số chúng ta khi nhìn thấy xác chết chúng ta lại sợ hãi ? Bỏ chạy, la hét hoảng loạn, ám ảnh, người gan dạ hơn thì nổi da gà, toát mồ hôi.

Hạng B2
11/4/14
113
356
78
Không có truyện ma để kể, e hỏi các bác là tại sao chúng ta lại sợ ma? tại sao đa số chúng ta khi nhìn thấy xác chết chúng ta lại sợ hãi ? Bỏ chạy, la hét hoảng loạn, ám ảnh, người gan dạ hơn thì nổi da gà, toát mồ hôi.
Bác có sợ chết không?

Tập Lái
21/11/17
33
41
18
43
Mấy bác kể chuyện ma có thật ik. Gặp trên đường thiên lý thì càng tốt chứ đừng lấy truyện của các nhà văn rồi copy vào. Truyện viết thì nó hư cấu lắm.
Để tối mai e sẻ kể cho các bác nghe chuyện có thật mà e đã chứng kiến, tuy k fai là gặp trên đừơng thiên lý nhưng nó cũng rất tâm linh.

Hạng D
30/3/05
2.353
15.189
113
Mấy bác kể chuyện ma có thật ik. Gặp trên đường thiên lý thì càng tốt chứ đừng lấy truyện của các nhà văn rồi copy vào. Truyện viết thì nó hư cấu lắm.
Để tối mai e sẻ kể cho các bác nghe chuyện có thật mà e đã chứng kiến, tuy k fai là gặp trên đừơng thiên lý nhưng nó cũng rất tâm linh.
Lót dép!
Chờ tối mai.

Tập Lái
21/11/17
33
41
18
43
Đó lần đầu tiên mình chứng kiến là có 1 thế giới khác đang tồn tại song song với thế giới mà ta đang sống.
Mình còn nhớ rất rõ là lúc đó mình học lớp 6. Năm nào tới nghĩ hè thì mình cũng về nhà bác 4 mình chơi vì nhà bác có mấy người con cũng tầm tuổi mình. Mọi chuyện cũng chẳng có gì khác thường cho đến 1 hôm đag ngủ thì nửa đêm thấy đèn trong nhà sáng mọi người trong nhà thức hết trơn, nằm trong mùng mình nghe tiếng của bác 4 gái nói chuyện nhưng nói toàn chuyện gì đâu không mình nghe không hiểu gì hết chỉ nghe đc câu mô phật, mô phật...... Lúc đó mình mới hỏi ông anh của mình có chuyện gì thì a mình nói là mẹ ảnh ( là bác 4 gái của mình ). Và như thế lúc nhập lúc xuất cho tới sáng. Khi trời sáng rồi thì nhập vào luôn không xuất nhập như lúc khuya. Và cái vong đó nó đòi đi chùa. Nó vào tủ quần áo lựa đồ mới thay vào. Xong thì kêu bác 4 trai mình dẫn lên chùa ở tx Vĩnh long. Khi 2 người đi rồi thì mình mới hỏi ông anh thì ổng mới kể. Vong đó là chồng trước của mẹ ảnh lâu lâu là bị vậy lúc trước nhập về là tòa chửi thề không, nhưng từ khi gửi vào chùa là mỗi khi nhập về là còn chửi thề nữa mà chỉ mô phật...
Đối với 1 đứa bé chúa sợ ma như mình quả thật chuyện xảy ra ngay trước mặt thật không thể nào tin đc nhưng nó vẫn xảy ra.
Tới trưa thì bác 4 trai và bác 4 gái cũng về tới nhà. Lúc này bác 4 gái mình mới bình thường trở lại. Mọi người mới xúm lại hỏi thì mới biết là do. Bác 4 gái mình rất yếu bóng vía dễ bị vong nhập cho nên mới lên chùa trên tx vĩnh long xin bùa về để vào gối nằm thì mới không bị. Do thời gian lâu ngày miếng bùa đó hết tác dụng nên ông chồng trc nhập về dẫn lên chùa cho thầy thay bùa khác.
Còn chuyện này nữa. Lần đó ba mình đi đám giỗ của người đó ( chồng trc của bác 4 gái ). Ổng cũng nhập vô bác 4 gái mình rồi nhậu quá trời. Còn kêu ba mình muốn mua mai bán đắc thì trước khi đi bán thì phải đốt nhang nữa.
Có lẽ chuyện mình kể không đc hay cho lắm nhưng đó là lần đầu tiên mình chứng kiến tận mắt, k phải nghe qua lời kể của ai hết. Thật sự là có 1 thế giới khác đang tồn tại với thế giới chúng ta.
Còn lần thứ 2 mình chứng kiến đc khi mình chuyển về cần thơ làm thời điểm đó là đầu năm 2011. Ai ở tphcm chắc đều biết cty máy tính Hoàn long.

Hạng B1
10/12/16
63
180
33
31
Như em đã nói đợt trước,em thì không gặp,nhưng em hay nghe được những âm thanh kỳ lạ.
Như em đã nói đợt trước,sát bên nhà em là nhà nội từ đường. Ở đó cũng thờ tầm 20 người đấy ạ. Cứ có vợ chồng anh chị họ ở nhà thì thôi,mà không có thì vui như cái chợ. Em được chứng kiến 2 lần rồi. Lần trước là ba mẹ em đi vắng,em đi làm về mua đồ ăn cho mình thôi,còn bạn chó k có gì ăn. Nên em nhìn lên thấy nhà sau của nhà từ đường có bật điện,nên em nghĩ có anh chị họ ở nhà.Nên em vác chén lên xin chén cơm cho bạn chó.Lúc em lên thì vẫn còn điện,em đi ngang qua cửa sổ thì điện tự dưng chớp 1 cái rồi vụt tắt,lúc đó mới 7h tối chứ mấy. Em nghĩ chắc anh họ tắt điện rồi nằm trong nhà.Nhà trở nên tối thui. Em mới gọi anh 5 ơi,cho em xin chén cơm. Không ai trả lời cả.Mà em đã quá quen thuộc với ngôi nhà này rồi. Em nghĩ mới đây mà điện vụt tắt,chắc cháy bóng rồi. Em mạnh dạn vô nhà, tối thui không thấy cái gì cả. Không hiểu sao em thò tay bật 1 cái cốc 1 cái thì nhà sau sáng trưng lên,và trong nhà hoàn toàn không có một ai.Vậy ai là người đã bật điện?Làm sao mà điện sáng trong khi công tắc nằm ở nút off. Vậy mà em cũng quách tỉnh ghê,vẫn cố bới chén cơm rồi chạy ào về.
Còn chuyện lần này thì mới đây thôi. Ba em đi nhậu,em đi làm về 6h tối,chỉ có 2 mẹ con nên ăn cơm sớm. Đang ở trong nhà ăn cơm thì tự nhiên có tiếng ai đổ nước ào rồi úp thau nhôm cái rột 1 cái có cả tiếng vang nữa bên nhà từ đường.Mà nhà em với nhà từ đường chỉ cách nhau cái hàng rào lưới B40 nên nhìn qua là thấy. Em ngồi ăn bình tĩnh,nghĩ là chuyện bình thường.Gió hất thau thôi có gì đâu.Nhưng mẹ em thì khác hỏi em có nghe gì không?em nói thì tiếng đổ nước úp thau bình thường chị 5 hay làm. Mẹ em đứng phắt dậy để t ra t bắt quả tang, mới 6h mà dám ra giỡn rồi.Em mới hỏi,má nói gì kỳ vậy?Thì mẹ em trả lời: Lúc 5h chiều vợ chồng nó đã chở nhau về nhà ngoại rồi, vậy ai là người đổ nước rồi úp thau?Mẹ em chạy ra 30s rồi kêu em ra,m ra đây m coi nè.Em vừa đi ra vừa nói,k có người thì gió giật cái thau nhôm thôi, có gì đâu. Nhưng em ra thì thấy cái thau vẫn còn úp nghiêng bên bể nước và không có 1 hạt nước nào dưới đất cả, sân khô rốc luôn.Mà trời thì nóng làm gì có cơn gió nào.
Đi vô nhà rồi,mẹ em mới nói để t ra cho các cụ thấy bớt giỡn bớt chứ cứ như chốn không người,t ở nhà mà cứ thấy vợ chồng nó mà chở nhau đi là trong nhà từ đường như được mùa,ồn ào,xầm xì,cười đùa,rột rạt.
Mà phải công nhận,anh chị 5 ở từ đường thờ tự nên được phù hộ. Hai người sức khỏe vô biên luôn ấy.Làm nông mà làm từ 3h sáng tới 10h đêm hết năm này qua năm khác.Không bệnh tật gì cả em phục sát đất luôn.Em gọi là anh chị,nhưng thực chất 2 người cũng hơn 50 tuổi cả rồi.