Hạng B2
1/6/14
271
257
63
41
Vừa qua e có trò chuyện với ông anh về khoản bảo hiểm bắt buộc của ô tô, xe em mua 1 năm hình như là 9 trăm mấy ngàn, ông anh khai sáng là bảo hiểm này dành cho xe mình lỡ có đụng xe khác thì lấy bảo hiểm này ra đền, mình hok phải chịu, hok biết thông tin này có chính xác ko, nói thật là trước giờ e cũng chẳng quan tâm đến cái bảo hiểm bắt buộc của nhà nước mình, từ xe 2 bánh đến xe 4 bánh

Hạng F
24/4/14
6.415
13.741
113
SG
đúng vậy mà bác, tối đa 70tr/vụ với ô tô con, 2b hình như 20tr
các bác đi 2b sau này biết vụ này rồi đỡ lo hơn :D

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
9/9/14
440
545
93
đúng rồi, đây là bh cho bên thứ 3( trừ xe vs chủ xe), vd: nếu đâm đụng mà thiệt hại <70tr/vụ thì bh đền, nếu 80tr thì chủ xe gây đâm đụng bỏ thêm 10tr( vd thế). em hiểu đõn giản thế kg bit đúng kg, hóng các bác.

Hạng F
24/4/14
6.415
13.741
113
SG
thực ra trong tờ bh bb có, mà có mấy anh chịu đọc :D

Hạng F
22/5/05
17.658
6.052
113
59
Thành phố Run Quất
Vừa qua e có trò chuyện với ông anh về khoản bảo hiểm bắt buộc của ô tô, xe em mua 1 năm hình như là 9 trăm mấy ngàn, ông anh khai sáng là bảo hiểm này dành cho xe mình lỡ có đụng xe khác thì lấy bảo hiểm này ra đền, mình hok phải chịu, hok biết thông tin này có chính xác ko, nói thật là trước giờ e cũng chẳng quan tâm đến cái bảo hiểm bắt buộc của nhà nước mình, từ xe 2 bánh đến xe 4 bánh
ô tô gì mà BH có chưa đến 1 triệu các bác?

Hạng B2
18/7/14
212
262
63
33
Ho Chi Minh City, Vietnam
Bảo hiểm mà các bác đang đề cập là "bảo hiểm trách nhiệm dân sự bắt buộc với người thứ 3" của chủ xe ợ.
Phí với xe du lich thì khá thấp, còn với xe thương mại thì có khi ngang ngửa với bảo hiểm thân xe của một số xe.
Bảo hiểm này khi các bác gây ra sự cố với bên thứ 3 (xe, người, nhà cửa, dãy phân cách, cột điện, ta luy...) thì CSGT / CA huyện tỉnh, cơ quan chức năng lập hồ sơ, biên bản khám nghiệm hiện trường phân lỗi và có giá thẩm định thì bên bảo hiểm sẽ bồi thường cho bên thứ 3 đó.
Mức trách nhiệm của 4B là 70tr / vụ tài sản , 70tr / người / vụ (không giới hạn số vụ trong năm, số người / vụ)
Của 2B tương tự là 40tr.
Mấy quả này thì các bác tải với công hay hành bọn em lắm ợ.:3dgoidien:

• Like
Reactions: wob2011
Bảo hiểm TNDS bắt buộc (bảo hiểm 2 chiều) sẽ bồi thường tối đa 70 tr/vụ cho người hoặc tài sản bác nhé ;)