Hạng C
23/9/15
976
1.411
93
45
Em có xem thớt bác gì bị xxx bắt chạy sai làn trên Lý Chính Thắng, đoạn ngay Trường CĐGTVT.
Em thấy bác ghi ý kiến của mình vào biên bản là chưa chuẩn, vì vậy em lập thớt này, mong các bác truyền kinh nghiệm ghi ý kiến vào biên bản cho chuẩn để chiến với các anh xxx?
Vậy, khi hành vi vi phạm mà xxx bắt chưa đúng, các bác đã đọc cho xxx ghi gì lên đó ? Xin được nhận chỉ giáo từ các bác có kinh nghiệm chinh chiến với xxx.

Hạng B2
22/4/11
393
126
43
Biên bản chỉ ghi nhận lại sự việc, nên mình không nên tranh cãi cứ nói xxx ghi đúng với sự việc, nếu hok chịu thì ghi ý kiến người vi phạm là tôi đi làn nào tính từ lề đường qua.

Hạng D
28/6/13
1.138
18.162
113
Nhớ là ghi trước ký sau, ko cho ghi thì ko ký

Hạng D
8/6/12
1.193
1.762
113
Vậy, khi hành vi vi phạm mà xxx bắt chưa đúng, các bác đã đọc cho xxx ghi gì lên đó ? Xin được nhận chỉ giáo từ các bác có kinh nghiệm chinh chiến với xxx.
Đề nghị họ ghi (phần ý kiến người vi phạm) : không đồng ý lỗi được thông báo, sẽ gửi đơn giải trình.

Hạng C
19/11/09
995
800
93
Theo em thì BB chừa phần ghi ý kiến người vi phạm rất ít nên cũng ghi ngắn gọn thôi. Em từng ghi như thế này các bác thấy thế nào. Nội dung ghi trong BB là chưa đúng, tôi không đồng ý và tôi sẽ khiếu nại.

• Like
Reactions: dawmgoodman
Hạng B2
3/2/15
146
115
43
36
Trừ khi có hình ảnh vi phạm rõ ràng, thì mọi trường hợp còn lại xxx bắt bằng mắt thì cứ yêu cầu xxx lập biên bản và ghi vào đó "tôi không đồng ý với quyết định xử phạt hành chính trên và sẽ khiếu nại" bất kể bác có vi phạm hay ko vi phạm. Ngoài ra khi đưa xxx giấy tờ thì phải ghi hình lại để làm bằng chứng là xxx đã nhận giấy tờ của mình, tránh trường hợp xxx nói mình "chống người thi hành công vụ".

• Like
Reactions: dawmgoodman