Hạng B2
8/8/05
499
262
63
Conn
Bác mua em Đức bình dân này nè. Xe em mới mua lại gần như mới 4k km, hôm qua về Châu Đốc chạy ok lắm Bác. Em đã từng đi GLK250-2014 kg bằng em Bình dân này.
View attachment 1894793
Con nay thi ngon roi. No y chang Audi, chi khac cai logo. Xenhap thi hon Mec lap rap vn roi. Dong mo cua thi biet ngay xe nao chat luong roi.

Hạng C
22/4/15
673
4.025
93
Nếu muốn chơi xe Đức thì phải có rất nhiều tiền và mua xe mới luôn, không nên mua xe cũ (vì thiếu tiền). Bởi xe Đức sau khi mua thì phải "cung phụng" cho em nó rất nhiều.
Giá trị của xe Đức không nằm ở chỗ ổn định, bền bỉ, tiết kiệm, mà nó nằm ở chỗ đẳng cấp, thể thao và mạnh mẽ. Nó như 1 vật để bạn chứng tỏ đẳng cấp của mình. Ví như 1 cái đồng hồ cơ Thụy sĩ vậy, giá nó rất rất đắt, nhưng chạy không chính xác bền bỉ và trâu bò bằng con đồng hồ Casio có giá thấp hơn đến hàng trăm lần, thậm chí hàng nghìn lần.
Vấn đề là bác cần 1 cái DH để xem giờ, hay 1 món trang sức để chứng tỏ, vậy thôi.
X3 đời 2016 thì không cũ lắm đâu bác, mua cũ đã được khấu hao hơn 700 tr rồi. Bác có chạy xe Đức chưa? Đôi khi nên sắm 1 con chạy để cảm nhận sự khác biệt giữa các loại xe! Ai rồi cũng die! Nên thử! ( nếu đủ tiền).
Còn về đồng hồ, bác cũng nên sắm thử 1 cái bằng vàng đúc của hãng nổi tiếng Thụy Sỹ, sau này bác có thể để lại cho cháu cố của bác xài, đôi khi nó là món hời về sau đó!
Quan điểm của ai rồi cũng sẽ thay đổi theo thời gian!

Hạng B2
26/11/18
335
221
43
24
X3 nhưng mà bác phải kiếm xe nào chất với lại odo ít và khi mua thì cụ nên mang lên hãng để test xe cho thật kỹ gồm : Lịch sử thay nhớt, xe đi nhiều thì đã thay những gì, có bị đâm đụng hay ngập nước và những món thay thì gồm những gì.
Con bim 5 2011 cũ của em mua từ mới mà đi đến 48k là phải bắt đầu thay linh tin rồi thay nhiều quá nên em cho em nó ra đi hồi 2018 và lấy con Audi a6

Hạng B1
6/8/13
60
15
8
Em có X3 sx 2015 chạy 3.3 vạn. Đang dán trắng ngọc trai tekwrap nội thất kem.

Xe options thêm: NBT, Vô Lăng M, Màn hình Tốc độ Digital 6WA, Loa Harman Kardon, Cam lùi, Ngoại thất tekwrap Ngọc Trai, Nội thất kem + dán 3M Carbon sần. Bảo hành bảo dưỡng lý lịch trong hãng.

Giá nào bán được nhỉ? Có ku em đang trả 1.5 tỷ net nhưng em thấy không ok lắm. Cụ nào máu pm nhỉ. Xe em ở HN.

Hạng B1
28/11/17
59
18
13
44
BMW bề ngang to nên đi trong phố cũng không hoàn toàn tiện lợi đâu ạ. Cá nhân em thấy mấy xe bình dân như CRV tuy dài nhưng bề ngang nhỏ hơn một chút đi phố vẫn tiện như X3, lại được ngồi rộng rãi thoải mái và chi phí nuôi xe rẻ hơn kha khá.

Còn tất nhiên nếu bác đã thích X3 thì quất thôi ạ, đó vẫn là một sự lựa chọn tốt.
e cũng mê X3, còn kích thước của X3 chỉ hơn CRV gần 3 cm nên ko quá khác biệt. Đi X3 chắc chắn sẽ hơn CRV.

Tập Lái
16/6/17
1
1
3
TPHCM
Mình chưa đi X3.
Mình đi 3Series.
BMW là chiếc xe lái “sướng”, êm, đầm, an toàn thật sự. Bốc nhất khi chuyển qua sport, đạp phát nào dính ghế phát đấy! Hehee
Chi phí bthuong, ko đắt lắm đâu. Mình nghĩ BMW lựa chọn KHÔNG THỂ NÀO HỐI HẬN.
Quan trọng lịch sử xe đó thế nào thôi.

Hạng B2
1/3/18
203
72
48
50
Bác có xe Đức không, đưa lên trước đi rồi bàn tiếp :)
Còn của mình đây E90 2010 (9 năm rồi), giờ hơn 6 vạn, con này của mình nó chỉ bị cái nghiện "xăng" nội thành tầm 17-18 lít/100 km và mình đang tính đổi lên con nghiện khác là F30 (2012-2013) vì hao xăng quá tài chính mình cũng k đc mạnh, chạy riết mà mình cũng bị thành con nghiện chỉ chạy xe Đức cũ vì mua lại rẻ, phụ tùng với người không biết nhiều về xe như mình thì chỉ dám làm ở Gagare ngoài (thường làm ở Auto911), chưa nằm đường bao giờ nên có lẽ thế mình chả có gì phải bực bội khi nuôi thằng nghiện này.
View attachment 1893682 View attachment 1893681 View attachment 1893680 View attachment 1893679 View attachment 1893683 View attachment 1893684
Bác chạy kiểu 10km /giờ hay sao mà 17-18 lít. Tôi chạy tính trung bình 20km/giờ và 13.1 lit :)

Tập Lái
15/4/17
29
4
3
Em có X3 sx 2015 chạy 3.3 vạn. Đang dán trắng ngọc trai tekwrap nội thất kem.

Xe options thêm: NBT, Vô Lăng M, Màn hình Tốc độ Digital 6WA, Loa Harman Kardon, Cam lùi, Ngoại thất tekwrap Ngọc Trai, Nội thất kem + dán 3M Carbon sần. Bảo hành bảo dưỡng lý lịch trong hãng.

Giá nào bán được nhỉ? Có ku em đang trả 1.5 tỷ net nhưng em thấy không ok lắm. Cụ nào máu pm nhỉ. Xe em ở HN.
Bác inbox e chút hình và info với e ở HN