Hạng B2
16/8/17
450
287
63
44
Các bác nghỉ lễ hết r ạ. Ở đây có bác nào từng gặp chuyện lạ với đt, laptop chưa ạ
Chưa bao giờ nhé mợ! Nhiều lúc cũng muốn gặp mặt 1 lần xem sao mà đó giờ chưa thấy, người ta bảo xấu như ma,mà có thấy bao giờ đâu. Tin là có thật nhưng mà khoái nghe mợ kể hấp dẫn lắm.Mê còn hơn mê Ngọc Trinh.

Hạng B1
13/5/18
85
425
53
38
Chưa bao giờ nhé mợ! Nhiều lúc cũng muốn gặp mặt 1 lần xem sao mà đó giờ chưa thấy, người ta bảo xấu như ma,mà có thấy bao giờ đâu. Tin là có thật nhưng mà khoái nghe mợ kể hấp dẫn lắm.Mê còn hơn mê Ngọc Trinh.
Em chỉ biết có lần đi xem thầy vui vui thôi, ông thầy ông cười cười bảo hồi giờ tốn tiền mua đồ điện tử lắm rồi phải hông con, xài đâu hỏng đó mà. Em nghe mắc nhột luôn. Vì từ khi em biết sờ đến cái điện thoại, laptop, toàn gặp chuyện chập cheng.
Ví dụ với điện thoại Nokia cục gạch thần thánh nhé. Nhiều lần muốn bấm một sdt để gọi thì mới bấm được ba bốn số thì tự nhiên tách tách tách, màn hình nhảy ra đủ mấy số còn lại luôn, nhưng không phải số em cần. Chuyện này xảy ra phải sáu bảy lần, với ba cái điện thoại khác nhau. Giờ nghĩ lại có khi hồi đó trời cho số, nếu bấm call đại đi hoặc dò tờ vé số biết đâu giờ đã không nghèo hoặc không ế. Còn hồi đó lần đầu gặp sự vậy là thảy luôn đt xuống sàn vì sợ.

Sang smartphone thì gặp kiểu nửa đêm đang nằm đọc truyện tự nhiên màn hình tự lướt, rồi tự đổi tab. Lần đầu tưởng mình quẹt nhầm, nhưng để ý mấy lần sau chả hề chạm vào tí nào cả. Hồi sau này thì k sợ nữa, mà cũng tiếc tiền nên k dám thảy điện thoại nữa.

Có dăm ba cái ra đi vì trong lúc nóng giận bị ma xui quỷ khiến thảy lên nóc nhà hoặc xuống ao thì không tính ^^

Riêng laptop thì có hai vấn đề. Một là hỏng phần cứng suốt. Hai là lâu lâu lại nghe lạch cạch như ai đnag gõ mà máy thì gập xuống chứ có mở đâu. Hồi sinh viên có con bé em mượn máy em về làm thuyết trình, sáng hôm sau đã mang sang trả. Nó bảo đang đêm tự nhiên màn hình sáng lên rồi IE chạy nhạc ầm ầm, mà bài hát này nó chưa mở bao giờ, sáng ra gọi điện hỏi bồ nó cũng không biết bài này. Em cũng không biết là cái bệnh gì luôn.

Tivi, nồi xoong chảo, vi sóng các thể loại thì đi sửa như cơm bữa. Mà em thuộc kiểu dùng đồ bài bản và cẩn thận lắm.

Nhưng vụ đau lòng nhất lại hông phải em gây ra. Em với đứa bạn rủ nhau đi chụp ảnh. Cái máy ảnh của em đưa nó cầm. Nó là dân bán chuyên, thích ngó nghiêng chụp cây cỏ rừng rú. Vừa quay đi đã giật mình quay phắt lại vì nghe nó rú lên cái rồi thảy luôn cái máy xuống bãi cỏ (xui cái chưa tròng dây vô cổ). Em xót của chạy lại nhặt máy lên thì màn hình đã đi tong vì đập vô tảng đá cạnh đó. Nó xin lỗi bảo tao mới ghé mắt vô ngắm thì thấy nguyên cái gì kinh lắm (vứt nhanh quá nên nó không kịp nhớ là cái gì, chỉ đọng lại cảm giác là kinh khủng), to chà bá che hết cả khung hình :(((( Mà nó là con trai :(((

Có lẽ chỉ mỗi cái xe máy cùi cả đời không thèm rửa xe thay nhớt của em là chưa bị gì. Chỉ đến ngày bán đi xong chủ mới gọi điện đến nửa đùa nửa thật bảo bà yểm kiểu gì mà hôm qua thử chạy ngon ơ, hôm nay về nằm ì một chỗ sửa hết hai triệu bạc vậy. Ngậm ngùi.

Hạng B1
13/5/18
85
425
53
38
E hỏi thật lòng vì khi em kể chuyện em rất muốn xem có ai từng trải qua cái gì giống mình chưa. Đó là lý do em kể rất chi tiết

Hạng B1
13/5/18
85
425
53
38
Các bác cho em hỏi có cách gì lọc ra tất cả những bài mình đã viết không?

Hạng B1
10/12/16
63
180
33
31
Có ai như em không,có những lúc xui là sẽ bị xui dắt dây. Năm 2017 có 1 tháng mà em té xe 5,6 lần. Lúc em bị la thì cả gia đình la rồi sếp la...kiểu như cả thế giới chống đối em. Có lúc có người theo đuổi thì 3,4 người đến cua 1 lần.Rồi có lúc thì k có ai thèm theo. Rồi có tháng gặp rắn lục liên tục. Riêng đầu năm tới giờ em vẫn bình an,tưởng mình ngon rồi,em làm Xuất Khẩu nên làm việc chính với khách. Em mới đền 3tr tiền tính nhầm giá xong, giờ mới qua 1 tuần,em lại bị phát hiện làm sai đơn hàng,giờ khách yêu cầu đền 3000 usd là 70tr em không che giấu được, em giờ ngồi như kẻ mất hồn nè,em đã làm 2 năm và chưa bao giờ sai sót liền liền vậy. Em k biết ma xui quỷ khiến hay tại em chủ quan mà em sai nghiêm trọng như vậy. Lần này xác định em k ăn k mặc suốt 1 năm rồi,em chán quá!!!!