Lơ Xe
6/6/04
15.562
12.404
113
Vietnam
www.otosaigon.com

Trong hai ngày 25, 26 tháng 7 năm 2009 vừa qua tại văn phòng Honda Kim Thanh , hai chuyên gia hàng đầu của Hiệp hội Âm thanh xe hơi châu Âu (EMMA) là Peter Flodkvist và Ketil Skjei đã tổ chức khóa huấn luyện “Trọng tài âm thanh xe hơi” cho các thành viên đại diện của EMMA tại Việt Nam.
Khóa huấn luyện chủ yếu được chia làm hai phần chính: kiểm tra chất lượng âm thanh và kiểm tra kỹ năng lắp đặt thiết bị âm thanh.

Thực hành chấm điểm chất lượng & lắp đặt hệ thống âm thanh xe
Qua hai ngày được huấn luyện và hướng dẫn cặn kẽ bởi hai chuyên gia nổi tiếng hàng đầu châu Âu, các thành viên trong ban trọng tài đã trải nghiệm và khám phá được những điều thú vị về chất lượng cũng như kỹ năng lắp đặt âm thanh xe hơi theo tiêu chuẩn châu Âu.

Dự kiến trong tháng 10 sắp tới, EMMA Việt Nam sẽ bắt đầu tổ chức cuộc thi âm thanh xe hơi đầu tiên. Đây được xem là sự khởi đầu cho người đam mê âm thanh ô tô tại Việt Nam có các khái niệm và nhu cầu mới về tiêu chuẩn lắp đặt cũng như chất lượng âm thanh cho chiếc “xế” cưng của mình.
Việc EMMA có đại diện chính thức và hoạt động tại Việt Nam thật sự là một bước chuyển mình khá lớn và bổ ích cho ngành âm thanh ô tô trong nước. Hy vọng từ đây, với sự hỗ trợ của tổ chức EMMA Việt Nam, các nhà lắp đặt và thiết kế âm thanh ô tô sẽ có đủ trình độ và khả năng nâng cấp tay nghề lên một tầm cao mới.

EMMA là một tổ chức chuyên xác lập tiêu chuẩn để đánh giá chất lượng và kỹ năng lắp đặt âm thanh ô tô cho châu Âu nói riêng và toàn thế giới nói chung. Hiện EMMA đã có mặt tại các nước châu Á như Trung Quốc, Hàn Quốc, Malaysia, Philipine, Thái Lan …. Tại Việt Nam, diễn đàn otosaigon.com là đại diện của tổ chức này.

Lơ Xe
6/6/04
15.562
12.404
113
Vietnam
www.otosaigon.com
Các thành viên sau khóa học được cấp phát giấy chứng nhận trọng tài Emma cấp Quốc Gia

Bác Mai Do Tran

Bác Tin Tin

Bác Đức - giám đốc kỹ thuật bên Honda Kim Thanh

Bác Thanh - chủ cửa hàng âm thanh xe hơi HP Tân Phú

Bác giáo làng OS QHA_VN

Bác Long Thinh Audio... chủ cửa hàng Long Thinh Audio ở HN

Bác HV2K_4

Bác Zippo...

Bác Bman

Bác Kien Vkool

Bác Công Thành - chủ cửa hàng âm thanh xe hơi Công Thành Audio

Last edited by a moderator:
Lơ Xe
6/6/04
15.562
12.404
113
Vietnam
www.otosaigon.com
Khóa học đã thành công tốt đẹp, xin cảm ơn các thành viên đã tham dự chương trình, với hy vọng các trọng tài Emma Việt Nam sẽ có nhiều kiến thức về tư vấn chất lượng & lắp đặt âm thanh xe hơi cho các thành viên OS và các khách hàng.

Cũng xin cảm ơn ban giám đốc Honda Kim Thanh đã tạo điều kiện cho BTC sử dụng mặt bằng, phòng họp và sân bãi v.v..trong việc tổ chức khóa học thành công và tốt đẹp.

Hạng B1
17/7/07
82
0
6
14
Bác nào có đchi hoặc số đt của bác này cho e xin ah.
Chả là e gần nhà bác ý, đang muốn nhờ bác ý tư vấn âm thanh cho vợ 2.
Thanks

Hạng B2
20/2/09
208
31
28
Chúc mừng OS đã tiến thêm 1 bước mới. Mong là cuộc thi âm thanh sắp tới sẽ diễn ra thật tốt đẹp.

PS: tháng 10 thi rồi mà sao giờ này chưa thấy thông tin gì để các "thí sinh" còn chuẩn bị vậy bác lơ?