Hạng B2
24/3/17
217
247
58
Nếu muốn chơi xe Đức thì phải có rất nhiều tiền và mua xe mới luôn, không nên mua xe cũ (vì thiếu tiền). Bởi xe Đức sau khi mua thì phải "cung phụng" cho em nó rất nhiều.
Giá trị của xe Đức không nằm ở chỗ ổn định, bền bỉ, tiết kiệm, mà nó nằm ở chỗ đẳng cấp, thể thao và mạnh mẽ. Nó như 1 vật để bạn chứng tỏ đẳng cấp của mình. Ví như 1 cái đồng hồ cơ Thụy sĩ vậy, giá nó rất rất đắt, nhưng chạy không chính xác bền bỉ và trâu bò bằng con đồng hồ Casio có giá thấp hơn đến hàng trăm lần, thậm chí hàng nghìn lần.
Vấn đề là bác cần 1 cái DH để xem giờ, hay 1 món trang sức để chứng tỏ, vậy thôi.

Dạ thím có biết bác chủ Cafe Trung Nguyên cũng là trùm xe lướt, xe cũ ko bác? Xe cũ còn bảo hành, rẻ hơn vài trăm thậm chí cả tỷ dại gì ko mua ? Em cũng là người chơi xe Đức lướt, hiện tại chạy Audi A4 2017 lướt, đi 10 tháng rồi chẳng có bất cứ lỗi nào luôn. Đừng nghĩ xe lướt xe cũ là ko bền nhé bác !

Hạng D
8/4/12
2.336
7.318
113
Mẹc và bim là 2 trường phái khác nhau, bác chủ quan tâm x3, ko biết có quan tâm mẹc ko? Nếu em thì em sẽ nghía thêm glc 250 2016

Hạng D
6/5/04
2.796
1.895
113
Vietnam
Dạ thím có biết bác chủ Cafe Trung Nguyên cũng là trùm xe lướt, xe cũ ko bác? Xe cũ còn bảo hành, rẻ hơn vài trăm thậm chí cả tỷ dại gì ko mua ? Em cũng là người chơi xe Đức lướt, hiện tại chạy Audi A4 2017 lướt, đi 10 tháng rồi chẳng có bất cứ lỗi nào luôn. Đừng nghĩ xe lướt xe cũ là ko bền nhé bác !

Mình có đọc nội dung của bác ý. Từ thực tế chạy xe Đức mới, và tim hiểu mình kết luận xe Đức 1 vài năm mua lợi hơn xe mới. Lão bạn mình cũng là chủ tịch vài công ty với doanh số tầm vài k tỷ / năm, nhưng mua 2 trong số 3 xe sang là xe lướt ( Merc S 500 và Lexus LS 460) chỉ mua 1 chiếc Porsche Cayenne là brandnew.

Ngoài ra bài của bác ý có một số nội dung không phù hợp với công nghệ xe Đức nên có hỏi bác ấy có chạy xe Đức hay không.

Nói túm lại, xe 3 năm chả có vấn đề gì cả, thêm 6-8 năm nữa vẫn ok, bảo trì bảo dưỡng ngon lành là được. Chạy ngon, tiết kiệm rất nhiều tiền mua xe mới.

Hạng C
22/5/16
867
398
63
Đi phố thì Kona, Ecosport nhé, bao nhỏ gọn luồn lách

Hạng D
13/8/11
1.456
764
113
Peugeot 3008 xem , đang chạy nó ,
P5008 ổn hơn k nhỉ bác @morson?

Gửi bác chủ thớt,
Mình đang sử dụng X3-XDrive 28i, đời cuối 1012, VIN 2013, mua lại cuối năm 2015. Mình chia sẽ với bác như sau:
- Xe X3 sử dụng nhún thuỷ lực ))) phù hợp dk khí hậu, đường gt tại Việt Nam nên k lo lắm, đến giờ vẫn xài ngon, chỉ thay bánh bèo (đệm cao su phuộc trước).
- Máy xe mình I6-3,0 lít, rất mạnh, tăng tốc nhanh, đi với Merc GL450 k bị bỏ rơi lại (đi cùng đoàn nên cần đồng tốc khi vượt xe khác). Xăng chỉ khoảng chung 9,0lít/100Km đường trường, cao tốc khoảng hơn 8,0 lít.
- Cách âm rất ok, vỏ xe hơi cứng nhưng an toàn (Runflat), tuy hơi ồn khi chạy trên 90Km/h.
- CF nuôi xe: đắt nhưng chạy được khoảng 8000-10000Km khi thay nhớt hãng, ra ngoài rẽ hơn dc 20%, bình thường vụ đậu đỗ, thay lốp hơi đau bụng nhưng nó an toàn cho tính mạng cả gia đình (Vỏ Runflat đắt từ gấp 1,5-2 lần vỏ thường). Tính ra không đắt hơn so với các dòng xe Nhật, Hàn nhiều (ước khoảng 20-30%) nhưng được cái an toàn, uên tâm trên mọi nẽo đường!

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
26/9/17
145
148
43
39
VIETNAM
Chứ với tôi thì tầm đó tiền mua xe mới santafe hay Everest chạy ba năm bán lại vẫn tốt hơn mua xe này . Một câu hỏi của thánh cuồng x3

Hạng B2
23/6/18
136
55
43
32
Nếu muốn chơi xe Đức thì phải có rất nhiều tiền và mua xe mới luôn, không nên mua xe cũ (vì thiếu tiền). Bởi xe Đức sau khi mua thì phải "cung phụng" cho em nó rất nhiều.
Giá trị của xe Đức không nằm ở chỗ ổn định, bền bỉ, tiết kiệm, mà nó nằm ở chỗ đẳng cấp, thể thao và mạnh mẽ. Nó như 1 vật để bạn chứng tỏ đẳng cấp của mình. Ví như 1 cái đồng hồ cơ Thụy sĩ vậy, giá nó rất rất đắt, nhưng chạy không chính xác bền bỉ và trâu bò bằng con đồng hồ Casio có giá thấp hơn đến hàng trăm lần, thậm chí hàng nghìn lần.
Vấn đề là bác cần 1 cái DH để xem giờ, hay 1 món trang sức để chứng tỏ, vậy thôi.
Cái đồng hồ thụy sĩ nào đắt mà chạy k chính xác thế???
Xe Đức nào k ổn định, bền bỉ, tiết kiệm nhiên liệu??
Đưa dẫn chứng đi bác.

Hạng D
3/2/17
3.545
4.544
113
Cái đồng hồ thụy sĩ nào đắt mà chạy k chính xác thế???
Xe Đức nào k ổn định, bền bỉ, tiết kiệm nhiên liệu??
Đưa dẫn chứng đi bác.
Cụ đây chém gió thôi.
E rất thích câu "xe ko thể hỏng cái gì nó ko có"
Những chiếc xe gọi là siêu bền vì nó có gì đâu mà hỏng. Máy móc cũng vậy, máy nó toàn đi bộ (công suất yếu) thì lại chẳng bền hơn với thằng phải chạy. Tiết kiệm nhiên liệu cũng vậy, thằng đi bộ đương nhiên là tốn ít sức hơn thằng chạy rồi.
Chung quy cái gì cũng có cái giá của nó

Hạng B2
4/5/16
240
152
43
Nếu bác chỉ chọn dòng xe sang đơn thuần thì có thể phân vân GLC hoặc X3. Em thì vẫn thích X3 hơn vì là người mê lái xe. So sánh cái xe bình dân với xe sang ở cái đẳng cấp là chưa đủ, mà còn là sự an toàn bảo vệ người ngồi bên trong thì người lái xe mới tự tin được. Chắc chắn GLC hay X3 dù cũ vẫn an toàn hơn Everest, Santafe, CRV dù các xe này có mới 100%.