Tập Lái
17/6/17
0
2
3
41
TP HCM
nhadat-saigon.vn
Như tiêu đề, khi ở căn hộ, mọi người chọn hướng chính là cửa hay ban công vậy
Vui lòng cho biết lý do của bạn
Theo mình thì chọn ban công. Vì mọi người đều nhìn ra ngoài qua hướng đó

Tập Lái
3/6/17
1
28
12
30
theo mình thì là ban công, vì ban công lag nơi đón ánh nắng đầu tiên của ngôi nhà
:)

• Like
Reactions: Tho.Hoang
Hạng B2
8/11/11
113
2.530
93
Em thấy lời khuyên là theo hướng ban công, không phải ở cửa.

Chỉ thắc mắc là nếu căn hộ không có ban công, mà view góc thì chọn hướng nào là chính?

Tập Lái
3/6/17
1
28
12
30
Em thấy lời khuyên là theo hướng ban công, không phải ở cửa.

Chỉ thắc mắc là nếu căn hộ không có ban công, mà view góc thì chọn hướng nào là chính?
thế thì có 2 hướng rồi :3

Tập Lái
5/6/16
37
388
53
Theo như thầy Phong thủy hay xem cho mình, thì anh ấy bảo chọn hướng Bancon. Vì phong thủy là phải đón được gió và nước, anh sáng. Mình thấy khá đúng. Và trùng hợp với nhà phố là Bancon nhà phố đều hướng cửa chính.
p/s: Quan điểm cá nhân của êm thôi ạ
Còn em thì lại hay đc tư vấn là hướng cửa chính.
Hướng nào mà thường xuyên có con người ra-vào căn hộ. Phải có liên can đến con người trong đó, vì Phong thủy là môn quan tâm đến khí của Vũ trụ tác động lên vạn vật, lên con người.

Hạng B2
27/5/16
181
275
63
facebook.com
có nhiều hướng lận các bác ạ. sale em tùy từng khách và tùy căn.
1 : Hướng vào của tòa nhà. căn hộ đc xem là 1 phòng trong tòa nhà đó. => Lối vào tòa nhà là hướng chính.
2 : đối với các căn hộ từ tầng 10 trở lên thì Sinh khí của đất lên căn hộ đó sẽ không còn. lấy hướng view ban công,. và ngược lại.
3, hỏi khách. khách muốn hướng nào. cửa hay view, xem giỏ hàng còn căn nào, có khách dắt theo thầy đi theo luôn các bác ạ.
tùy quan niệm. chứ nhà chung cư khó lắm.
Totally agreed!! :)

• Like
Reactions: vumayman8