Hạng F
20/1/10
5.849
7.279
113
www.viettranyen.com
Hồi em học quân sự năm 1 đại học là vào mùa hè Hè năm 2010. Em đã được chứng kiến 1 vụ chính mắt em trông thấy,mà không,cả em với bạn em đều trông thấy nên khẳng định là đúng.Không lẫn đi đâu được,mà em phải kể vòng vòng 1 tí em mới đi sâu vào nội dung câu chuyện được thì mấy bác mới hiểu được.
Cái khu căn cứ quân sự em học nằm ở 1 huyện Miền Núi xa lắc lơ,cách vùng dân cư sống phải mười mấy cây,ở đó có điện nhưng k có nước,nhà tắm toàn lấy nước từ cái suối có màu phù xa đỏ au,ghê lắm,đã thế đến khi tắm,chuột còn bơi lăng quăng trong bể nước nữa mất vệ sinh lắm.Em ở nửa tháng mà em tắm tính trên đầu ngón tay,hehe. Nhà vệ sinh còn kinh dị hơn nữa đó là hệ thống hai cái hố xí đổ tro và k có cái cửa nhưng phải phục vụ chắc gần 150 đứa nữ trong khu 709 (em cũng nhớ k chắc lắm tên đơn vị ngày đó em học) mà còn cách cái khu ở gần .Vì điều đó nên suy ra tụi em suốt ngày phải đi bậy bên ngoài,nhân lúc trời tối hay bốn bề là rừng núi,trốn bậy vô lùm hay gốc cây nào đó và hạn chế uống nước,có lần em trốn đi tít lên đồi,vừa ngồi xuống đất thì nghe người ta đang bắn đạn thật ầm ầm kế khu bên,làm em hồn vía lên mây,3 chân 4 cẳng chạy về lại.Nhớ lại vẫn còn thấy sợ,để em kể về khu em ở 1 tí,có hai dãy nhà và 1 dãy nhà giữa là ban chỉ huy,dãy A thì lớp em ở,dãy B đối diện là lớp QTKD A ở,hằng đêm đều phân chia cứ 1 tiếng đồng hồ là 3 đứa trực canh gác sau đó chuyển ca đổi 3 đứa khác.Vào ngày hôm đó,vào đúng 12h đêm hết phiên tụi em trực thì có 3 đứa khác dậy thay ca,tụi em mới rủ đi toilet chui ở đằng sau khu em ở, tụi em để 1 đứa lại,còn 5 đứa kéo nhau đi,2 đứa đi trước cách 3 đứa đi sau tầm 3m,em nằm trong tốp 3 đứa đi sau mấy bác ạ. Khi tụi em bước ra sau nhà,chuẩn bị lẩn vô sau núi thì 1 con rút điện thoại ra rồi la lên"thôi đúng 12h rồi,giờ này nhiều ma lắm,t k đi đâu".Hai con nhỏ kia đi trước nên k nghe,còn hai con kia sợ giờ thiêng nên đứng im,còn em sau 10s phân vân em quyết định chạy theo hai con đi đằng trước.Một lúc sau em vào thì nghe 1 con kể lại mà em sởn hết gai óc mấy bác ạ.Nó kể là nó thấy 1 người con gái mặt áo trắng đang ngồi cúi mặt sát bên bãi rác,nó kêu con kế bên cạnh nhìn mà con bên cạnh chẳng thấy j,chưa đây 1p sau nó thấy người con gái ấy từ từ đứng dậy và em lúc sau chạy lại lại đi toilet sát bên người con gái ấy cách có 1m mà em chẳng thấy j,nó sợ em hoảng nên chẳng dám la lên,chờ vô tới nơi nó mới kể lại.Cảm giác lúc đón yomost thật.Nhưng đó chỉ là em nghe nó kể lại thôi,đêm hôm sau em mới thấy rõ ràng...có j mai em kể tiếp nhé,giờ em về nhà đã...
Đêm hôm sau mợ thấy y chang luôn hay sao? :) Hồi hộp quá!

• Like
Reactions: xou00e0i xou00e0i
Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
Hồi em học quân sự năm 1 đại học là vào mùa hè Hè năm 2010. Em đã được chứng kiến 1 vụ chính mắt em trông thấy,mà không,cả em với bạn em đều trông thấy nên khẳng định là đúng.Không lẫn đi đâu được,mà em phải kể vòng vòng 1 tí em mới đi sâu vào nội dung câu chuyện được thì mấy bác mới hiểu được.
Cái khu căn cứ quân sự em học nằm ở 1 huyện Miền Núi xa lắc lơ,cách vùng dân cư sống phải mười mấy cây,ở đó có điện nhưng k có nước,nhà tắm toàn lấy nước từ cái suối có màu phù xa đỏ au,ghê lắm,đã thế đến khi tắm,chuột còn bơi lăng quăng trong bể nước nữa mất vệ sinh lắm.Em ở nửa tháng mà em tắm tính trên đầu ngón tay,hehe. Nhà vệ sinh còn kinh dị hơn nữa đó là hệ thống hai cái hố xí đổ tro và k có cái cửa nhưng phải phục vụ chắc gần 150 đứa nữ trong khu 709 (em cũng nhớ k chắc lắm tên đơn vị ngày đó em học) mà còn cách cái khu ở gần .Vì điều đó nên suy ra tụi em suốt ngày phải đi bậy bên ngoài,nhân lúc trời tối hay bốn bề là rừng núi,trốn bậy vô lùm hay gốc cây nào đó và hạn chế uống nước,có lần em trốn đi tít lên đồi,vừa ngồi xuống đất thì nghe người ta đang bắn đạn thật ầm ầm kế khu bên,làm em hồn vía lên mây,3 chân 4 cẳng chạy về lại.Nhớ lại vẫn còn thấy sợ,để em kể về khu em ở 1 tí,có hai dãy nhà và 1 dãy nhà giữa là ban chỉ huy,dãy A thì lớp em ở,dãy B đối diện là lớp QTKD A ở,hằng đêm đều phân chia cứ 1 tiếng đồng hồ là 3 đứa trực canh gác sau đó chuyển ca đổi 3 đứa khác.Vào ngày hôm đó,vào đúng 12h đêm hết phiên tụi em trực thì có 3 đứa khác dậy thay ca,tụi em mới rủ đi toilet chui ở đằng sau khu em ở, tụi em để 1 đứa lại,còn 5 đứa kéo nhau đi,2 đứa đi trước cách 3 đứa đi sau tầm 3m,em nằm trong tốp 3 đứa đi sau mấy bác ạ. Khi tụi em bước ra sau nhà,chuẩn bị lẩn vô sau núi thì 1 con rút điện thoại ra rồi la lên"thôi đúng 12h rồi,giờ này nhiều ma lắm,t k đi đâu".Hai con nhỏ kia đi trước nên k nghe,còn hai con kia sợ giờ thiêng nên đứng im,còn em sau 10s phân vân em quyết định chạy theo hai con đi đằng trước.Một lúc sau em vào thì nghe 1 con kể lại mà em sởn hết gai óc mấy bác ạ.Nó kể là nó thấy 1 người con gái mặt áo trắng đang ngồi cúi mặt sát bên bãi rác,nó kêu con kế bên cạnh nhìn mà con bên cạnh chẳng thấy j,chưa đây 1p sau nó thấy người con gái ấy từ từ đứng dậy và em lúc sau chạy lại lại đi toilet sát bên người con gái ấy cách có 1m mà em chẳng thấy j,nó sợ em hoảng nên chẳng dám la lên,chờ vô tới nơi nó mới kể lại.Cảm giác lúc đón yomost thật.Nhưng đó chỉ là em nghe nó kể lại thôi,đêm hôm sau em mới thấy rõ ràng...có j mai em kể tiếp nhé,giờ em về nhà đã...
Hỏi nhỏ bạn xoài xoài tí, thế đêm đó về bạn có thấy ai kêu cửa đại loại như:
- xoài ơi mở cửa ra

Hạng B1
10/12/16
63
180
33
31
Hỏi nhỏ bạn xoài xoài tí, thế đêm đó về bạn có thấy ai kêu cửa đại loại như:
- xoài ơi mở cửa ra
Hên quá nhan sắc em k có chứ nếu k có người tới gọi xoài ơi,play with me nữa,kaka

Hạng B1
24/4/17
50
9
8
Nghe các bác kể chuyện xôm quá. Em cứng vía nên từ nhỏ đến lớn vẫn chưa thấy ma bao giờ :D

Hạng F
12/10/16
7.472
6.333
113
giờ em mới rảnh để em kể chuyện đêm hôm sau cho mọi người đọc nha
Lâu quá bạn Xoaixoai, nãy giờ hịp hành gì chả nghe gì ráo thấy mỗi 1 con ma úp mặt vào bãi rác kế bên bạn đang bậy

Hạng B1
10/12/16
63
180
33
31
Cái hồi học quân sự đấy,không biết là cái nhóm 3 đứa tụi em ăn ở sao k vừa lòng cái con cán bộ lớp ý.Nó cứ bắt tụi em trực lúc giờ thiêng toàn 11h đêm hay 12h đêm thôi.Mặc dù 3 đứa tụi em có phản đối nó vẫn cứ trơ trơ lấy quyền lực ra ép,nếu k chịu thì phải mang tro đi đổ cho cái hố xí chết tiệt nên tụi em đành phải trực như thế.Sau đêm con nhỏ thấy ma đứng kế bên em có 1 tí đấy,sáng hôm sau lớp tụi em đồn ầm cả lên.Vậy mà cán bộ lớp vẫn chia ca tụi em trực từ 10h đêm đến 11h đêm.Lần này tụi em trực xong thì lúc 11h đêm rồi,rút kinh nghiệm lần này tụi em không ra sau núi nữa mà là đi thẳng lại khu nhà tắm của ban chỉ huy,lần này cũng 3 đứa là em với con nhỏ L rút đt ra xem giờ rồi k chịu đi đêm hôm trước với 1 con t của nhóm trực sau nữa.Lần này con nhỏ L chịu đi vì nó thấy mới 11h mà tụi em đều kinh nghiệm tràn mình rồi,vì nhìn sang lớp A là tụi nó đang ngồi uýnh bài ầm ầm,nhìn sang lớp em thì 3 đứa kia đang ngồi ngáp ngủ,với lại cái nhà tắm của mấy chú chỉ huy lại cách nhà chỉ huy có tầm 5m thôi, chung quy tụi em phần nào yên tâm tuyệt đối vậy mà cũng k thoát được,khi tụi em đi tói cách nhà tắm khoảng 3m nữa thì trời ơi,ngay góc bên nhà chỉ huy có 1 cục j đó ngồi quay mặt vô tường,sát bên góc nhà chỉ huy,khoảng cách giữa tụi em với cái vật thể lạ ấy chỉ khoảng tấm có 5m,nhưng ngặt nỗi sát góc nhà chỉ huy lại không có điện,vẫn là con L đấy nó thấy đầu tiên,nó chỉ em với con t thấy và 2 tụi em thấy thật.Tại vì như các bác biết cái khu xung quanh nhà chỉ huy nó thường dọn rất sạch chỉ có đất trắng thôi,k có cây cối cỏ j,nên cái vật thể đó ngồi 1 cục màu xám bạc lại càng rõ nữa.Tụi em đứng yên quan sát,thì cái đó chính xác là giống như 1 người ngồi quay vô tường,tụi em thấy được cái đầu với cái mình thôi,lúc đó em cũng nghi là ma nên cố nhìn kỹ thì em k thấy cái chân mà em chỉ thấy cái j như hai cái que mà nó k hề chạm đất,cái lưng thì có vàu sợi j như cái lông ánh ánh sáng sáng li ti rất là quái dị,mà thực sự đó là cái thân hình đó rất là to mà phủ 1 màu trắng bạc đó,cái đầu thì có màu đen đen,mà lơ lửng trên không thì hết sức là vô lý,3 đứa em đứng yên gần 5p để xem nhưng cái bóng đó k hề chuyển động.Tại vừa nghi là phải vừa nghĩ chắc là k vì em quay lại đằng sau lưng thì lớp A vẫn còn đánh bài đó,lớp em vẫn còn nhóm đang trực ngồi cửa,nếu là ma thì sao đông người thế mà vẫn xuất hiện chứ.Nhưng 3 đứa vẫn rất rung cứ đứng chôn chân như thế,Con t lúc đó mới rút cái đt nghe gọi chọi nokia 1200 của nó ra bật đèn pin lên để soi vô cái hình dáng thì ánh đèn mờ quá cũng chẳng thấy j hơn,lúc này 3 đứa chụm lại bàn bạc xem phải làm j tiếp theo,con L thì nói ma rồi chúng m ơi,con t thì đứng yên 1 tí xong rồi nói nếu là ma thì làm sao cả 3 đứa cùng thấy,với lại ma thì nó thấy người thì nó phải biến mất chứ sao ngồi trơ trơ 1 đống đó.Em thì muốn chấm dứt chuyện này sớm cho rồi chứ cứ đứng ngắm ma mãi thì có lợi ích j đâu nên em mới nói chắc là mấy chú chỉ huy mới trồng thêm 1 cái cây mới hồi chiều đây mà tụi mình k biết đó,thôi đi vệ sinh rồi về,ma k lộ liễu vậy đâu.Vậy là 3 đứa kéo nhau vô nhà tắm rồi lát sau đi qua quay lại nhìn vẫn ngồi nguyên 1 đống k đổi tư thế đó,tụi em càng khẳng định chắc là mấy chú mới trồng cái cây là đúng.Rồi sáng hôm sau,lúc 5h kém 15,tụi em dậy đi đánh răng,3 đứa mới lờ mờ nhớ lại chuyện tối qua và nhìn sang bên hiên nhà chỉ huy vẫn là bãi đất trắng và chẳng thấy bất kỳ cái cây hay vật thể lạ j,càng k có dấu tích j của sự mang đến hay chuyển đi,3 đứa hoảng hồn miêu tả lại với nhau để khẳng định k phải là mơ,mà lúc này bên nhà chỉ huy vẫn chưa ai thức dậy.Mang chuyện này đi kể chú chỉ huy thì chú chỉ huy chỉ cười và nói rằng ngày xưa đây là chiến trường và lính mỹ bỏ mạng ở đây k biết bao nhiêu người,cũng chẳng có j đâu,tụi em đừng sợ,bình thường à k cố ý và k có hại đâu với lại chú dặn đi đêm đừng bao giờ đi 3 người,dễ thấy ma lắm,nhất là người đi đằng giữa...Em nghĩ lại chỉ thấy hơi sởn da gà thôi,em chỉ nhớ là em chẳng dám đi lén thêm vệ sinh đêm lần nào nữa và em cũng bỏ cả pữa sáng hôm đó,con T với con L cũng vậy.Em k chém gió hay thêm bớt nửa lời.Em xin hết!

Hạng C
27/8/14
905
1.194
93
TP.HCM
Đag thiu thiu muốn ngủ (gặp trời mưa nữa)mà đọc đc mấy câu chyện ma of mấy bác kể trên ta nói đã j` đâu (z_z)
Này mà có dịp lên Đ.Lạt dô ngôi nhà ma nổi tiếng ở thác Prenn r ngồi tự kỷ mở này lên đọc hết chắc có cảm jác Yomost đã lắm àh nha! Mà jờ nhà ma đó nghe nói đã trùng tu qét vôi sơn nc sửa lại, ko biết có còn ma nhiều như lúc trc nữa ko? :3dchongchong:
P/S: E tin có ma thiệt đấy, 1 lần vào BH AIA trên đg` L.T.Tấn có vc, mở vòi nc trog tollet rửa mặt, tự nhiên đag cuối cuối rửa rửa...mẹ ơi bên la-va-bô bên kia vòi nc tự mở chảy nc ra, ngước mắt lên nhìn thì tự tắt, e tg~ đâu mìh đụng j` nên va chạm đâu đó ảnh hưởg tới vòi nc bên kia nên e tránh ra xa cách vài cái la-va-bô nữa để tiếp tục chải tóc thì đag chăm chú nhìn kiếng.....trời ạ lần này jỡn mặt vs e luôn, vòi nc đó cứ mở lên rồi tắt như đag có ng xài vậy, e cũg còn lì làm như bị bất động luôn cứ đứng đó zồm chăm chăm, vòi nc cũg cứ thế mà tắt mở tắt mở hoài...tới 1 lúc sau jật mìh lại e bắn 1 fát xuống hầm jữ xe, hầm xe thì các bác biết r` rất là nóng, e thì tự nhiên lúc đó nổi za gà mà mồ hôi lại tuôn ra hồn vía lên mây...
Nên nghĩ ma là có đấy, vì sao chúng ta có 3 hồn 9 vía là vậy, nhưg mìh muốn gặp ma ko fải là dễ, bác nào đc tận mắt gặp hình dág ma luôn là vía bác đó nhẹ lắm r đó, mà ma họ cũg ko làm hại ta đâu, đến những nơi đó ta ko nói bậy, ta nên cầu nguyện theo cách tôn giáo riêng của mỗi chúg ta thôi...
Nói chứ cái màn mà sợ ma thì lại khoái nghe chyện ma, lại càng muốn tìm hiểu (hiếu kỳ=ly kỳ) thật :D

Hạng C
25/7/16
519
5.753
93
Hồi 1991, lúc ấy e mới 13 tuổi. Gia đình có chiếc Desoto 52c, chạy tuyến CM- SG. Hôm đó có khách bao từ CM đi Sóc Trăng, lúc về ghé ngang Chùa Giác Hoa ( chùa Cô 2Ngó) ở Cái Dầy- Bạc Liêu. Vào chùa đốt nhang, lúc đi ngang bàn vong nữ ( nơi thờ cúng các vong hồn bên ngoài đem vào gởi), A7 Quẹo( lơ xe) nhìn hình của 1vong nữ 18t nói: đẹp gái quá mà chết sớm uổng zi chời, ba e mới nạt: đừng nói tào lao. Sau đó cả xe về CM. Tối đó về nhà A7 Quẹo sốt li bì, nói mê sảng. Sáng lại xe vẫn chạy khách bình thường, A7 cũng đi theo xe nhưng ko nói gì, ba e kêu mệt thì ở nhà nghỉ cho khỏe đi, ảnh cũng ko trả lời. Lên xe ảnh ngồi ghế sau lưng tài như là khách, ba mẹ e tưởng ảnh mệt nên cũng ko nói gì làm bữa đó lần đầu tiên e được lên làm lơ 9 ;). Lên tới cầu Xa Bảo ( địa phương kêu= cầu Trâu- qua khỏi chùa Cô 2Ngó, gần giáp ranh Sóc Trăng), đột nhiên:
A7: bác tài ơi cho xuống đây đi.
Ba: mày khùng hả?
A7: tới nhà thì con xuống, sao bác tài chửi con.
Ba e nín thinh, tấp xe vô lề rồi kêu mẹ e nói với khách đợi chút. A7 xuống xe đi vô đường bờ kênh, e với ba đi sau, ko ai nói với ai câu nào, chừng 500m, ảnh quẹo vô đúng nhà cô gái mà ảnh nhìn hình khen đẹp hôm qua trong chùa.
A7: thưa ba má con mới về.
Chủ nhà: cậu là ai?
A7: con mới đi chơi có mấy ngày mà ba má hok nhìn ra con ha?
Chủ nhà: ....đớ lưỡi.
Xong A7 quay qua ba e: chú ơi, tiền xe hôm qua giờ nhiêu chú?
Ba ngẫn người: mày nói gì zi Quẹo?
A7: con tên Như( tên cô gái) mà chú.
Ba+ chủ nhà:??????
Ba e ko thể để khách đợi lâu nên hỏi tên chủ nhà và cho SDT nhà e: có gì a dùm gọi đt cho tui, a cho tui gởi nó ở đây, nó tên 7Quẹo, mai về tui ghé. Ông chủ nhà chỉ gật đầu( ổng còn đang đớ lưỡi, ko hiểu chuyện gì giống 2cha con e).
Ngày hôm sau về ngang, ghé vô nhà đó, bác1 ( ổng thứ 11- chủ nha) nói: chiều qua giờ nó nói chuyện và kêu tên mọi người y hịch con Như ngày còn sống. Ba e mới kể cho B1 nghe chuyện o chùa hom kia. 2Ô ngồi nc 1hồi rồi từ giã về, mai tui lên nghen A1. Sáng hôm sau, cả nhà e lên, cùng với vc B1 dẫn A7 vô chùa cô 2Ngó, thầy trụ trì kêu nấu mâm cơm đem lên bàn vong. Thầy khấn vái, tụng kinh xong. Tự nhien A7: ủa, cúng gì, sao con quỳ ở đây chú4? Bma e và vc B1 chỉ cười, ko nói gì. Từ đó 7Quẹo bthuong lại như cũ. Bi jo, đi ngang Chùa đó thỉnh thoảng e cũng ghé vô lạy Phật.
Đúng là nhiều chuyện ko thể hiểu nỗi, các bác nhễ????:3dcuoigif: