Hạng B2
4/8/13
281
160
43
Dear các bác,

Lâu rồi em chưa up được cái gì gọi là cô hồn , hôm nay mưa gió đâm ra rảnh. Em mổ con focus hatch back của em ra độ khóa cửa tự động và nháy đèn phanh khi đạp phanh ở tốc độ > 35km/h. Việc nháy đèn phanh giúp các xe đi sau quan sát và xử lý tình huống tốt hơn, đề phòng tai nạn-hôn đ í t nhau, khì khì :D. Cái này đi cao tốc hoặc đường phố đông đúc thì hữu ích lắm đây :|

Thực ra thằng Focus thì có thể enable tính năng Auto Lock và Cruise Controller, em đã enable cho xe này nhưng không sướng các bác ạ, ko sướng là ở chỗ tắt máy nó đếch mở cửa ra cho em :|. Em Disable nó lại và chơi đồ của mình thiết kế sướng hơn.

Như những thiết bị đã cung cấp cho khách hàng, phiên bản mới này cũng ko có gì thay đổi ngoại trừ tính năng nháy đèn phanh khi phanh xe ở tốc độ > 35km/h hoặc đạp phanh ở tốc độ 20 km/h làm xe dừng gấp. Tóm tắt tính năng như sau:

- Khóa cửa xe ở tốc độ 8km/h.
- Tự mở cửa khi tắt máy.
- Mở 1 cửa, các cửa khác tự động được mở theo.
Cuối cùng: Luôn đảm bảo cửa xe được khóa khi lăn bánh :D

Đây là hình ảnh em độ:

Đấu nối thiết bị vào cổng OBD2 trên xe, hàn thiếc + băng bó cẩn thận. Mấy việc này thì là chuyên môn của em, vẩy tay phát là xong :) .

Em ngắt hoàn toàn dây đèn phanh của xe ra, sau đó hàn đấu nối vào thiết bị điều khiển. Kết quả là đèn xe sẽ được nháy 3 lần khi phanh thỏa mãn các điều kiện đã nói ở trên.

Tối nay quay cái video để chứng minh, ko các bác tưởng em chém gió :D .

Sản phẩm này là V4.0 các bác nhóe. Cám ơn các bác đã đọc bài, chúc các bác lái xe an toàn !

• Like
Reactions: Hồng Cơ Group
Tập Lái
7/12/15
4
1
3
38
Binh Duong
KIA rondo bản tiêu chuẩn .. Bác làm dc ko ? chi phí và thời gian ? add zalo có gì báo , mình bít nha..thanks Bác

Hạng B2
4/8/13
281
160
43
KIA rondo bản tiêu chuẩn .. Bác làm dc ko ? chi phí và thời gian ? add zalo có gì báo , mình bít nha..thanks Bác

Các bác trong HCM có thể qua 433 An Dương Vương lắp đặt. Bên này nhập thiết bị của bên em về làm. Số đt đơn vị đó đây ạ: 0938 904 099

• Like
Reactions: Rondo8x
Hạng B2
23/5/13
322
207
43
Bà Rịa
..nhấp nháy đèn phanh cũng có có lý đó,nhưng liệu có giảm tuổi thọ bóng ko bác?

Hạng B2
4/8/13
281
160
43
Deenf
..nhấp nháy đèn phanh cũng có có lý đó,nhưng liệu có giảm tuổi thọ bóng ko bác?
ko hề giảm nhé bác, đèn sợi đốt chứ ko phải đèn compact bác à. Đèn sợi đốt chỉ tổn thọ khi nó sáng quá công suất và hao mòn theo thời gian.

• Like
Reactions: naisoc
Hạng B2
1/3/13
374
339
63
Đồ chơi này thấy nhiều người cần...Anh em trong hội không thì bác fix và công khai giá luôn ! dịch vụ tốt là anh em ủng hộ!

Hạng B2
4/8/13
281
160
43
Đồ chơi này thấy nhiều người cần...Anh em trong hội không thì bác fix và công khai giá luôn ! dịch vụ tốt là anh em ủng hộ!

Giá cả thì bên em từ trước tới giờ đều rất công khai đó bác. Bác xem giá bán lẻ tại: http://doxe24h.com/shop/product/view/1/39.html

Nếu các bác mà đi theo HỘI thì sẽ có chính sách giá tốt cho các bác. Salon lắp đặt được chỉ định khu vực quận 5 nhé các bác.