Hạng B1
24/12/06
71
46
18
Khắc phục lỗi cầu sau trên xe Mercedes-AMG A/CLA/GLA 45
Chào các bác! như tiêu đề xe em Mercedes-AMG A45 đời 2014 sau một thời gian sử dụng thì khi đang chạy ở cấp số thấp hoặc đánh lái trái phải phát ra tiếng kêu lục cục.​
Qua hãng kiểm tra thì chẩn đoán là hư cầu sau mà cái này phải thay cầu. Chi phí cho việc thay cầu hết hơn 200tr. Em cũng chưa tin lắm nên mang xe về ra gara ngoài kiểm tra thêm thì kết luận tương tự, ngoài ra có phương án khác là thay cầu sau hàng tháo xe chi phí rẻ hơn khoảng 50 tr. Hỏi nếu ko thay có sao ko thì hãng nói ko sao chỉ là mình chạy nó kêu sẽ khó chịu, em cũng chạy được thêm một thời gian thì hết chịu nổi vì như gõ búa vào đầu. Sau đó em có qua gara em vẫn hay bảo dưỡng kể lể một hồi thì được bác kỹ thuật chính kiểm tra chạy tới lui các kiểu thì bác nói lỗi này sửa được ko phải thay cầu gì cả. Em giao xe rồi về sau một tuần họ kêu xuống nhận xe và chạy thử xem còn kêu ko thì thấy lỗi cầu sau đã được sửa hết ko còn kêu gì nữa.​
Khắc phục lỗi cầu sau trên xe Mercedes-AMG A/CLA/GLA 45
Hỏi bác ấy sửa kiểu gì mà hết thì bác ấy nói nhờ một gara bên Mỹ tìm lỗi sau đó hai bên cắm máy sửa online. Nói chung là do lỗi phần mềm điều khiển bọn nó viết lại phần mềm rồi cài lại là xong. Tụi nó còn nói nếu muốn nâng công suất hay gì đó là tụi nó làm được hết (như trong phim) mà tại xe em nhỏ 360 hp là quá đủ rồi nên ko nâng công suất nữa. Tổng chi phí cho việc sửa chữa chưa hết 20tr ( công nhận tụi Tây giỏi thật). Qua đó thì nếu trên diễn đàn mà có bác nào gặp lỗi như em thì liên lạc em để em chỉ chỗ khắc phục cho nhé đỡ mất nhiều chi phí. Em ngoài Hà nội, cảm ơn các bác đã đọc​
Khắc phục lỗi cầu sau trên xe Mercedes-AMG A/CLA/GLA 45Khắc phục lỗi cầu sau trên xe Mercedes-AMG A/CLA/GLA 45

Last edited by a moderator:
Tập Lái
10/8/18
25
4
3
40
Cụ inbox cho em xin thông tin để lỡ có vấn đề còn có chỗ an tâm gửi gắm..
Thanks cụ

Hạng D
27/6/13
2.442
1.205
113
Em nghĩ là chưa,dòng này bị lỗi cầu sau đa phần là vào hãng thay mới thôi ah.Mà thay mới 230tr

Cái cầu sau tiếng anh gì bác? Rear Differntial ? Em đang ngâm cứu cái lỗi này trên mạng.

Hạng B1
24/12/06
71
46
18
Cái cầu sau tiếng anh gì bác? Rear Differntial ? Em đang ngâm cứu cái lỗi này trên mạng.
Cái này em cũng không rành đâu bác,nó là nguyên cụm mà ở giữa nó có cái cục như giọt lệ đó bác.

Hạng D
27/6/13
2.442
1.205
113
Cái này em cũng không rành đâu bác,nó là nguyên cụm mà ở giữa nó có cái cục như giọt lệ đó bác.

Tiếng kêu là cọ sát cơ khí nên ko biết có hao mòn gì không. E dự phần mềm nó điều khiển lại cho bộ phận hoạt động chính xác. Tuy nhiên bác cứ theo dõi cập nhật a e nhé