Hạng D
27/5/12
2.307
22
38
32
HCMC
Chơi nhạc bằng USB là cách rất phổ biến hiện nay, được trang bị trên hầu hết các xe, đặc biệt là xe Hàn. Rất đơn giản và tiện lợi thay vì phải thay đĩa CD hoặc nếu chơi nhạc bằng Ipod hay điện thoại qua cổng AUX mỗi khi muốn stop hoặc qua bài thì phải bấm trên thiết bị chứ không điều khiển trên vô lăng hay trên đầu Head Unit được x-(.

Như các bác đã biết, Sonata bản TC chỉ được trang bị cổng AUX. Cổng USB-Ipod chỉ được trang bị trên những xe nội địa Y20. Lúc lấy xe về em cũng rất tiếc cho option này nhưng khi nhìn kỹ thì thấy trên đầu Head Unit có nút FOLDER. Mà bình thường nút này chỉ sử dụng khi chơi nhac bằng USB. Xe mình không có cổng USB thì nhà thiết kế gắn cái nút này vào làm gì. Hãng sản xuất ra không có chi tiết nào là thừa. Bấm đủ kiểu cũng chẳng điều khiển được gì nên em nghĩ đầu Head Unit của xe có thể sử dụng cổng USB nhưng phía Hyundai Thành Công đã cắt chi tiết này đi để giảm chi phí.
Cuối cùng quyết tâm mang xe chạy qua bên bác Trí Jungle nhờ bác mổ xẻ ra xem bên trong nó như thế nào. Sau khi mở ra bác Trí loay hoay tìm xem có cách nào kéo ra cổng USB không thì hỡi ôi. Đường dây điện để gắn cổng USB đã được nhà sản xuất câu sẵn. Mình chỉ việc tách ra xong nối thêm dây để kéo cổng USB ra ngoài là xong. Quá thất vọng về Hyundai Thành Công, chỉ vì tiết kiệm khoảng 100k cho cọng dây cáp mà đã cắt chi tiết này.

Vì là thành viên chưa đủ 30 ngày nên em không up hình minh họa lên được ạ.

Last edited by a moderator:
Hạng D
27/5/12
2.307
22
38
32
HCMC
hình thì chưa up được bác ơi, bác có thể qua otofun xem đỡ

Hạng D
27/4/07
1.320
1.013
113
TP.HCM
Vui rồi phải k E ? Muốn có cổng USB zin theo xe thì đổi xe A nè ( đổi ngang k bù thêm tiền đâu E ) hi.... hi

Hạng D
27/5/12
2.307
22
38
32
HCMC
:)), hôm qua tưởng không làm được là đổi liền đó chứ , haha

Hạng B2
13/1/10
338
19
18
hay quá, xe em Mazda3 2012 cũng thấy có nút Folder trên HU nhưng kg có cổng USB chỉ có AUX thui, chắc để mở ra ngâm cứu thui

Hạng D
27/5/12
2.307
22
38
32
HCMC
nếu có nút FOLDER thì chắc chắn gắn được cổng USB đó bác :)

Hạng B2
21/4/12
135
148
43
Trí Jungle ở đâu mà chịu khó thế pác, pác cho mình cái địa chỉ đi, mình cũng muốn mang con xe qua mổ xẻ luôn, thấy trên head unit có bluetooth, usb, ipod mà bị cắt mất hết mấy option hay ho này rồi

Hạng B2
10/5/09
480
22
18
Sài Gòn
Chắc họ làm vậy để khi cần thì ra dòng xe "có usb", tăng giá bán lên vài chục triệu chơi!:D
Kia Morning Trường Hải lúc trước cũng vậy, em câu thêm 2 sợi dây AUX và USB nghe nhạc ầm ầm.