Hạng D
13/9/09
3.006
10.477
113
52
Vì nguyên do cơ bản là lời hướng dẫn của xe toàn là tiếng Hàn xẻng nên hổng hiểu chi hết ...tạm chưa khai thác được bluetooth.

Sau một hồi mầy mò và tham khảo thông tin từ Internet, cuối cùng em cũng kết nối được với Bluetooth của xe.

Em xin liệt kê chi tiết các bước để các bác nào cũng cưới vợ giống em có thể tự cài cho xe mình

1. Nhấn nút Setup trên đầu CD, máy hiện lên 3 lựa chọn
2. Vặn nút tròn bên phải, đến mục BT và nhấn vào nó một phát (enter)
3. Chon mục đầu tiên có chữ "PAIR", (nghĩa là kết nối cặp thiết bị bluetooth), nhấn nút bên phải một phát
4. Máy phát âm "soi jun kim xì lồ xì là", nghĩa của nó là "Hãy đặt tên cho thiết bị bluetooth sau khi nghe tiếng bip"
5. Em đọc "ai-pót" để đặt tên cho máy ipod touch của em. Sau đó máy ghi âm và phát lại ngay câu nói của mình.
6. Máy phát âm "chim đang sun chik song shock linh tinh phèng", nghĩa của nó là: "Đã ghi nhận tên của thiết bị, tiếp theo bạn hãy nói Yeah để xác nhận, hoặc nói xxxxxx để hủy bỏ"
7. Em nói "yeah" (đây là phát âm của từ Yes trong tiếng Hàn, tra bằng gúc gồ dịch) (Chú ý phải phát âm đúng từ này)
8. Máy phát âm "lủng củng linh tinh beng hàn xẻng", nghĩa của nó là: hãy kết nối bluetooth từ thiết bị của bạn với mã kết nối là 0000.
9. Em thao tác Ipod theo đúng hướng dẫn, passcode 0000
10. Oh yeah!Z!!!!!!!!!!! đã hoàn thành.
11. Từ nay, dàn âm thanh trên xe đã có thể nghe nhạc từ máy iPod thông qua bluetooth, không cần giắc dợ gì hết...

Tương tự, làm như vậy cho điện thoại bluetooth cũng thành công luôn. (chú ý: các cuộc gọi đến sẽ phát ra loa của xe, vợ cả các bác nghe hết lun đấy nhá!!!!!!!!)

Chi Hội Trưởng SFC
1/8/10
3.144
508
113
123
Có lựa chọn cho nghe bằng dt hay loa của xe mà bác