Tập Lái
24/4/10
12
0
0
Tình hình là cánh cửa phía Tay lái con Ford Mondeo của em tự nhiên không hoạt động, Chế độ khoá tự động không hoạt động nên mỗi khi xuống xe, em nhấn nút khoá từ chìa thì các cửa không khoá được. Nhấn nút xong thì các cánh còn lại tự động khoá, rồi lại tự động mở ngay sau đó. Xe em để ở bãi nên hơi lo , bác nào có kinh nghiệm hay biết chổ nào sửa được sự cố này,kính mong chỉ giáo giúp.

Hạng C
1/3/07
856
7
18
TP. Cần Thơ
pác kiểm tra lại xem nắp capo trc, capo sau, hay 1 trog 4 cửa có khít hết chưa. r test lại thử,
Nếu chưa được thì tháo cọc bình ra đợi khoảng 5 phút, gắn vào test thử

Tập Lái
24/4/10
12
0
0
Cảm ơn bác nnppl đã tư vấn, em đã làm theo cách bác ưoớng dẫn nhưng cũng không có kết quả. Mang ra gagarge trên đường Phạm Ngũ Lão GV, NV ở đây sau một hồi tháo ra xem rồi kết luận, mạch bị hư (chắc bác này không biết nguyên nhân nên phán đại, em đoán thế). Bây giờ thì khoán em hoạt động lúc được lúc không. Chắc kiểu này phải đưa vào hãng reset lại, không biết có được không và chi phí thế nào.

Hạng B2
26/9/08
357
44
28
mrbrave nói:
Tình hình là cánh cửa phía Tay lái con Ford Mondeo của em tự nhiên không hoạt động, Chế độ khoá tự động không hoạt động nên mỗi khi xuống xe, em nhấn nút khoá từ chìa thì các cửa không khoá được. Nhấn nút xong thì các cánh còn lại tự động khoá, rồi lại tự động mở ngay sau đó. Xe em để ở bãi nên hơi lo , bác nào có kinh nghiệm hay biết chổ nào sửa được sự cố này,kính mong chỉ giáo giúp.

Ổ khóa bên tài của bác die rồi, cái lẫy khóa nó bị lờn rồi. Bác có thể khóa cưỡng bức bằng chìa (đút chìa vào khóa chứ ko dùng remote). Bác nên thay cái ổ khóa mới bên tài, chứ đừng sửa nhé. Vì sửa đi được khoảng tháng hơn là bị lại thôi.