Hạng F
12/10/16
7.500
6.358
113
Teo rái
Chào mọi người. Mình mới tham gia. Đọc của mọi người nhiều rồi. Mình cũng xin chia sẻ chuyện của mình cách đây vài năm.
Hồi trước mình làm cty bao bì giấy ở h môn
hồi đó chưa thấy gì nên cũng chả tin cái gì đâu. Đi khuya qua mấy chỗ ng ta nói có cũng chẳng thấy gì
bữa có ông anh kể chuyện ma cho nghe
cái mình mới nói là đời này làm gì có ma
vậy là 2 ý kiến trái chiều. Cãi cũng mệt nên mình nói cứng " tui ko tin. Có cho tui thấy tui mới tin" xong 1 ngày
qua đêm hôm sau. Mình ở cty 1 mình phía sau. Khoảng 3h sáng thì thấy muỗi vô mùng quá dậy đập. Nghĩ chắc mình nằm đầu này nên muỗi vô, quay đầu lại
bấm dt coi giờ xong tự nhiên có cảm giác ai đó đẩy vai mình lên kèm theo tiếng bé gái chừng 5 tuổi ( ko biết có phải tiếng ma nó trẻ con ko nữa) kêu là anh ơi , anh ơi. ************
dấu * là do mình sợ quá ko nghe kịp. Toàn thân cứng đờ luôn
chut xíu hết. Mình lúc đó có muôn chạy cũng chả biết đi đâu. Mà la cũng ai nghe. Nên nằm chịu
cũng cứng đầu. Vài ng nghe mình kể là hok nói nên cúng đi. Chắc chỗ mày nằm có vấn đề. Mình nói không cúng gì hết. Nó ăn quen. Để nó lên nữa rồi tính
vài ngày sau. Cũng khoảng giờ đó đang ngủ. Thì nghe tiếng con gái khóc. Lần này là tiếng thiếu nữ nha. Nhưng cảm giác ghê lắm. Mở mắt ra là bị đè liền. Lần này là bị đè thiệt chứ không phải cảm giác bị đẩy lên như lúc đầu. Mà cái quan trọng là dc thấy luôn. Trong góc mùng nó ngồi bó gối 1 đống. Kiểu như ng ta lấy cái mền đen trùm lên vậy. Dc cái lần này có kinh nghiệm nên cũng không sợ mấy. Nghĩ thầm. Kệ cha nó. Cũng sẽ hết như lần trước. Từ đó về sau mình bị miết luôn về vấn đề bị đè. Rồi cũng ngầm hiểu ra về những câu chuyện đàn anh, chị hay kể về ma nữ với bộ đội cụt chân của cty mà mình tưởng họ nói cho vui.
Ko biết cái con ma mà mình đè. Có phải con vợ âm mà theo mình như ng ta nói ko

Hồi trước có ng nói mình có vợ âm theo.
Nhưng giờ mình có vợ rồi. Và thằng cu 10 tháng. Hơn tháng trước mình có về đồng nai chơi. Cũng đề cập đến chuyện ng vợ âm của mình. Ng ta nói là ng đó đi tu rồi. ( ng nói chuyện vs mình cũng là hồn mượn xác. Nhưng là hồn ng quen) họ nói con nhỏ đẹp lắm. Mình mới hỏi đẹp mà tại sao con chưa bao giờ thấy mặt. Ng đó nói là. Mày thấy là mày xỉu liền. Sao nó dám để mày thấy
đẹp nhưng đối vs ng âm thôi
nhưng mà lại có1 chuyện rắc rối. Là thằng con mình trong tháng rất ngoan. Ngoan đến mình còn thắc mắc. Là con nít xung quanh nó khóc quá trời. Mà con mình lại không. Mà từ tháng thứ 2 đến tháng 9. Hầu như đêm nào nó cũng khóc với vẻ sợ sệt cái gì đó. Ngoại nó thì lấy đủ thứ như dâu tằm. Sương rồng Dao các kiểu. Vẫn khóc. Về đợt đó đêm nó ngủ khóc. Ng nhà nghe. Sáng nói là con mình khó nuôi. Và đặc biệt là mẹ nó có vong chết nước đi theo. Nghe mà lạnh xương. Vợ em xác nhận có. Vì trước cũng có vài thầy nói y như vậy. Nhưng họ nói là đã cắt rồi. Tốn hết mấy triệu đó . Do ngày trước ng đó chết đuối. Vợ em có ra coi. Cùng tuổi. Hợp vía gì đó nên theo
người nhà giải thích cho mình như vầy
nguyên văn " vốn dĩ con nhỏ này nó không lấy chồng dc đâu. Nó quen ai thì cũng bị này bị nọ rồi chia tay thôi. ( vợ em nói đúng )
nhưng vì cái mạng mày lớn hơn. Nên áp đảo được nó. Nó không làm gì dc con đâu. Nhưng mà nó lại đi ghẹo thằng con mày, thằng nhỏ đẻ ra có cho người ta nuôi (nuôi mẹo) nhưng người nuôi chỉ ở bậc cô, cậu nên nó không sợ.
Về nhà đừng có đeo vòng dâu hay sương rồng gì hết. Chỉ thêm thách thức nó thôi , theo kiểu tao không sợ đâu. Đại loại như vậy
để đó ta nuôi cho. Nuôi đến năm 12 tuổi"
xong quay qua nói chuyện có 1 mình giữa hư vô
rồi tuần sau có làm cho thằng con mình 1 cái vòng cổ ngũ sắc. Vs thêm 2 hình ông hổ để dán cửa vs lại đầu nằm. 3 ng 3 lá bùa bình an. Nói ra anh chị em đừng nghĩ mình mê tín. Mình đạo thiên Chúa
nhưng phải nói là có hiệu quả. Nó không khóc đêm nữa =))
Chỉ è è khi đói thôi. Nhưng 10 lần như 10. Đi chơi đêm về là nửa đêm nó la khóc dữ dội.
Còn không thì cứ ngủ bình thường. Thời gian đầu nó khóc miết mà thương con vợ. Thức trắng đêm vs nó
giờ còn chuyện con vợ để có thời gian chắc lại đi cắt. Chuyện hơi dài. Mọi ng thông cảm nha

Nhà em ở chung cư, em gặp hiện tượng thế này: nhà bên cạnh nhà em có người ở, chị này sống 1 mình, sáng đó có nhờ e vác vali xuống đất để đi đâu đó vài ngày, rồi tối em đi làm về thì thấy nhà chị đó khoá cửa, có nghĩa chắc chắn ko có ai trong nhà. Vậy mà đến hơn 10h đêm, có tiếng kê bàn ghế rồi tiếng bước chân đi thình thịch , ngày đầu tiên vợ e có phàn nàn ai mà kê bàn ghế giờ này nhỉ.. em cũng ko để ý lắm. Đến ngày thứ 2 sự kiện này lại lặp lại lúc hơn 10h đêm. đến ngày thứ 3 thì em bắt đầu để ý là vào lúc 10h20p đêm có tiếng kê bàn ghế rất mạnh, e nghe rất rõ là từ nhà chị bên cạnh. Vài ngày sau nữa vẫn thế nhưng động tác có vẻ nhanh hơn. Cho đến khi chị hàng xóm về thì không nghe thấy tiếng kéo bàn ghế nữa. Cứ thắc mắc mãi mà ko biết tiếng kéo bàn ghế đó ở đâu ra, phòng ngủ nhà em chỉ có giáp với nhà chị bên cạnh, mà nghe tiéng rõ ràng là tiếng động đó phát ra từ nhà chị bên cạnh, nhưng nhà rõ ràng ko có ai thời điểm đó thì nghĩa lý làm sao đây.

Hạng B2
7/10/14
180
989
93
Mấy bác có gặp cảnh lái xe một mình trong đêm ,lúc xung quanh đường đất chỉ có 1 mình, đang lùi xe quay đầu,nhìn lên kính sau có người con gái đang bám vô kính sau xe mình chưa ah?Bạn e nó bị rồi ở Tây Ninh ah.
Mình thì lái xe về Đồng Tháp, đường N2, lúc đó khoảng 12h00 đêm, đoạn gần Mỹ An, xung quanh đồng nước mênh mông, tự nhiên đang nghe cải lương trong xe thì cảm giác lạnh lạnh ớn ớn sống lưng. Lúc đó, nhìn quanh xe thì vợ con ngủ ngon ơ, mình vặn nhẹ volume xong nhìn qua hai bên cửa kính thấy cũng đồng không mông quạnh, xe chạy đều đều nhưng vẫn cảm thấy lạnh sống lưng. Bất giác nhìn kiếng hậu bên phải, má ơi, muốn té đái đứng tim luôn...............giờ kể lại mà còn quíu, trong kiếng chiếu hậu mình thấy bên vệ đường có ai đó ngồi co ro đầu đội nón lá, tóc dài phủ xuống đến đất, không thấy mặt, nhưng đoán là dáng một phụ nữ trung niên....
Ôi ông bà ông vãi ơi, tăng tốc 100km/h, miệng niệm A di Đà Phật, rồi Nam mô Quan Thế Âm Bồ Tát các kiểu. May mà chắc người đó không có ý gì nên mình chỉ gặp 1 lần thôi, lúc sau không thấy nữa....
Ráng lếch về Cao Lãnh mà không còn hột máu nào. Các bác có đi đường N2 khuya để ý giùm có bị như mình không, đoạn gần Mỹ An ấy.

Hạng D
21/3/08
4.830
4.324
113
hcm
Hồi trước có ng nói mình có vợ âm theo.
Nhưng giờ mình có vợ rồi. Và thằng cu 10 tháng. Hơn tháng trước mình có về đồng nai chơi. Cũng đề cập đến chuyện ng vợ âm của mình. Ng ta nói là ng đó đi tu rồi. ( ng nói chuyện vs mình cũng là hồn mượn xác. Nhưng là hồn ng quen) họ nói con nhỏ đẹp lắm. Mình mới hỏi đẹp mà tại sao con chưa bao giờ thấy mặt. Ng đó nói là. Mày thấy là mày xỉu liền. Sao nó dám để mày thấy
đẹp nhưng đối vs ng âm thôi
nhưng mà lại có1 chuyện rắc rối. Là thằng con mình trong tháng rất ngoan. Ngoan đến mình còn thắc mắc. Là con nít xung quanh nó khóc quá trời. Mà con mình lại không. Mà từ tháng thứ 2 đến tháng 9. Hầu như đêm nào nó cũng khóc với vẻ sợ sệt cái gì đó. Ngoại nó thì lấy đủ thứ như dâu tằm. Sương rồng Dao các kiểu. Vẫn khóc. Về đợt đó đêm nó ngủ khóc. Ng nhà nghe. Sáng nói là con mình khó nuôi. Và đặc biệt là mẹ nó có vong chết nước đi theo. Nghe mà lạnh xương. Vợ em xác nhận có. Vì trước cũng có vài thầy nói y như vậy. Nhưng họ nói là đã cắt rồi. Tốn hết mấy triệu đó . Do ngày trước ng đó chết đuối. Vợ em có ra coi. Cùng tuổi. Hợp vía gì đó nên theo
người nhà giải thích cho mình như vầy
nguyên văn " vốn dĩ con nhỏ này nó không lấy chồng dc đâu. Nó quen ai thì cũng bị này bị nọ rồi chia tay thôi. ( vợ em nói đúng )
nhưng vì cái mạng mày lớn hơn. Nên áp đảo được nó. Nó không làm gì dc con đâu. Nhưng mà nó lại đi ghẹo thằng con mày, thằng nhỏ đẻ ra có cho người ta nuôi (nuôi mẹo) nhưng người nuôi chỉ ở bậc cô, cậu nên nó không sợ.
Về nhà đừng có đeo vòng dâu hay sương rồng gì hết. Chỉ thêm thách thức nó thôi , theo kiểu tao không sợ đâu. Đại loại như vậy
để đó ta nuôi cho. Nuôi đến năm 12 tuổi"
xong quay qua nói chuyện có 1 mình giữa hư vô
rồi tuần sau có làm cho thằng con mình 1 cái vòng cổ ngũ sắc. Vs thêm 2 hình ông hổ để dán cửa vs lại đầu nằm. 3 ng 3 lá bùa bình an. Nói ra anh chị em đừng nghĩ mình mê tín. Mình đạo thiên Chúa
nhưng phải nói là có hiệu quả. Nó không khóc đêm nữa =))
Chỉ è è khi đói thôi. Nhưng 10 lần như 10. Đi chơi đêm về là nửa đêm nó la khóc dữ dội.
Còn không thì cứ ngủ bình thường. Thời gian đầu nó khóc miết mà thương con vợ. Thức trắng đêm vs nó
giờ còn chuyện con vợ để có thời gian chắc lại đi cắt. Chuyện hơi dài. Mọi ng thông cảm nha
Cấp bậc là gì thía bác? Chắc chủ yếu là giúp đỡ người quen dòng họ thui hỷ?

Tập Lái
15/10/18
8
41
13
33
Cấp bậc là gì thía bác? Chắc chủ yếu là giúp đỡ người quen dòng họ thui hỷ?
Theo mình biết thì cấp bậc có nghĩa là họ mới tu đến bậc đó thôi. Chưa cao siêu lắm hay sao đó. Thấy con nít sinh ra ng ta hay đem cho để làm con đỡ đầu vậy đó

Tập Lái
15/10/18
8
41
13
33
Nhà em ở chung cư, em gặp hiện tượng thế này: nhà bên cạnh nhà em có người ở, chị này sống 1 mình, sáng đó có nhờ e vác vali xuống đất để đi đâu đó vài ngày, rồi tối em đi làm về thì thấy nhà chị đó khoá cửa, có nghĩa chắc chắn ko có ai trong nhà. Vậy mà đến hơn 10h đêm, có tiếng kê bàn ghế rồi tiếng bước chân đi thình thịch , ngày đầu tiên vợ e có phàn nàn ai mà kê bàn ghế giờ này nhỉ.. em cũng ko để ý lắm. Đến ngày thứ 2 sự kiện này lại lặp lại lúc hơn 10h đêm. đến ngày thứ 3 thì em bắt đầu để ý là vào lúc 10h20p đêm có tiếng kê bàn ghế rất mạnh, e nghe rất rõ là từ nhà chị bên cạnh. Vài ngày sau nữa vẫn thế nhưng động tác có vẻ nhanh hơn. Cho đến khi chị hàng xóm về thì không nghe thấy tiếng kéo bàn ghế nữa. Cứ thắc mắc mãi mà ko biết tiếng kéo bàn ghế đó ở đâu ra, phòng ngủ nhà em chỉ có giáp với nhà chị bên cạnh, mà nghe tiéng rõ ràng là tiếng động đó phát ra từ nhà chị bên cạnh, nhưng nhà rõ ràng ko có ai thời điểm đó thì nghĩa lý làm sao đây.
Trước mình cũng gặp 1 chuyện tương tự. Nói chung từ khi mình nói ngu 1 lần thì bị hoài à
chuyện là vầy. Hồi trước mình đi làm cty. Sau này mình ở 1 mình phía sau cty đó
nhưng lúc đầu thì 6-7 ng ở 2 phòng phía sau
phòng bên có mấy anh chi em dưới bến tre lên làm. Rồi nghỉ dần chỉ còn 1 chị. Lớn hơn mình vài tuổi. Cũng chẳng có gì bận tâm
quan trọng là từ khi ở 1 mình thì chị đó thay đổi tính. Ngày thì ko sao. Cứ xong việc lại đi đâu đó xong về đóng cửa kín mít 1 mình. Sáng lại đi làm tiếp. Nhày qua ngày mình mới biết ....
có bửa cũng khuya rồi. Đang ngủ cái nghe bên đó nói chuyện. ( năm đó chưa có dk để mua dt đâu. ) tưởng mình đang mơ. Định hồn lại đễ nghe. Đúng là tiếng 2 ng phụ nữ. Nghĩ. Quái bà này ở 1 mình thì nói chuyện vs ai. Khuya rồi.
Cũng tò mò. Dậy tắt hết đèn đường. Cầm cây phòng thân mò qua bên đó coi sao. Càng bò qua gần thì lại nghe rõ. Cũng rợn rợn. Kê mắt vô cửa sổ coi chuyện gì.
Nóng máu muốn đập banh cái cửa mà chửi. Coi tv cho đả không tắt. 2 bà trong bản tin đêm hôm bàn luận cái vấn đề gì đó . Còn bà chị này sau này bả nói bả ở 1 mình đóng cửa coi film ma

Tập Lái
15/10/18
8
41
13
33
Mình thì lái xe về Đồng Tháp, đường N2, lúc đó khoảng 12h00 đêm, đoạn gần Mỹ An, xung quanh đồng nước mênh mông, tự nhiên đang nghe cải lương trong xe thì cảm giác lạnh lạnh ớn ớn sống lưng. Lúc đó, nhìn quanh xe thì vợ con ngủ ngon ơ, mình vặn nhẹ volume xong nhìn qua hai bên cửa kính thấy cũng đồng không mông quạnh, xe chạy đều đều nhưng vẫn cảm thấy lạnh sống lưng. Bất giác nhìn kiếng hậu bên phải, má ơi, muốn té đái đứng tim luôn...............giờ kể lại mà còn quíu, trong kiếng chiếu hậu mình thấy bên vệ đường có ai đó ngồi co ro đầu đội nón lá, tóc dài phủ xuống đến đất, không thấy mặt, nhưng đoán là dáng một phụ nữ trung niên....
Ôi ông bà ông vãi ơi, tăng tốc 100km/h, miệng niệm A di Đà Phật, rồi Nam mô Quan Thế Âm Bồ Tát các kiểu. May mà chắc người đó không có ý gì nên mình chỉ gặp 1 lần thôi, lúc sau không thấy nữa....
Ráng lếch về Cao Lãnh mà không còn hột máu nào. Các bác có đi đường N2 khuya để ý giùm có bị như mình không, đoạn gần Mỹ An ấy.
Có chứ. Đợt về bến tre chơi. Đi 4 đứa 2 xe máy. Về tới đó cũng hơn 12h khuya
tới tiên thuỷ. Quẹo vô đường 2 bên toàn chôm chôm. Cái thấy nguyên 1 đoàn áo trắng phấp phới. 4 ng cùng thấy. Có ng còn đi chân ko đụng đất nữa kìa.
Tới nhà chạy vô nói bà bác
" bác ơi tụi con gặp ma.
- xạo mày. Ma cỏ gì
- thiệt mà. Đi mà chân ko đụng đất luôn đó bác
- ghê zạy mạy*******
- thiệt. Đi xe đạp !!!
nói cho vui thôi.
Chứ chuyện 4 ng mình gặp đoàn áo trắng là thiệt. Nhưng hình như dưới đó họ đạo cao đài. Khoing biết giờ đó họ đi đâu mà toàn áo dài trắng vs búi tóc lên cao hết

Tập Lái
15/10/18
8
41
13
33
Nhiều khi nói đêm hôm có nhiều ng chơi trội cũng làm mình thót tim chứ chả chơi
ở hóc môn có ngã 3 chùa. Đường đặng thúc vịnh á
thời còn trẻ mê đi chơi khuya lắm. Đi vs thằng bạn thân thôi
thời đó đèn đường cũng ít. Dân thì ngủ sớm. Đang cà tang trên chiếc drem tàu. Thằng bạn chở. Ngồi sau ngó mông lung
thấy người mặc nguyên bộ đồ trắng ngồi gọn trong cái miếu ven đường. Sợ nhìn lầm khều thằng bạn hỏi
" mày có thấy gì không?
- thấy !!
- quay lại coi. "
Đến giờ nói lại cũng chẳng biết 2 thằng gặp cái giống ôn gì
con trai. Mặc nguyên bộ đồ trắng. ( giống kiểu ng phi hùng) đi chân khônh
ngồi gọn trong cái miếu. Mình gập xuống háng. Tay thẳng về phía bàn chân. Sợ quá quay đầu xe đi luôn. Cũng ko xác định đã gặp cái gì =((

Hạng B2
7/10/14
180
989
93
Có chứ. Đợt về bến tre chơi. Đi 4 đứa 2 xe máy. Về tới đó cũng hơn 12h khuya
tới tiên thuỷ. Quẹo vô đường 2 bên toàn chôm chôm. Cái thấy nguyên 1 đoàn áo trắng phấp phới. 4 ng cùng thấy. Có ng còn đi chân ko đụng đất nữa kìa.
Tới nhà chạy vô nói bà bác
" bác ơi tụi con gặp ma.
- xạo mày. Ma cỏ gì
- thiệt mà. Đi mà chân ko đụng đất luôn đó bác
- ghê zạy mạy*******
- thiệt. Đi xe đạp !!!
nói cho vui thôi.
Chứ chuyện 4 ng mình gặp đoàn áo trắng là thiệt. Nhưng hình như dưới đó họ đạo cao đài. Khoing biết giờ đó họ đi đâu mà toàn áo dài trắng vs búi tóc lên cao hết
Ờ, đoạn Tiên Thủy tui có đi qua nhiều lần hồi năm 2008-09, đạo cao đài nhiều lắm, do thấy có nhiều chùa cao đài hihi

• Like
Reactions: Phanlong2208
Hạng B2
7/10/14
180
989
93
Nhiều khi nói đêm hôm có nhiều ng chơi trội cũng làm mình thót tim chứ chả chơi
ở hóc môn có ngã 3 chùa. Đường đặng thúc vịnh á
thời còn trẻ mê đi chơi khuya lắm. Đi vs thằng bạn thân thôi
thời đó đèn đường cũng ít. Dân thì ngủ sớm. Đang cà tang trên chiếc drem tàu. Thằng bạn chở. Ngồi sau ngó mông lung
thấy người mặc nguyên bộ đồ trắng ngồi gọn trong cái miếu ven đường. Sợ nhìn lầm khều thằng bạn hỏi
" mày có thấy gì không?
- thấy !!
- quay lại coi. "
Đến giờ nói lại cũng chẳng biết 2 thằng gặp cái giống ôn gì
con trai. Mặc nguyên bộ đồ trắng. ( giống kiểu ng phi hùng) đi chân khônh
ngồi gọn trong cái miếu. Mình gập xuống háng. Tay thẳng về phía bàn chân. Sợ quá quay đầu xe đi luôn. Cũng ko xác định đã gặp cái gì =((

Sẵn kể cái vụ ngồi trong miếu cho các bác nghe nè.
Năm 1990, lúc đó tui 14t, một đêm rằm trăng sáng, cả xóm kéo đi xem cải lương ở nhà văn hóa xã Tân Mỹ, huyện Thạnh Hưng (bây giờ là Lấp Vò), Đồng Tháp. Tui ngồi sau xe đạp đòn dông do ông anh trong xóm chở. Lúc xem xong về là khoảng 23h mấy đó, xe tụi tui chạy sau mấy người kia chạy trước một đoạn xa. Tui cũng ớn lạnh vì sợ ma mà ông anh ổng chạy chậm quá, mình nhắc "chạy nhanh anh Bảy ơi buồn ngủ quá". Đoạn này vắng vẻ, hai bên đường là cây cối um tùm, lại qua một các nghĩa địa âm u bà cố luôn, nhà thì thưa thớt mà tắt đèn tối thui hết, có ánh trăng chập chờn chứ không quá sáng, ban ngày đi mát và trong lành lắm nhưng ban đêm thì khủng hoảng với ai hay sợ ma như tui. Bổng nhiên thấy ông anh ổng tăng tốc như chạy đua, xe cùi mà gặp ổ gà ổng cũng phang rầm rầm thiếu điều muốn gãy sườn xe, mình tưởng là ổng nghe mình nhắc nên chạy lẹ...
Về tới nhà, lúc bỏ tui xuống xe để vô nhà ổng nói với theo "tao tởn tới già quá, mai kể cho mày vô ngủ đi"
Sáng đi ăn sáng ổng kể: "lúc mày nhắc tao chạy lẹ xong, tao thấy một em áo dài trắng trong ngọn Cai Châu chạy ra ( ý nói đường dẫn vô một khu xóm ở xã gọi là ngọn Cai Châu) quẹo qua trước mặt nên cũng muốn vọt lên xem sao, ai dè tao thấy ẻm đột nhiên lủi vô cái miếu gần nghĩa địa mày, tao lúc đầu cũng không nghĩ gì nhưng tự nhiên sao thấy lạ là xung quanh miếu đâu có con đường nào đâu, và cái miếu nhỏ xíu sao ẻm lủi vô được ngon ơ... vậy là biết rồi nhen, ông bà ông vãi tao muốn té đái nên chạy hết sức không dám nói tiếng nào luôn"
Nghe anh Bảy kể xong tui thấy ớn lạnh luôn, sau này đi ngang cái miếu đó là chạy lẹ bất kể ngày đêm....