Tập Lái
19/11/15
17
6
3
44
Em chào các bác..cho em hỏi...xe em mới mua tháng 7 năm 2015, Froum xe đời 2014, mới chạy được 2700km, xe số tự động...nhưng em để ý khi vào D, hoặc N, hoặc R thì em thấy nó hay kêu ở hộp số hay trong máy cứ lạch tạch...trong mỗi quá trình chuyển thao tác từ D--> R ---> N hoặc về P. Không biết xe Curze nó kêu như vậy hay xe nó bị sao hả bác...Các bác nào biết hoặc đã từng nghe kêu như vậy thì chỉ em xử lý thế nào nhé...:) hoang mang quá..:(

Hạng D
4/6/10
1.732
2.419
113
Bình thường đó bác, nếu bác đứng ngoài xe sẽ nghe rõ hơn. CDX cũ của em với bạn em cũng thế, xe cruze mới của em, cruze ltz 2011 và 2014 của bạn em cũng thế. Tiếng đó phát ra từ cái cò chuyển chế độ trong hộp số, nó chỉ kêu tạch 1 tiếng khi chuyển giữa P-R-N-D.

Tập Lái
19/11/15
17
6
3
44
Bình thường đó bác, nếu bác đứng ngoài xe sẽ nghe rõ hơn. CDX cũ của em với bạn em cũng thế, xe cruze mới của em, cruze ltz 2011 và 2014 của bạn em cũng thế. Tiếng đó phát ra từ cái cò chuyển chế độ trong hộp số, nó chỉ kêu tạch 1 tiếng khi chuyển giữa P-R-N-D.

Vậy hả bác. Đúng là ra ngoài xe thì nghe rõ hơn nhiều...như vậy ko sao rồi...làm e cứ tưởng xe e nó bị sao chư !!! Cám ơn bác nhé

Hạng D
13/4/15
1.864
3.376
113
Xe nào cũng kêu hết, chỉ khác nghe lớn nhỏ do cách âm thôi. Bãi xe em gởi, nhiều khi chủ bãi ngủ hay đi nhậu rồi, em toàn phải dời xe giùm vì chị vợ không biết lái. Xe gì em cũng chạy loáng hết, từ xe tải, Mer 16C, Altis, Camry, CRV, CX5, FT, Everest, MT, AT gì ráo cũng chạy, chưa kể xe tải..nên em chắc chắn với bác là xe nào cũng kêu, lớn nhỏ là do cách âm thôi. Yên tâm đi bác. :)

• Like
Reactions: khatvong4banh