Nâng cấp nội thất/ghế da Khi mua phụ tùng xe hơi cần lưu ý những gì ?

Tập Lái
6/11/19
1
0
0
28
Việc chọn mua phụ tùng xe hơi thay thế tốt, đồ chính hãng sẽ giúp cho xe của bạn được hoạt động tốt hơn, tăng tuổi thọ của xe cũng như giữ được vị thế tốt trong quá trình sử dụng. Hầu hết các loại xe hơi sau một thời gian sử dụng sẽ gặp phải rất nhiều vấn đề nếu máy móc bị hỏng hóc , xuống cấp. Vì thế việc lựa chọn mua phụ tùng chính hãng là việc làm cần thiết cho xế yêu của bạn .
Để giúp cho bạn có thể lựa chọn cho mình những mẫu phụ tùng chính hãng tốt nhất , bạn hãy tham khảo ngay những điều mà phụ tùng Mạnh Tùng chúng tôi chia sẻ dưới đây nhé.
Khi mua phụ tùng xe hơi cần lưu ý những gì ?

Những mẫu phụ tùng xe hơi phổ biến nhất trên thị trường hiện nay
- Phụ tùng xe hơi thay thế
  • Phụ tùng second hand
  • Phụ tùng chính hãng
  • Phụ tùng xe hơi nhái
Cách để giúp bạn phân biệt hàng nhái hàng thật
  • Phụ tùng xe ô tô chính hãng có bao bì được thiết kế và đóng gói theo quy chuẩn riêng của nhà sản xuất.
  • Phụ tùng chính hãng sẽ có tem chống hàng giả trên bao bì ngoài. Bao bì đóng gói chắc chắn, rõ ràng.
  • Linh kiện chính hãng luôn có mã code riêng biệt cho từng sản phẩm. Dựa vào mã code này, bạn có thể tra cứu được thông tin về sản phẩm trên website hoặc đối chiếc được với mã code của nhà sản xuất.
  • Phụ tùng nhái, giả có bao bì ngoài nhìn thường tạo cảm giác “rẻ tiền”, trên bao bì không ghi đủ những thông tin cần thiết như tên nhà sản xuất, xuất xứ, không có tem chống giả và thường không có chế độ bảo hành đi kèm đàng hoàng khi mua.
Chu trình thay thế phụ tùng xe
Sau một thời gian sử dụng xe , xe sẽ xuất hiện rất nhiều vấn đề , vì thế bạn nên đặt ra chế độ chăm sóc đặc biệt cho xế yêu của mình để xe được hoạt động một cách tốt nhất .
Trên đây là những lưu ý khi bạn mua phụ tùng xe hơi mà bạn nên biết , bạn có thể tham khảo thêm thông tin ngay tại đây nhé.
>> Tham khảo thêm : phụ tùng ô tô mazda ngay tại đây nhé