Tập Lái
21/2/06
6
14
3
Chào các bác trên forum,e đang muốn thay áo cho con xế mới tậu.E muốn màu áo như thế này:

Bác nào am hiểu cách pha màu thì cho em xin công thức nhé,em muốn tự tay thay áo cho vợ luôn(vừa tiết kiệm,vừa dạt dào tình cảm các bác nhể :D )nên mới mạn phép xin chút thì giờ của các bác.Các bác cho e ý kiến nhé.Rất cảm ơn và xin hậu tạ

Hạng C
14/10/05
846
420
63
Tp. Hồ Chí Minh
RE: Khẩn..khẩn.Thay áo mới cho vợ

Xe này xuất xứ ở đâu? Loại gì, nhã hiệu??? Để anh em còn biết mà tư vấn giúp bác nữa chứ!

Tập Lái
21/2/06
6
14
3

Re pác VietPre: E muốn sơn lại màu xanh như chiếc trong ảnh.Vợ e là toyota crown Wagon,phọt phiếc như chiếc trong ảnh,nhưng "chẹp" hơn chút xíu,tròn trịa và ít nhỏng đít hơn con trong ảnh :) Chắc con trong ảnh là corolla.

Hạng D
18/7/04
2.265
17
0
54

Tự sơn xe....em phục bác đấy, thế bác có những gì rồi?

Tập Lái
21/2/06
6
14
3

To pigeon: Chả là em có ông bác chủ ga-ra nhưng đã nghỉ làm,đồ nghề còn đầy đủ.Bây giờ muốn sơn phết,chỉ việc mua sơn về pha và phun lên thôi.Kinh nghiệm của e về sơn là đã từng tự sơn 2 chiếc xe đạp địa hình của 2 thằng cháu nội ông bác đó hehe
.Dù sao tự tin cũng tốt phải ko bác :D.

Tập Lái
21/2/06
6
14
3

Thanks góp ý của bác LAC đen.Em nghĩ kĩ rồi,muốn thay áo đẹp cho vợ thì phải vào SG,mà ngoài này công việc bận quá,e chỉ có thể đi vào dịp cuối năm.Còn mấy tay thợ sơn ngoài này thì xoàng xoàng thôi,ko xuất sắc lắm-Em tự sơn mà ko đạt lắm thì cuối năm vào sg cho các bác thợ sơn trong đó sửa sai cũng đc,còn nếu ok thì e có thêm kinh nghiệm,sau này các AE of OS ai cần thay áo cho vợ thì e có thể giúp 1 tay,như vậy là 1 công đôi việc bác LAC nhể..:D:D:D
(T11/12 hằng năm e hay đi đó đây lắm,chắc chắn năm nay sẽ vào tpChủTịch Hồ:D thăm các bác trong OS)

Tập Lái
21/2/06
6
14
3

Thanks góp ý của bác LAC đen.Em nghĩ kĩ rồi,muốn thay áo đẹp cho vợ thì phải vào SG,mà ngoài này công việc bận quá,e chỉ có thể đi vào dịp cuối năm.Còn mấy tay thợ sơn ngoài này thì xoàng xoàng thôi,ko xuất sắc lắm-Em tự sơn mà ko đạt lắm thì cuối năm vào sg cho các bác thợ sơn trong đó sửa sai cũng đc,còn nếu ok thì e có thêm kinh nghiệm,sau này các AE of OS ai cần thay áo cho vợ thì e có thể giúp 1 tay,như vậy là 1 công đôi việc bác LAC nhể..:D:D:D
(T11/12 hằng năm e hay đi đó đây lắm,chắc chắn năm nay sẽ vào tpChủTịch Hồ:D thăm các bác trong OS)

Hạng B2
14/2/06
119
2
18

origine xe bác màu gì?, theo em trứơc tiên bác tìm hiểu luật đăng kiểm thế nào đã

Tập Lái
21/2/06
6
14
3

to azot: Đổi màu xe thì đơn giản thôi bác ạ,chỉ cần làm tờ đơn gửi phòng csgt-đưa xe lên kiểm-đóng lệ phí và lấy giấy đăng kí mới.