Hạng D
4/9/07
1.453
724
113
Bờ bến lạ
Chào các bác XNL !
Tình hình là hôm qua, em cùng bà cả, bà 2 đi về quê cuôi tuần, trời k mưa nhưng kính lái bị dơ thế là em nhấp công tắc xịt nước để rữa kính, thì hỡi ôi không có giọt nào ...
Về đến quê, em dừng xe mở nắp cabo thì phát hiện ra dấu tích của lũ Chuột , nó đã cắn nát mấy cái ống nhựa dẫn nước rửa kính, em phải lọ mọ dò tìm và chạy đi mua mấy mét ống dẫn 6ly về thay vào, bây giờ thì ngon rồi ...cũng may là nó chưa dòm ngó đến phần điện của xe ... nếu k chắc tiêu luôn
Em muốn nhờ các bác nào có kinh nghiệm đuổi lũ chuột này đi giúp em với, em làm mọi cách rồi, xịt dầu thơm, xịt nước hoa vào máy ngóc ngách của khoang máy nhưng vẫn không ăn thua ... em mới mua một cái máy cắm điện vào để đuổi chuột gì đó hết 200k k biết có ăn thua k nữa ?
Bây giờ phải làm sao hả các bác ???? Ai có kế sách nào hay chỉ em vơi ...
Chulun9

Hạng F
22/10/09
8.170
29.959
113
bác có thấy cái cống hôi rùm mà chuột còn sống được, huống chi dầu thơm.

Hạng D
26/7/08
1.888
279
98
50
NGOCLINH HOTEL
Xe em cũng bị chuột cắn dây điện, phải làm vệ sinh sạch sẽ cho hết mùi chuột (đi rửa máy) để mấy cục long não thả vào trong khoang máy. thấy kết quả rất tốt, nhưng sau đó em thấy chuột chui luôn vào trong xe, hic....

1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658
máy cắm điện phải 2 cái, một cái trước table và một cái sau thùng xăng ( nơi dây diện nhiều, thường bị chuột cắn. Máy kêu rất khó chịu, nhất là khi để trong nhà.

Xe mới thơm tho vô cùng mà còn bị cắn dấy.

Hạng B2
24/4/08
147
52
28
Saigon
Chào các bác,

Xe Matiz của thằng em, cũng đang bị chuột cắn(đứt dây đèn trước, không sạt bình). Ra thợ câu dây đèn xong bảo hư diod máy phát không sửa được phải thay luôn máy phát second-hand hết 1,9tr (cái này em nghe lạ quá). Nó cũng đang đau khổ vì chuột dù đã làm mọi cách từ long nảo, xương rồng...cho đến máy đuổi chuột vẫn không có hịêu quả, bác nào có cao kiến gì xin chỉ mọi người với.

Hạng C
27/1/08
600
4
18
40
OSCF
bác kiếm con mèo mun, 2 chân trước trắng, 2 chân sau đen. Đặc biệt là phao câu trắng thả vô xe. Nó đi tìm chuột giúp bác.

Hạng D
4/9/07
1.453
724
113
Bờ bến lạ
cuongphatbc nói:
bác kiếm con mèo mun, 2 chân trước trắng, 2 chân sau đen. Đặc biệt là phao câu trắng thả vô xe. Nó đi tìm chuột giúp bác.

Nếu em được con mèo như bác nói, chắc lúc đó em đem nó đi đấu giá ... chắc dư tiền mua nhà mới luôn ...

Hạng B2
1/9/10
221
7
18
Em chưa bị chuột xâm hại xe vì nhà em có nuôi một con mèo ,nó meo meo meo . Nhưng cũng tham gia với Bác cho vui :
trước tiên phải vệ sinh thật sạc sẽ nơi chuột đã từng cư trú trong khoang máy ,nó mà tè ra đánh dấu lãnh thổ thì không vệ sinh hết cái mùi đó thì kiểu gì nó cũng quay lại lãnh thổ của mình .Vệ sinhh xong nhớ xịt nước hoa hoặc dầu thơm lên lãnh thổ của nó .
1/ nuôi 1 con mèo cho nó đuổi chuột
2/ Mua lưới mắt cáo bắt vít dưới gầm xe
3/ mua vài miếng keo dính chuột rải dưới gầm xe .
4/ Mua bẫy chuột loại lồng , cố gắng bẫy cho được 01 con chuột , để khoảng nửa ngày ,sau đó xử lý chú chuột . không vệ sinh cái bẫy mà dùng cái bẫy đó hàng ngày khi không đi thì đặt bẫy dưới gầm xe , cách làm này có hiệu quả khoảng 1 đến 2 tháng .
5/ Mua một chú mèo bông càng giống mèo thật càng tốt ,để dưới gầm xe .
6 / Cho Chuột ăn xương gà ,xương cá ,xương heo hàng ngày ,nó gặm xương cho mòn răng thì không tìm tới ống nhựa , dây điện của Bác nữa ,hehe quả này Bác mở quán bán thịt chuột luôn nha .

1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658
Mr.Loc nói:
Chào các bác,

Xe Matiz của thằng em, cũng đang bị chuột cắn(đứt dây đèn trước, không sạt bình). Ra thợ câu dây đèn xong bảo hư diod máy phát không sửa được phải thay luôn máy phát second-hand hết 1,9tr (cái này em nghe lạ quá). Nó cũng đang đau khổ vì chuột dù đã làm mọi cách từ long nảo, xương rồng...cho đến máy đuổi chuột vẫn không có hịêu quả, bác nào có cao kiến gì xin chỉ mọi người với.

phải dùng hai cái , bác ơi.