Hạng C
18/9/12
601
364
63
Tp Hcm
Khoá bánh xe ở Khu VinPear Tân cảnh
Trong khu vực Vinpear Tân cảng (Công viên trung tâm): Tối hôm nay đi thấy có các hành vi trái PL như sau ( trong hình).
Nên mời các Bác có ý kiến ( tui sẽ có nhận định về tính pháp lý sau)

• Like
Reactions: nguyenhaqb
Hạng B1
6/3/15
61
47
18
41
Mình bị 1 lần trong khu này,chở con bé con đi vô chơi vì nghe công viên đẹp,khi vô đậu xe ở lề đường thấy nhìu xe cũng đang đậu (trong hầm xe nó ko nhận xe khách ngoài ).xong ra bị khóa bánh như trên hình,mình thắc mắc thì nói dân chung cư mới được đậu,còn ở ngoài thì tự tìm chổ gởi hoặc đi taxi đến..xong mình hỏi vậy tôi zô mua nhà,thăm người bạn hay ăn uống ở đây thì sao thì bảo vệ nó nói gọi người bảo lãnh nếu thăm ng,mua nhà thì phải có cty hoặc chủ nhà bảo lãnh..còn ko bị phạt 400k..đế lúc đó đành "lây kim bài miễn tử" ra nói đang đi làm,nó nhìn xong ko phạt,nhưng trong lòng bực mà nghĩ khu nó chắc có luật riêng.

Hạng C
18/9/12
601
364
63
Tp Hcm
Biển này chắc chắn không phải của GTVT cắm rồi, ở đây có nhà nước riêng chăng?

Có khả năng là thế... khi “ông Vin” ngày càng thò vòi bạch tuộc từ đất quân cảng ra đất dự án dân sự....Hành vi khoá tài sản của người khác cũng là VpPL đó Bác, tuy nhiên chưa đến mức truy cứu Tnhs nhưng theo Luật ds 2015, nếu bên nào vi phạm PL và có lỗi làm ảnh hưởng đến bên kia thì phải bồi thường. Mời Bác 67 tiến công vào lĩnh vực dân sự: cơ bản là các điều khoản trong Blds 2015 ( hay lắm Bác 67 à, nó liên quan mọi khía cạnh cuộc sống, từ hợp đồng cho đến thừa kế, đất đai, di chúc.,...vv)

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
18/9/12
601
364
63
Tp Hcm
Mình bị 1 lần trong khu này,chở con bé con đi vô chơi vì nghe công viên đẹp,khi vô đậu xe ở lề đường thấy nhìu xe cũng đang đậu (trong hầm xe nó ko nhận xe khách ngoài ).xong ra bị khóa bánh như trên hình,mình thắc mắc thì nói dân chung cư mới được đậu,còn ở ngoài thì tự tìm chổ gởi hoặc đi taxi đến..xong mình hỏi vậy tôi zô mua nhà,thăm người bạn hay ăn uống ở đây thì sao thì bảo vệ nó nói gọi người bảo lãnh nếu thăm ng,mua nhà thì phải có cty hoặc chủ nhà bảo lãnh..còn ko bị phạt 400k..đế lúc đó đành "lây kim bài miễn tử" ra nói đang đi làm,nó nhìn xong ko phạt,nhưng trong lòng bực mà nghĩ khu nó chắc có luật riêng.

Đúng như Bác nói, vào thời điểm của Bác bị khoá ( lúc đó tại đầu đg còn có bảng ghi phạt đến 700-900k nữa kìa). Nhưng hôm nay các Bảo vệ ở đây có lý lẽ hoa mỹ hơn là: Khi thấy otto đậu lâu, xe máy cũng thế sẽ “được” khoá bánh để bảo vệ tài sản giúp...( do tui có ý kiến với các Bv khi thấy các hành vi nêu trong hình), có thể có nhiều phản ứng của người dân bị khoá vì vậy: nên họ đã thay đổi cách thức “nhẹ nhàn” hơn, ko thô bạo như xưa!!

• Like
Reactions: Mr_Kit
Hạng B1
6/3/15
61
47
18
41
Đúng như Bác nói, vào thời điểm của Bác bị khoá ( lúc đó tại đầu đg còn có bảng ghi phạt đến 700-900k nữa kìa). Nhưng hôm nay các Bảo vệ ở đây có lý lẽ hoa mỹ hơn là: Khi thấy otto đậu lâu, xe máy cũng thế sẽ “được” khoá bánh để bảo vệ tài sản giúp...( do tui có ý kiến với các Bv khi thấy các hành vi nêu trong hình), có thể có nhiều phản ứng của người dân bị khoá vì vậy: nên họ đã thay đổi cách thức “nhẹ nhàn” hơn, ko thô bạo như xưa!!
Như vậy là ko còn đòi phạt nữa hả Bác ? nếu bv nói giữ xe giùm như vậy mà ko phạt thì minh sẵng sàng gởi 30k để bv uống cf.

Hạng D
21/2/17
1.568
1.693
113
43
Ngoài ra công viên ở đây bv còn nhìn mặt để hỏi thẻ cư dân. Mặt "ngu ngu" với ăn mặc hơi xuềnh xoàng là bị chặn không cho vô công viên.