Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Khóa Chốt cho cerato 2019

Tập Lái
18/10/18
11
1
3
Chào các Anh Chị,
Em mới mua chiếc Cerato về , mà tình hình là thằng nhỏ nhà em, hắn ngồi là hắn phá hoài cái khóa cửa, nay em phát hiện thấy, dù em có khóa cái chốt bên Ghế Tài cho toàn bộ 4 cửa rồi, mà khi thằng nhỏ chỉ cần kéo tay nắm cửa ra một phát, là chốt cửa hắn cũng xoay theo.

em ko hiểu sao lại vậy, lúc trước em sài xe kia moning, thì khi được khóa chốt, thì có kéo tay nắm đi chăng nữa, cái chốt vẫn nằm yên một chổ, ngoại trừ mình tự mở chốt .

giải thích giúp em vấn đề này với. !!! bất an quá.

Hạng B2
22/4/16
144
146
43
Q9, HCM
KIA cerato bác khoá cửa là toàn bộ 4 cửa sẽ lật chốt ( khoá hết), lúc đó chỉ có cửa ghế lái mở được thôi, còn 3 cửa còn lại bó tay bác nhé ( xe em cũng cerato), có khi nào cụ ấn nhầm Mở không chừng, tại mở nó cũng kêu cái cạch mà :D,

Attachments

Tập Lái
18/10/18
11
1
3
KIA cerato bác khoá cửa là toàn bộ 4 cửa sẽ lật chốt ( khoá hết), lúc đó chỉ có cửa ghế lái mở được thôi, còn 3 cửa còn lại bó tay bác nhé ( xe em cũng cerato), có khi nào cụ ấn nhầm Mở không chừng, tại mở nó cũng kêu cái cạch mà :D,
tks bác, mình thử nhiều lần luôn, cứ cấm riêng cái tay nắm mở ra, là cái chốt đi theo luôn, quay phim cho bên người bán xem giúp, nhưng chưa thấy phản hồi, mai phải đi về quê, nên đang lo quá , thằng nhỏ nó nghịch quá.

Hạng B2
27/9/18
242
177
58
37
Bác mua bản 2.0 hay 1.6? Hình như bản 2.0 của vn mình vẫn xài hộp số 6 cấp cũ chứ chưa chuyển qua giống CVT như bên honda(kia là IVT gì đó, khác cách gọi)???
Bác có thể cho em biết mức tiêu hao nhiên liệu trung bình em nó tầm bao nhiêu ko?

Hạng D
3/9/08
4.594
46.902
113
2 cửa phía trước là tự động mở được kể cả khi đã clock.. 2 cửa phía sau thì phải bật lẫy.
Tốt nhất là nhắc nhở cấm trẻ con phá phách cửa khi xe đang chạy..seatbelt lại thì mình dễ kiểm soát hơn.

Tập Lái
27/9/18
43
25
18
40
Xe mình 2. 2019 auto lock khi chạy nhưng ghế tài ghế phụ mở lẫy là mở thoải mái nha bác chỉ lock 2 ghế sau. Bản 2. vẫn xài hộp số AT . Hộp số IVT sida bác ơi sau 100k KM là bắt đầu khổ ải cũng may là anh Hải chưa lắp cái đó cho xe VN chắc phải qua bản facelift 2 năm nữa.

Hạng B2
27/9/18
242
177
58
37
Xe mình 2. 2019 auto lock khi chạy nhưng ghế tài ghế phụ mở lẫy là mở thoải mái nha bác chỉ lock 2 ghế sau. Bản 2. vẫn xài hộp số AT . Hộp số IVT sida bác ơi sau 100k KM là bắt đầu khổ ải cũng may là anh Hải chưa lắp cái đó cho xe VN chắc phải qua bản facelift 2 năm nữa.
Em nó ăn uống thế nào bác? CVT thì dc cái mượt và tiết kiệm xăng. Mình đi lại nhiều nên rất cân nhắc khoản ăn uống

Tập Lái
12/11/15
13
7
3
41
xe này có khóa trẻ em 2 cửa sau mà bác, nằm gần ổ khóa ngậm cửa đó bác, chở trẻ em nên khóa khóa đó... còn clock cửa chỉ ko cho người ngoài mở, còn người trong xe mở bình thường phòng trường hợp xe gặp sự cố để thoát hiểm nhanh .

Hạng B2
22/4/16
144
146
43
Q9, HCM
Xe lock khoá của bác chủ thế nào rồi ạ. Em xl, đúng là bấm lock thì 4 cửa đều lật, tuy nhiên 2 khoá tài + phụ vẫn mở bt từ bên trong, 2 cửa sau ko mở được.
Còn khoá Children Lock ( chốt nhỏ gần hõm khoá bên trong xe) thì gạt sẽ lock cửa bên trong ( Manual thôi), chưa kiểm tra 4 cửa, chắc chỉ có 2 cửa ghế sau. Đang đi công tác nên ko có xe để ktra