Hạng B2
15/5/19
220
645
94
35
Đã gần 100 ngày kể từ khi phát hiện ổ dịch trong cộng đồng của đợt dịch thứ tư. Thành phố đã triển khai giãn cách xã hội theo nhiều cấp độ tăng cường. Trong đó có gần 2 tháng siết chặt các biện pháp theo Chỉ thị 16 để phòng, chống dịch, thêm cả siết chặt giãn cách từ 23/8.

Khi nào mới được lái xe, hết cuồng chân đây?

*hình minh họa
Tình hình dịch bệnh vẫn chưa có dấu hiệu lắng xuống, thực tình hiện giờ cũng không còn hỏi khi nào hết dịch nữa mà chỉ tự hỏi khi nào được ra đường? Khi nào được lôi cái xe ra khỏi nhà chứ cuồng chân nó lên cái tầm rồi các bác?

Mọi năm dịp lễ 2/9 bí lắm cũng đưa gia đình về thăm người lớn dưới quê, năm nay vẫn đang chôn chân trong nhà từ cuối tháng 6. Nhiều anh em giỡn nhau thêm nữa tháng nữa thì quên luôn bản thân có bằng lái. Mấy đứa nhỏ trong nhà lúc đầu giãn cách cũng hay than với mình nhưng giờ cũng biết rồi chấp nhận số phận. Giờ ra đầu ngõ mua ổ bánh mì cũng không thể chứ nói gì đi đâu.

Cộng dồn 2 năm dịch này lại thì công nhận bể kèo hơi nhiều :D , nhưng giờ nhìn những hình ảnh thành phố vắng người trên báo mạng rồi cũng sắp quen. Cảm giác không còn cuồng chân như lúc đầu nữa, cũng không còn stress vì không được chạy xe mà giờ đã bước qua trạng thái chấp nhận hiện thức.

Bạn bè giờ không bảo thèm đi du lịch nữa, giờ quay qua hỏi nhau khi nào mới hết chôn chân một chỗ như hiện tại. Nhiều người quay qua hỏi nhau "khi nào mới được lái xe chạy thoải mái, hết cuồng chân đây", câu này em nhường lại cho các bác trả lời. :)
Thời điểm này các bác đã cuồng chân đến thế nào rồi? Các bác có mẫu chuyện cuồng chân mùa dịch nào cùng chia sẻ với anh em thêm vui ạ

Hạng C
30/5/17
512
625
93
43
Chẳng có gì mà phải cuồng chân lên bác ah ,cứ nghĩ đây là thời điểm nghĩ ngơi ,setup lại mọi vấn đề .Thời điểm này bảo toàn tính mạng là quan trọng nhất ,còn người còn của còn được đi chơi .

Hạng B2
5/7/18
436
397
63
Thời điểm này xe nào cũng bị nhốt... Khả năng sau giãn cách, ngành kiếm nhất là mua bán ac quy...:)

• Like
Reactions: Linh74
Hạng D
15/5/13
1.553
8.983
113
37
kiếm chiếc xe tải chở hàng đi, đăng kí luồn xanh, có giấy test là zọt.
Khi nào mới được lái xe, hết cuồng chân đây?

Hạng B2
9/3/21
223
137
43
Đúng là cuồng chân luôn các Bác ạ, cách đây 3 tuần mình lấy xe ra chở 2 vợ chồng đi chích Vaccine, cuồng đạp ghê, mà đường xe vắng nên các Bác xe tải chạy cũng ác liệt quá.

Hạng D
20/2/12
1.957
2.757
113
Chẳng có gì mà phải cuồng chân lên bác ah ,cứ nghĩ đây là thời điểm nghĩ ngơi ,setup lại mọi vấn đề .Thời điểm này bảo toàn tính mạng là quan trọng nhất ,còn người còn của còn được đi chơi .
SETUP gần 2 tháng nay rồi bác, giờ đúng là ngồi nhà riết chán!

• Like
Reactions: nguyenducngoan