Hạng C
5/11/13
850
662
93
Chào các Bác

Em lập thớt này hy vọng tìm được Bạn đường chung sở thích Khám phá tết Hà Nội bằng hành trình Xuyên Việt Sài gòn - Hà nội với Parejo Sport. Hành trình mà ai trong đời, có lẽ cũng mong muốn trải nghiệm để thêm yêu đất nước hình chữ S này.
Em dự kiến sẽ khởi hành vào ngày 26 tết tức thứ 7 ngày 14/2/2015. Hy vọng trên diễn đàn gặp được các bác cùng sở thích để có thể " Vẫy tay, đá đèn, bấm còi" chào nhau ạ!

Hạng D
17/6/04
1.534
1.265
113
Ha Noi - Sai Gon
Chào các Bác

Em lập thớt này hy vọng tìm được Bạn đường chung sở thích Khám phá tết Hà Nội bằng hành trình Xuyên Việt Sài gòn - Hà nội với Parejo Sport. Hành trình mà ai trong đời, có lẽ cũng mong muốn trải nghiệm để thêm yêu đất nước hình chữ S này.
Em dự kiến sẽ khởi hành vào ngày 26 tết tức thứ 7 ngày 14/2/2015. Hy vọng trên diễn đàn gặp được các bác cùng sở thích để có thể " Vẫy tay, đá đèn, bấm còi" chào nhau ạ!
Chúc bác thượng lộ bình an. Năm ngoái e cũng đi rồi, PS xuyên Việt tuyệt vời, E đảm bảo hơn X5, GL.
Bác auto cũng đi đó nhưng sớm hơn thì phải.

• Like
Reactions: monkey47847
Hạng D
15/2/12
2.423
4.563
113
Chào các Bác

OK. Sáng thứ 7 em đi chung với Bác

đến hết cao tốc SG_LT nhé, sau đó em đi hướng QL 20 -> Bảo Lộc.

Hạng C
5/11/13
850
662
93
OK. Sáng thứ 7 em đi chung với Bác

đến hết cao tốc SG_LT nhé, sau đó em đi hướng QL 20 -> Bảo Lộc.

Bác nên đi đường Nha Trang rồi lộn lên Đà Lạt chơi vài ngày trước khi trở về Bảo lộc có lý hơn à. Máu em mời V2 của bác xơi A95 đến Nha trang luôn ạ!

Hạng C
5/11/13
850
662
93
Em tính đi theo hành trình này các Bác nào có kinh nghiệm cho em ý kiến với ạ:
Ngày 1:
4h-5h sáng khởi hành từ HCM - Cao tốc longthanh - Đi Ven biển ra Phan Thiết - Phan Rang - Cam Ranh - Tuy Hòa - Quy Nhơn: Nghỉ đêm ăn chơi tại Quy Nhơn (700Km)
Ngày 2:
Từ Quy Nhơn - Quảng Ngãi - Đã Nẵng - Huế - Đồng hới ( 650Km ) Nghỉ đêm ăn chơi tại Đồng Hới
Ngày 3:
Từ Đồng Hới - Vinh - Ninh Bình - Hà Nội ( 550km).
Các bác xem giúp hành trình vậy liệu có khả thi và cần lưu ý gì chia sẻ cho em với ạ

Hạng C
5/11/13
850
662
93
Chúc bác thượng lộ bình an. Năm ngoái e cũng đi rồi, PS xuyên Việt tuyệt vời, E đảm bảo hơn X5, GL.
Bác auto cũng đi đó nhưng sớm hơn thì phải.
Cảm ơn bác. Mong bác hồi tưởng lại chỗ nào cần lưu ý cho em vài cái gạch đầu dòng để em thêm phần tự tin. hihihi

Hạng D
17/6/04
1.534
1.265
113
Ha Noi - Sai Gon
Một tài hay 2 vậy bác.

Nếu 1 tài thì chặng 01 dài quá (700 km đi mất 14h đó bác) ngay phát đầu sợ ngày hôm sau khỏi chạy, chặng 03 thì hơi ngắn. Với lại về đến nhà rồi thì muộn chút cũng ko sao.
#1: SG-Phú Yên bác nên nghỉ ở Phú Yên (VD Resort Vietstar)
#2: Phú Yên - Huế (or Đà Nẵng)
#3: Huế - HN: chặng này nếu mệt quá kêu nhà chạy 02 tài đến Ninh Bình đón về :)
HN - Ninh Bình bây giờ muỗi rồi toàn cao tốc.

Lịch trình trước của em thì hơi dài, em vừa đi vừa nghỉ (một mình em chạy)
#1: SG-Nha Trang
#2: Nha Trang - Huế: chơi nửa ngày ở Huế
#3: Huế - Hà Tĩnh (còn ghé Quảng Bình thăm mộ cụ Giáp)
#4: Hà Tĩnh - HN

Vào:
#1: HN-Quảng Bình: bình thường
#2: QB-Quy Nhơn: cực oải đoạn ĐN-Quảng Nam: đường đông, Quảng Ngãi-Bình Định: đường nhỏ, xấu. Chơi ở Quy Nhơn có cậu bạn ở đó nửa ngày
#3: QNhơn-Nha Trang
#4: NT-SG

• Like
Reactions: monkey47847