Hạng C
10/5/14
62
13
8
32
Cụ nào đang chạy wigo rồi cho em hỏi phần động cơ của xe này thế nào ạ, em thấy bảo động cơ êm lắm chạy khỏe, và bền.

Hạng B2
12/5/14
55
9
8
34
Ho Chi Minh City, Vietnam
Công bằng mà nói thì ngoại thất không phải là thế mạnh của wigo, nhưng bù lại chiếc xe này có nhiều đặc tính về kỹ thuật nỗi trội nhất trong phân khúc hạng A. Không quá mạnh mẽ với khối động cơ 1.2l khi chỉ có 86 mã nhưng sự bền bỉ trong hiệu năng là điều mà nhiều người sử dụng xe đều công nhận. :D

Hạng B1
17/12/13
81
5
8
Wigo MT đúng chất phù hợp làm dịch vụ: giá rẻ, thương hiệu Toyota, ăn uống cực ít, quan trọng là hàng ghế sau rộng rãi, thoáng đãng, chấp mọi xe khác cùng phân khúc. Còn như cụ chủ thớt mua cho vợ thì nghiên cứu bản AT, xe nhỏ gọn nên phụ nữ dễ xoay sở hơn.

Hạng C
12/5/14
66
11
8
44
Thông số tiêu hao nhiên liệu của wigo thì không có gì để bàn cả cụ ạ, xe tiêu hao nhiên liệu ít lắm vì động cơ của nó nhỏ. Nếu chạy phố mà điều hòa 100% thời gian thì loanh quanh 6l thôi còn ra ngoài cao tốc cứ đều đều ga mà đi căng lắm là 5l/100km. Nói chung xe này tiết kiệm lắm.

Hạng B2
26/4/14
64
10
8
Nhược điểm lớn nhất của Wigo là kiểu dáng y chang Innova, rất xấu. Đèn sau rắm rối tệ hại. Người nào không quá quan tâm về hình thức thì ok. Riêng phụ nữ thường hay quan tâm về thẩm mỹ sẽ không chọn xe này. Về sử dụng và tính kinh tế thì ok.

Hạng B2
23/9/15
179
1.536
93
48
các bác chê nhiều quá, riêng em em công nhận con wigo phần nội thất hơi thô, chân quê nhưng rộng, giá tiền vậy OK rồi hihi

Hạng B2
12/8/15
180
3.755
93
saigon
Chiếc này cảm quan về ngoại thất nó không được hợp với guu của em cho lắm nhưng đấy là cảm quan của em thôi còn về máy móc thì nó chẳng có gì để chê. Xe nhỏ, đầy đủ tính năng an toàn, không gian bên trong thoải mái cả cho người ngồi trước lẫn người ngồi sau.