30/11/18
27
8
5
37
Con này dùng vít lửa, nó bị dơ mặt vít tiếp xúc kém là bị giật, A vệ sinh dùng giấy nhám chà lại về mặt là Ok, về sinh dầu nhớt bề mặt xung quanh

Tập Lái
29/11/11
14
0
1
Bây giờ bác khoan hãy kêu thợ kiểm tra những thứ e liệt kê ra. Bác nên thay mới cục bù ga tên tiếng anh gọi là solenoi. Nó có tác dụng bù thêm ga khi mình bật điều hoà bằng cách mở thêm đường khí phụ vào cổ hút, khi lượng khí nhiều thì ECU lệnh cho kim phun cũng đậm lên tương ứng. Hoạc khi mình bẻ lái nó cũng bù ga, khi mình bật đèn sáng nó cũng bù ga, vào số cũng bù ga. Cục này bác nên thay chứ ko sửa được. Khi cục này gặp bệnh thì lượng khí vào cổ hút lúc được lúc không, loạn xạ lên. Nếu thay cục bù ga solenoi mà không được thì chắc chắn bệnh nằm ở những nguyên nhân em liệt kê.,
Cục bù ga nào tên Solenoi vậy bác, em chưa nghe bao giờ luôn. Cái bác nói có thể là bù ga sáng hoặc bù ga lạnh, Selenoid là van để điều khiển chuyển số bác ơi

14/4/19
251
128
56
32
Cục bù ga nào tên Solenoi vậy bác, em chưa nghe bao giờ luôn. Cái bác nói có thể là bù ga sáng hoặc bù ga lạnh, Selenoid là van để điều khiển chuyển số bác ơi
Solenoi như bác nói chỉ là cái công tắc từ, solenoi nó còn mang nhiều ý nghĩa khác có liên quan đến tự động. 6 năm em cắp sách đi học từ mạch điện đến cơ khi thầy giáo và giáo trình vẫn gọi là solenoi