Hạng B1
12/10/14
95
90
18
Ba em mới chụp CT ở bệnh viện tĩnh, kết luận u não, bác sĩ khuyên vào SG gặp bác sĩ chuyên khoa, nhờ mấy anh em chỉ giúp em đi khám và chữa ở đâu SG là tốt cho bệnh này ạ (nghe bác sĩ nói là phải phẫu thuật).

Mới đầu năm vô mà rầu quá.

Hạng D
10/1/14
2.964
4.643
113
Sài Gòn
Không biết bs Bình trưởng khoa não thần kinh còn làm trong BV Chợ Rẩy.
Bs rất tốt và giỏi, cách đây vài năm em cũng được vị này chăm sóc .

Hạng B1
12/10/14
95
90
18
Bác sĩ khuyên nên giải quyết khối u đó (nghi là cavernoma, một là mổ hoặc là tia gamma. Ba e 63 tuổi rồi, nếu mổ sợ rủi ro cao, e tính chọn chiếu tia gamma mà ko biết nó ntn

Hạng B2
15/7/11
184
2.765
93
Thủ Dầu Một, Bình Dương
Ba em mới chụp CT ở bệnh viện tĩnh, kết luận u não, bác sĩ khuyên vào SG gặp bác sĩ chuyên khoa, nhờ mấy anh em chỉ giúp em đi khám và chữa ở đâu SG là tốt cho bệnh này ạ (nghe bác sĩ nói là phải phẫu thuật).

Mới đầu năm vô mà rầu quá.
Chợ rẫy nha anh, vợ em cũng U não mổ từ năm 2011 đến nay ổn

Hạng B2
15/7/11
184
2.765
93
Thủ Dầu Một, Bình Dương
Bác sĩ khuyên nên giải quyết khối u đó (nghi là cavernoma, một là mổ hoặc là tia gamma. Ba e 63 tuổi rồi, nếu mổ sợ rủi ro cao, e tính chọn chiếu tia gamma mà ko biết nó ntn
khi khám BS tư vấn anh không có uyền chọn phương pháp mổ nhen, Phương pháp Gamma knife, tuỳ theo khối u nhỏ hay lớn nữa

• Like
Reactions: annatung
Hạng B1
12/10/14
95
90
18
khi khám BS tư vấn anh không có uyền chọn phương pháp mổ nhen, Phương pháp Gamma knife, tuỳ theo khối u nhỏ hay lớn nữa

Người bệnh có bị khối u chèn ép ảnh hưởng gì không, mà quyết định mổ vậy bác. Ba em thì hiện tại có khối u nhưng ko ảnh hưởng gì nên tạm thời theo dõi thôi, bác sĩ thì nói tự quyết chứ không tư vấn là phải làm theo hướng nào.

Hạng B2
15/7/11
184
2.765
93
Thủ Dầu Một, Bình Dương
Người bệnh có bị khối u chèn ép ảnh hưởng gì không, mà quyết định mổ vậy bác. Ba em thì hiện tại có khối u nhưng ko ảnh hưởng gì nên tạm thời theo dõi thôi, bác sĩ thì nói tự quyết chứ không tư vấn là phải làm theo hướng nào.
BS nói bệnh nhận tự quyết là không hẳn đúng, vì chính BS mới biết loại bệnh, khối u , vị trí mà tư vấn bệnh nhận nên làm theo hướng nào để xử lý.... Trường hợp của bác, khả năng khối u chưa ảnh hưởng đến sức khoẻ cũng như các chức năng khác của cơ thể nên BS tư vấn uống thuốc theo dõi, chưa cần thiết phải phẩu thuật, nhưng bệnh nhân muốn phẩu thuật thì phẩu thuật, vì chuyện phải phẩu thuật là gần như không còn cách trị khác tối ưu hơn... cũng giống như Ngân hàng cho vay mà phải xử lý tài sản thế chấp vậy thôi.

• Like
Reactions: consoko