Hạng B2
21/4/11
423
524
113
Nếu có điều kiện cứ mua xe Đức mới , 3-4 năm thay xe 1 lần . Xe Đức cũ từ 60k km trở lên thì chẳng chiếc nào dc coi là ngon cả . Chơi xe Đức cũ thì phải trình cao về kĩ thuật và am hiểu xe chút , còn muốn cái xe lành để đầu óc thảnh thơi lam an thì tuyệt đối ko nên chơi xe Đức cũ ...

Hạng D
21/3/16
1.014
665
113
Nếu muốn chơi xe Đức thì phải có rất nhiều tiền và mua xe mới luôn, không nên mua xe cũ (vì thiếu tiền). Bởi xe Đức sau khi mua thì phải "cung phụng" cho em nó rất nhiều.
Giá trị của xe Đức không nằm ở chỗ ổn định, bền bỉ, tiết kiệm, mà nó nằm ở chỗ đẳng cấp, thể thao và mạnh mẽ. Nó như 1 vật để bạn chứng tỏ đẳng cấp của mình. Ví như 1 cái đồng hồ cơ Thụy sĩ vậy, giá nó rất rất đắt, nhưng chạy không chính xác bền bỉ và trâu bò bằng con đồng hồ Casio có giá thấp hơn đến hàng trăm lần, thậm chí hàng nghìn lần.
Vấn đề là bác cần 1 cái DH để xem giờ, hay 1 món trang sức để chứng tỏ, vậy thôi.
Bác đừng đem suy nghĩ "nghe và sợ" của bác mà áp đặt cho mọi người. Nếu có điều kiện bác thử dùng xe Đức một lần rồi hãy khuyên người khác. Xe Đức ngoài an toàn thì nó còn lái sướng, tôi nghĩ đa số đi xe Đức là vì lý do này, còn chuyện khoe mẽ như bác nói chắc chiếm phần nhỏ.

Hạng B1
16/10/14
86
71
18
43
Bác có nhớ vụ tai nạn mới đây trên cao tốc Liên khương ko, mer 4 chỗ mất lái bay qua giải phân các đâm trực diện vào Kia 7 chỗ, hậu quả, 2 người trên Kia tử vong, còn mấy anh trên mer chỉ xây xát nhẹ. Nếu nhìn kỹ hình sẽ thấy mức độ tàn phá sẽ khác nhau hoàn toàn, Kia gần vỡ nát đầu, còn mer chỉ vỡ mặt ca lăng hơn chút. Qua đó mới thấy rằng độ an toàn của xe đức như thế nào. Theo e đây là điều giá trị nhất mà xe Đức mang lại.

Hạng B1
20/12/18
96
60
18
Bác có nhớ vụ tai nạn mới đây trên cao tốc Liên khương ko, mer 4 chỗ mất lái bay qua giải phân các đâm trực diện vào Kia 7 chỗ, hậu quả, 2 người trên Kia tử vong, còn mấy anh trên mer chỉ xây xát nhẹ. Nếu nhìn kỹ hình sẽ thấy mức độ tàn phá sẽ khác nhau hoàn toàn, Kia gần vỡ nát đầu, còn mer chỉ vỡ mặt ca lăng hơn chút. Qua đó mới thấy rằng độ an toàn của xe đức như thế nào. Theo e đây là điều giá trị nhất mà xe Đức mang lại.
Chú thử chạy xe ngang hẻm bị thằng trong hẻm chạy ra tông xem thằng nào bị nặng hơn.

Hạng D
13/8/11
1.456
764
113
X3 2016 rất ngon cả về chất lẫn tinh thần nhà bác chủ. Bác đã nhắm xe Đức thì Ford hay xe Nhật, Hàn ko nên cân nhắc làm giề. Còn so GLC ráp thì Mer ráp còn rất nhiều thứ phải bàn lắm bác. X3 là xe nhập châu Âu, option đúng là ko full nhưng lái hay nhất tầm tiền này nếu so Q5, GLC VỚI X3. X3 2016 nếu 3 vạn và lịch sử OK thì bác nên xem xét.
Đồng ý với bác @MinhKhangXNK
và là người đang sử dụng X3, LX570 va đã lái GL450 mình chia sẽ thêm thông tin về em nó:
- XDrive là hệ thống lái tổng hợp do BMW phát triển với các tính năng: 50/50 tức là tự cân bằng tải trọng cho 2 trục trước và sau để đảm bảo vận hành luôn trong trạng thái ổn định nhất nó bao gồm chống trượt, giảm lật xe khi có sự cố (nổ lốp hay vào cua tốc độ cao), ổn định thân xe, .., option Xdrive thì miên man, kể ra k hết. Cái 50/50 này hôm mình hỏi Sale của Merc thì cũng k biết GLC có hay k; Everest đời mới nhất cũng chưa có, chỉ có hộp số 10 cấp là ok hơn hộp số 8 cấp của X3 nhưng về độ ổn định khi vận hành thực tế thì chưa được kiểm chứng vì mới ra lò, trong khi X3 đã được sử dụng lâu rồi và nó là 1 trong 10 xe có khả năng sống sót trong điều kiện khắc nghiệt nhờ body, máy và hộp số đạt độ an toàn cao.
Riêng so với Lexus thì xin chia sẽ, BMW vs Lexus phí vận hành, bảo trì cũng tương tự nhau về chi phí, độ khó tìm của phụ tùng (mình toàn ship đồ và sửa), Merc sẽ đỏng đảnh hơn BMW và Lexus chút và tuỳ dòng như Sedan C(E(S; SUV và CUV thì GLK(GLC(GL(GLS(G # (độ đỏng đảnh của nàng M tăng dần từ trái sang phải).
Bác chủ nên nói hãng cho Test Drive trên cao tốc các loại xe, tham khảo về giá và lựa chọn. Chúc bác có được vợ 2 như ý!
Chúc các bác nghỉ Quốc Lễ vui vẻ!

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
3/10/15
9.832
12.098
113
X3 hồi lăn bánh cũnb 100.000 USD chứ chẳng đùa.
Vậy mà 2016 giá 1,3 tỉ thì đúng là đáng mua lắm

Hạng D
24/8/14
4.219
10.344
113
Hạng D
15/7/11
1.072
2.707
113
Gía này em làm con sư tử 3008 mới tinh ngay và luôn, ko suy nghĩ gì cho mệt.

Hạng D
27/6/13
2.442
1.206
113
Khi đã chơi xe Đức thì chủ xe đã vượt qua được những toan tính bát cơm mạnh áo rồi - ý ở đây ko phải là có bn tiền mà là trong não đã vượt qua những thứ nhỏ nhặt đó. Còn những ai đã sd xe chân dài da trắng sẽ thừa hiểu là đó là sự thảo mãn, mới thấy mấy em châu á lắm hair hôi rình

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Bác đừng đem suy nghĩ "nghe và sợ" của bác mà áp đặt cho mọi người. Nếu có điều kiện bác thử dùng xe Đức một lần rồi hãy khuyên người khác. Xe Đức ngoài an toàn thì nó còn lái sướng, tôi nghĩ đa số đi xe Đức là vì lý do này, còn chuyện khoe mẽ như bác nói chắc chiếm phần nhỏ.
Em đã ghi rõ là đẳng cấp, thể thao và mạnh mẽ rồi còn gì bác? Ý em là nếu ai cảm thâý tài chính mình xứng đáng để sở hữu nó thì hẳn mua, chứ đừng cố ( thể hiện qua việc chọn xe cũ). Vậy thôi bác à