Hạng C
6/6/16
654
873
93
Trước giờ em sử dụng bào hiểm chỉ cần gọi điện là anh em đến chụp hình và hỗ trợ nhiệt tình không rắc rối nhiều. Thậm chí có va quẹt nhỏ anh em còn kiu để nhiều nhiều hãy làm...

Nhưng lần này làm việc với PVI (Sông Tiền) thấy rất phức tạp. Đây là bảo hiểm Thaco tặng chứ không phải em mua. Em có vài thắc mắc.

1. Xe mình lái tự mình va quẹt vào cột hàng rào mà nhân viên PVI yêu cầu phải có giấy xác nhận của Công an địa phương, nếu không phải thanh toán 20% tổng giá trị tiền sửa chữa??? Cái này là lạ nhất. Nếu có va quẹt, tranh chấp thì công an mới có mặt chứ mình quẹt vào hàng rào nhà mình mà cũng phải kiu công an xác nhận??? Nếu em là công an cũng không rảnh đâu mà lo mấy vụ này!!
2. Đối với PVI thì mình phải thanh toán 10-20% giá trị sửa chữa??? Mà giá tại hãng thì cao ngất trời. Trước giờ cũng mới nghe (có sử dụng qua PTI, Bảo Minh, Pjico cũng ko nghe vụ này).
3. Có trầy xướt mà không báo liền PVI sẽ không thanh toán (nghe thì hợp lý nhưng các công ty bảo hiểm khác thì thường kiu để nhiều nhiều rồi báo 1 lần luôn). Cũng là 1 cái lạ trong cạnh tranh kinh doanh.​

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: 4bthang2b and dattd
Hạng D
4/5/12
2.320
1.627
113
Thảo Điền, Q2
www.facebook.com
Trước giờ em sử dụng bào hiểm chỉ cần gọi điện là anh em đến chụp hình và hỗ trợ nhiệt tình không rắc rối nhiều. Thậm chí có va quẹt nhỏ anh em còn kiu để nhiều nhiều hãy làm...

Nhưng lần này làm việc với PVI (Sông Tiền) thấy rất phức tạp. Đây là bảo hiểm Thaco tặng chứ không phải em mua. Em có vài thắc mắc.

1. Xe mình lái tự mình va quẹt vào cột hàng rào mà nhân viên PVI yêu cầu phải có giấy xác nhận của Công an địa phương, nếu không phải thanh toán 20% tổng giá trị tiền sửa chữa??? Cái này là lạ nhất. Nếu có va quẹt, tranh chấp thì công an mới có mặt chứ mình quẹt vào hàng rào nhà mình mà cũng phải kiu công an xác nhận??? Nếu em là công an cũng không rảnh đâu mà lo mấy vụ này!!
2. Đối với PVI thì mình phải thanh toán 10-20% giá trị sửa chữa??? Mà giá tại hãng thì cao ngất trời. Trước giờ cũng mới nghe (có sử dụng qua PTI, Bảo Minh, Pjico cũng ko nghe vụ này).
3. Có trầy xướt mà không báo liền PVI sẽ không thanh toán (nghe thì hợp lý nhưng các công ty bảo hiểm khác thì thường kiu để nhiều nhiều rồi báo 1 lần luôn). Cũng là 1 cái lạ trong cạnh tranh kinh doanh.​
Bác lục lại hd bảo hiểm coi có điều khoản này ko

Hạng C
6/6/16
654
873
93
Bác lục lại hd bảo hiểm coi có điều khoản này ko

Đọc rồi... Nó hay lắm, mấy cái nghĩa vụ trách nhiệm nó ghi chung chung là "Theo nguyên tắc hoặc Quy tắc bảo hiểm số mấy" của PVI chứ ko nêu rõ ra. Thành ra có chuyện nó đưa toàn cái bất lợi cho chủ xe ra. Như em vừa gọi hỏi tổng công ty PVI thì có điều khoản chủ xe phải chịu 10-50% tùy trường hợp, nhưng khi mua có ai nhắc tới đâu, hợp đồng cũng đâu có ghi, nó nằm trong phần Quy tắc ẩn trong hợp đồng.

Hạng D
19/7/11
1.795
6.940
113
Giá trị bảo hiểm nhiều không anh? Nào giờ mình xài bảo hiểm PVI không vấn đề. 5 3tr đều làm cho mình cả, hướng dẫn ghi tờ khai luôn vấn đề gì.

Chỉ có thiệt hại quá lớn thì mới cần biên bản của CA, lúc đó anh gởi tiền cà phê cho cậu giám định thì mọi việc sẽ dễ dàng

• Like
Reactions: nguyenbachaulk
Hạng C
6/6/16
654
873
93
Giá trị bảo hiểm nhiều không anh? Nào giờ mình xài bảo hiểm PVI không vấn đề. 5 3tr đều làm cho mình cả, hướng dẫn ghi tờ khai luôn vấn đề gì.

Chỉ có thiệt hại quá lớn thì mới cần biên bản của CA, lúc đó anh gởi tiền cà phê cho cậu giám định thì mọi việc sẽ dễ dàng

Chỉ có 6,4tr thôi thì ra công an làm gì? Nhờ xong đi nhậu mất cả triệu vậy thôi đóng luôn cho khỏe.

Hạng D
19/7/11
1.795
6.940
113
Chỉ có 6,4tr thôi thì ra công an làm gì? Nhờ xong đi nhậu mất cả triệu vậy thôi đóng luôn cho khỏe.

cao như mình nói là lên đến tiền trăm triệu

chứ vài hay vài chục thì không thành vấn đề, mình đã từng làm bảo hiểm 25tr do hốt 2 thằng khùng tạt đầu bất ngờ. Có ảnh chụp hiện trường là xong chứ không cần biên bản CA

Hạng D
9/5/16
1.182
3.616
113
124
Rút kinh nghiệm thôi, đúng ra phải thương thảo hợp đồng trước khi đặt bút ký và chuyển tiền, chứ chung chung mà bút sa là gà chết.

Hạng C
6/6/16
654
873
93
Rút kinh nghiệm thôi, đúng ra phải thương thảo hợp đồng trước khi đặt bút ký và chuyển tiền, chứ chung chung mà bút sa là gà chết.

Bảo hiểm Thaco tặng lúc mua xe bác ơii... Đúng là của biếu là của lo, của cho là của nợ như Mai An Tiêm từng nói!

• Like
Reactions: 4bthang2b
Tập Lái
4/12/15
12
6
3
36
Quận 5
www.vinnyvu.com
Cái này chắc bác xui gặp trúng ông giải quyết chặt quá. Bạn e cũng đc tặng PVI mỗi lần bị gì nó giải quyết trong 3 nốt nhạc. Mà toàn bị nặng. Rớt đầu, trầy tan hoang cửa v.v mà chả khó dễ gì.
Còn em mua sau đuoc tặng của PTI cũng chủ quan để nhìu nhìu rồi làm (khoảng 13tr mấy) thì bị bắt miễn thường 2tr mấy. Nhưng cũng kg cần công an gì cả. Cứ làm tờ khai rẹt rẹt là xong thôi