Hạng D
22/2/08
4.299
452
83
53
google.com
Em gặp một tình huống khá buồn cười. Chiều nay sách xe đi công chuyện, đến nơi rút chìa khóa mà không bấm lock cửa. 15 phút sau vào xe, vừa đút chìa khóa vào để khởi động, trời ơi: cửa tự động lock lại, đèn harza sáng liên tục, còi kêu in ỏi. Hú hồn không biết làm sau tắt cả. Rút chìa khóa ra nó vẩn kêu và nháy đèn ỏm tỏi..sau một hồi lay hoay vẫn không sau reset được. Mọi người xung quanh bắt đầu dòm ngó, làm sau bi giờ, thui đề máy cho chạy luôn ráng chút xúi tới nhà tính tiếp. Trên đường mọi người nhìn mình như người bị hâm (còi kêu hồi). Về được tới nhà mừng quá nhưng tắt máy rút khóa mà xe vẫn còn báo động om sòm. Sau một hồi hí hoáy với chìa khóa xe hết kêu. Nếu bác nào không tin thì test thử (Xe em 1.8 MT)

Hạng B2
11/8/08
338
19
28
RE: Khóa chống trộm

Nhưng sao xe lại hú mới lạ? chắc lúc bác xuống xe, cưa chưa đóng hẳn mà bác bấm lock? nên khi vào xe bác mở thì nó mới hú. E cũng bị vài lần đo tò mò nhưng ấn unlock là hềt thôi

Hạng D
27/6/08
1.135
22
63

Nó cũng là máy móc thôi mà bác. trách móc chi mà tội em nó hả bác.

Hạng B2
31/1/06
194
0
0
37

Là sao bác,xe e để trong nhà ko bấm lock cửa rồi vô đút chìa khoá vô khởi động vẫn bình thường mà bác,đâu có gì đâu.Hay tại xe e trống chộm bị hư hay tại xe bác chống trộm nhạy quá vậy???[8|][8|]

Hạng C
24/8/06
732
84
18
52
HN
www.excite.com

Nếu bạn kích hoạt việc đóng cửa xe bằng remote và bạn mở xe bằng chìa khóa thì đương nhiên nó sẽ kêu inh ỏi báo động (có kẻ đột nhập:D). Khóa cửa bằng chìa khóa thì khi mở cũng phải mở bằng chìa khóa thì nó mới không kêu. Không tin bạn hãy mang xe ra chỗ vắng mà thử sẽ biết ngay.:D