Khi đi mua xe mới thì cần xem và kiểm tra những gì?

Kính chào các bác trong 4rum
Em thấy trong này đã có mục "Những điều cần biết khi mua xe cũ" nên em mạn phép mở thêm topic này. Mặc dù xe mới về "lý thuyết" thì có thể an tâm và chẳng cần phải xem gì, nhưng trong thời buổi "nhiễu nhương" này thì em nghĩ biết 1 ít để phòng thân vẫn hơn. Vậy nhờ các bác chỉ bảo khi đi mua xe mới thì cần xem và kiểm tra những gì?
2364087
Ảnh minh họa

Hạng B1
12/1/20
64
27
0
27
Xác nhận
confirm
E cũng sắp lấy xe nên cũng tìm hiểu dc đôi chúc là phải kiểm tra bên ngoài xe có vết trầy hay bị móp nhỏ chỗ nào k, vào bên trong xe xem ghế da vs các lớp da ốp bên cách cửa và taplo xem có bị trầy j k...

Hạng D
29/10/16
3.118
2.296
113
Pháp
Xác nhận
confirm
Trước nhất khi mua xe mới, ngoại trừ tiền .... trã thì
1 - Xem lại lúc mình mua xe loại gì, hiệu gì, màu gì, đời gì
2 - Xem option đúng theo hợp đồng lúc mua không, và có thể có
Tôi thí dụ :
  • base
  • base + options
  • trung bình
  • cao cấp
Tuỳ từng loại có thể tìm hiểu trên mạng mình thuộc loại nào và cứ thế kiểm tra. Nếu xem bằng trang nước ngoài thì tốt.

Cụ thể hơn, bạn mua hiệu, loại gì, option thế nào, có thể tôi giúp được bạn qua trang nước ngoài được chăng ? trừ những chiếc đặc thù ở VN thì tôi không dám chắc .

Hạng B2
7/10/19
296
473
0
41
Xác nhận
confirm
Xe mới ngoài giá ra thì kiểm tra số khung, số máy, màu sơn xem khớp giấy không. Xem các góc sâu xem có phải sơn đổi màu lại ko nhiều khi hãng sơn lại những màu bán chậm thành màu đang chuộng, date vỏ đúng năm đang mua xe ko, bánh sơ cua, dụng cụ kèm theo đủ không, những món khuyền mãi có thiếu gì ko. Chỉ thế thôi

Hạng C
4/10/15
837
1.120
93
33
Xác nhận
confirm
Xe mới ngoài giá ra thì kiểm tra số khung, số máy, màu sơn xem khớp giấy không. Xem các góc sâu xem có phải sơn đổi màu lại ko nhiều khi hãng sơn lại những màu bán chậm thành màu đang chuộng, date vỏ đúng năm đang mua xe ko, bánh sơ cua, dụng cụ kèm theo đủ không, những món khuyền mãi có thiếu gì ko. Chỉ thế thôi
Xém tí quên mất kiểm tra date vỏ, cám ơn bác đã nhắc :)

Reactions: tuannguyen2410

Giới thiệu

• Giấy phép MXH số 526/GP-BTTTT do Bộ TTTT cấp ngày 12/10/2015.
    Chịu trách nhiệm nội dung: Ngô Kỳ Lam .
    Công Ty Cổ Phần Ô Tô Xuyên Việt
    Địa chỉ: Tầng 6, Toà Nhà Việt Úc, 402 Nguyễn Thị Minh Khai, Phường 5, Quận 3, TP.HCM, VN.
    ĐT: 028 7307 6667

Facebook