Hạng C
31/8/09
745
227
43
Saigon
Sáng hôm qua em đi bên PMH , chở phụ huynh đi làm giấy tờ thì xem kính chiếu hậu thấy một em Merc C200 màu đỏ dí sát đít. Merc kg nói năng, đèn, còi, tín hiệu gì hết vượt cái vèo bên tay trái. Công nhận xe xịn chạy ngon thật. Em chạy khoản 20kmh còn Merc đua khoản 50kmh trong đường hẹp PMH. Tưởng đâu là hết chuyện ai ngờ tới ngã tư kế tiếp không hiểu chuyện gì 1 anh đẹp trai quần áo cũng rất mode nhảy xuống xe mở cốp ra. Em tưởng là ảnh muốn khoe hàng nhưng ai ngờ rút ra nguyên 1 cái IPAD AIR đời mới rồi vào xe lại nhấn nga đua tiếp.

Tới lúc này thì làm em nghĩ đến vụ Camry vừa đâm 3 người tại HN. Đang trong quá trình kễ lại việc này với phụ huynh thì ngay giao lộ Nguyễn V Linh và Nguyễn Đức Cảnh anh zẹp trai lại tông 1 xe 2b đang rẽ trước mặt. Lúc này thì tốc độ cả hai cũng rất chậm nhưng không hiểu zẹp trai lại kg canh cho hết chiếc 2b mà tông vào đít của nó.

Zẹp trai tông cửa nhảy xuống xe ngay giữa giao lộ và bắt đầu lấy máy chụp hình đủ kiểu với khuôn mặt rất nghiêm trọng. Em thì không kiềm chế được nữa, nước mặt nước mũi chảy tùm lum. Chắc cuối tuần sẽ đi ráp cái camera hành trình quá, thêm tí hình ảnh chắc sẽ đậm đà hơn...

Tóm tắc lại thì nếu zẹp trai có đọc hoặc ai quen biết cho ảnh xem thì nói ảnh bớt hấp tấp và cẩn thận 1 tí. Ngay giao lộ, với tốc độ thấp mà anh không điều khiển được phương tiện của mình thì đừng chạy ẩu. Đường phố nhỏ có nhiều trẻ con, xe máy lưu thông. Người tham gia giao thông chỉ thường xem chiều đi chứ ít ai xem cả hai chiều, anh vượt trái với tốc độ cao thì khả năng rủi ro rất cao.

chuồn....

• Like
Reactions: oainguyen
Hạng B2
25/11/14
258
342
63
Em yêu cầu bác quay lại khu đó đi tìm anh ấy ngay. Bỏ qua chuyện tay lái yếu hay khoẻ. Riêng chuyện anh ấy biết truớc mình sẽ đụng xe dừng lại lấy ipad thủ sẵn là ghê rồi. Nguời có khả năng tiên tri như vậy không phải dễ gặp. Em mà là bác sĩ em còn mổ ra nghiên cứu chứ không phải chơi.

Hạng D
9/2/11
3.420
870
113
Sài Gòn
Em thì hôm nay gặp 1 fortuner vượt đỏ ngay VVK, mà thẻ camera của em có 16gb, em chạy 5 tiếng nó trôi mất rồi :D

Hạng B2
5/12/14
268
358
63
42
Đường hẹp ở PMH là đường nào vậy bồ? Mình nhớ PMH toàn đường rộng rãi không à.