Hạng D
17/10/19
1.961
2.762
113
24
Bến Tre
www.facebook.com
Với GDP bình quân đầu người tại Việt Nam chỉ khoảng 65 triệu/người/năm - chỉ bằng 1/8 giá trị của một chiếc xe ô tô, nhiều người Việt Nam vẫn xem ô tô là một khoản đầu tư không dễ dàng. Theo đó, việc mua xe cũ nhiều năm qua vẫn được xem là hình thức mua sắm tiết kiệm nhất.

Khảo sát nhu cầu mua xe cũ: dịch vụ kiểm tra chất lượng xe cũ ngày càng quan trọng

Xe này có từng đâm đụng không? Có bị thủy kích không? Hay có từng bị phạt nguội và lai lịch có “trong sạch” không?,..là những câu hỏi mà người mua xe cũ cần được trả lời chính xác nhất.

Chất lượng của chiếc xe cũ luôn là điều khiến người mua lăn tăn nhất vì không phải người mua nào cũng rành về xe. Thậm chí nếu có chút kiến thức về xe hay học được các mẹo kiểm tra xe cũ trên mạng, cũng không tránh khỏi sự lo lắng về chất lượng thật sự của chiếc xe.

Từ đó, các dịch vụ tư vấn, kiểm tra chất lượng xe cũ trở thành vị cứu tinh cho các khách hàng mua xe đã qua sử dụng.

Để tìm hiểu rõ hơn nhu cầu mua xe ô tô cũ của khách hàng và mang lại trải nghiệm tốt nhất cho người mua về các dịch vụ kiểm tra xe cũ tại Việt Nam, Otosaigon và ChoXe. Net mời các bác tham gia khảo sát tại đường link Khảo sát nhu cầu mua xe cũ: dịch vụ kiểm tra chất lượng xe cũ ngày càng quan trọng

• Like
Reactions: Osin and TicoHQ
Hạng F
29/10/16
11.581
22.193
113
Pháp
Vậy tại sao chúng ta không mở một cái thớt cách "mua chọn xe cũ" , những ai có kinh nghiệm vào để chia sẽ. Còn hơn đi thuê hay hỏi những gì mình có thể làm được ..còn những gì mình không thể làm được thì đành chịu (chưa chắc dịch vụ cũng làm được nha) nhất là .......

Vừa học hỏi, vừa không tốn tiền .... và nhất là bớt chim cò đi nè ...

Hạng F
29/10/16
11.581
22.193
113
Pháp
Người có chuyên môn kiểm tra thì vẫn hơn là mình tự kiểm tra.
Nhứng ít nhất có kiến thức căn bản, chứ không lẽ leo lên xe chạy mà không biết kiểm ra gì sao (trừ xe mới kéo ra khỏi hãng)
Thí dụ như xem xe có đụng, làm lại trét mastic ở dàn đồng
Xem xe có xữ dụng nhiều mà cây số cực kỳ thấp (không qua ODB) chỉ cái nhìn sơ
Xem cây số với những gì làm cho xe rồi
Xem xe từng bị tháo máy và làm Culasse chưa hay vẩn bị Culasse
Xem về dầu, hao dầu, lái xe lúc nóng, lạnh thế nào, khác biệt hay giống nhau
Xe có chạm vào chassis hay không (tức là xương sống của xe)
Kiểm tra ống nhúng
Trên đường cao tốc, trên đường thường, tình trạng lái lái và giử bánh
Thắng, côn (nếu có) có thể mòn hay chưa
.......
Nói chung là xem xe phải có giờ kiểm tra, và trước nhất phải chịu khó tìm hiểu. Nếu ai cũng qua dịch vụ hết ..thì mình làm gì ... ?
Nếu như người có dư dả đi mua xe mới khỏi cần nhức đầu
Người không đủ tiền, chỉ cần cái tối thiểu thì xe cũ là chọn lựa đúng.... 100, 200K trở lại nhiều khi ít hơn nửa

Vậy bác làm ở Garage hả ?

@all : bác nào đứng ra mở thớt, em ủng hộ nhiệt tình luôn :):):) và em biết chắc và rất nhiều anh em cũng tận tâm lắm, nhất là trên OS nầy, chứ không dấu diếm đâu (nhất là các bác bên .... bắc Mỹ chuyên quậy xe)

Hạng D
25/10/20
1.545
14.803
98
56
Vậy tại sao chúng ta không mở một cái thớt cách "mua chọn xe cũ" , những ai có kinh nghiệm vào để chia sẽ. Còn hơn đi thuê hay hỏi những gì mình có thể làm được ..còn những gì mình không thể làm được thì đành chịu (chưa chắc dịch vụ cũng làm được nha) nhất là .......

Vừa học hỏi, vừa không tốn tiền .... và nhất là bớt chim cò đi nè ...
Vừa lập tụi cò nó móc ngoặc với quản trị thớt đưa những ý kiến tư zấn theo lợi ích nhóm là bỏ mẹ! cái gì cũng có thể xảy ra !

Hạng F
29/10/16
11.581
22.193
113
Pháp
Vừa lập tụi cò nó móc ngoặc với quản trị thớt đưa những ý kiến tư zấn theo lợi ích nhóm là bỏ mẹ! cái gì cũng có thể xảy ra !
Là mình viết và bàn luận theo logic, chứ không phải là tư duy, đó mới là quang trọng, họ có thể có khách hàng cần tìm, nhưng nếu các bạn nào có một chút kiến thức, và ít nhất có thể check được 50% không cần qua máy chẩn đoán ...Cái nầy có thật nha bác ...

Em nghĩ là ban quản trị không có vụ nầy đâu, em tin vào OS mà ....

Tập Lái
8/11/17
15
8
3
43
Kiểm tra vận hành xe thì mấy bác đăng kiểm viên lâu năm chắc rành lắm nhỉ.

Hạng F
29/10/16
11.581
22.193
113
Pháp
thớt này nhạy cổm quá, em xin phép đứng ngoài :)
Là bị chém nếu ngoài ngành nghề .. ngay cả em còn bị chúng chém mà ...ngoăi nghành nghề luôn .. và chẳng liên quan.... nhưng họ thích chém là chém
thớt này nhạy cổm quá, em xin phép đứng ngoài :)
Đâu có gì thớt tây đầy nhóc cà, trừ khi xe đặc thù và duy nhất ở VN chứ ngoài thì moi ra là một đống luôn ..
Kẹt lắm thì google translation ... dể mà ...
Và dĩ nhiên khi chia sẽ, bàn luận thì các garage chuyên xe cũ sẽ theo và có cách hay hơn

Quang trọng là có người dẩn đầu mở thớt, chứ em thì không được gùi ... có chém thì chém các bác trước ... Thân !

Em nghĩ là thớt sẽ tịt ngòi :):):):) garage câu, lùa vịt gà nhiều trong OS mà

• Like
Reactions: tư búa