Tập Lái
22/4/12
20
111
28
Em đang tìm chung cư hoàn thiện ở khu Tân Bình, nếu ráng budget lên khoảng 3.x tỷ thì có mua được Airport plaza 2PN không các bác. thấy trên batdongsan rao giá loạn cả lên.
Nghe nói bên đấy vẫn chưa có sổ ạ. Mà công nhận giá bên đấy cũng tăng kinh khủng.
Thân

• Like
Reactions: xuânkim
Tập Lái
22/4/12
20
111
28
Thực ra là do mình cần phải tìm quanh khu vực Tân Bình nên khá khan hiếm lựa chọn ạ. Chắc chắn tìm nhà là chuyện lâu dài rồi. Do muốn chuyển lên chung cư nên mới tìm chứ hiện tại thì em không đang cấp bách về chỗ ở. :>. Kiên trì tìm vậy. 4 tỷ thì chắc có chứ bác Saigon2015.

• Like
Reactions: Baotruc2408
Hạng B2
27/12/14
256
5.312
93
43
Thực ra là do mình cần phải tìm quanh khu vực Tân Bình nên khá khan hiếm lựa chọn ạ. Chắc chắn tìm nhà là chuyện lâu dài rồi. Do muốn chuyển lên chung cư nên mới tìm chứ hiện tại thì em không đang cấp bách về chỗ ở. :>. Kiên trì tìm vậy. 4 tỷ thì chắc có chứ bác Saigon2015.
Mềnh ở đây mờ.... rất ít ai bán vì toàn người giàu và số lượng căn hộ cũng ko nhiều

Tập Lái
22/4/12
20
111
28
Mềnh ở đây mờ.... rất ít ai bán vì toàn người giàu và số lượng căn hộ cũng ko nhiều
Haha. Vậy confirm bác giàu.
Thôi cố gắng đợi vậy, giàu nghèo thay đổi nhanh lắm ạ. Thấy nhiều bác có nhà bên đó cho thuê mà.
Có điều em rất thích cái tầng hầm của Airport plaza, đâu ra đó, rất gọn gàng. Chất lượng dân cư theo cảm nhận của em là cao. Em nhớ lúc em mua nhà đất là lúc căn này giao, nhưng hồi đó không nghĩ là mình sẽ ở căn hộ. Hic. So với cái giá đang rao bây giờ thấy tăng nhiều.

• Like
Reactions: imteen1990
Hạng B2
27/12/14
256
5.312
93
43
Haha. Vậy confirm bác giàu.
Thôi cố gắng đợi vậy, giàu nghèo thay đổi nhanh lắm ạ. Thấy nhiều bác có nhà bên đó cho thuê mà.
Có điều em rất thích cái tầng hầm của Airport plaza, đâu ra đó, rất gọn gàng. Chất lượng dân cư theo cảm nhận của em là cao. Em nhớ lúc em mua nhà đất là lúc căn này giao, nhưng hồi đó không nghĩ là mình sẽ ở căn hộ. Hic. So với cái giá đang rao bây giờ thấy tăng nhiều.
Oh ý mình nói là hàng xóm mềnh những căn cho tụi phi công thuê thì họ thật sự giàu và cư dân ở đó cũng toàn dân giàu chứ mềnh có nói là mềnh giàu đâu...Mềnh có hỏi vài người thì bảo chả cần bán làm gì.

Có mấy vde mà ở đó giá cao mà ít ai bán:

1.Cho thuê rất được giá, toàn khách Tây là phi công thuê nên ở ít mà giữ nhà khá tốt...hết hđ hô lên cái là có khách ngay vì cũng ít căn cho thuê và tổng DA cũng ít căn.

2.Vị trí có 1 không 2.

3.Ở sg này kiếm cái chung cư mà hầm oto xe máy rộng bao la vậy thật sự ko có...toàn mang tiếng cao cấp mà chổ để xe là không đủ.

4.Công vien Sân vườn riêng biệt bên chăm sóc cực đẹp, có chổ cho con nít chơi khá đẹp...Cuối tuần có nhạc nước mở cho dân nghe kkkkkk

4.Chất lượng xây dựng, vật liệu,ban quản lý khá là okie, lịch sự.

5.Công tác bảo trì khá thường xuyên vì phí khá cao và với cách quản lý , bảo trì vậy thì chắc 100 năm nữa mới xuống cấp...Ah vụ bảo trì này thì hàng quí 3 tháng đặt lịch hẹn chủ nhà có đội lên kiểm tra tất cả trong nhà coi chổ nào cần thì thay thế sữa chữa All Free.

P/S: ở đó còn căn Penhouse của CĐT là cần bán kkkk

• Like
Reactions: manchestervn
Hạng B2
27/12/14
256
5.312
93
43
Em nhớ lúc em mua nhà đất là lúc căn này giao, nhưng hồi đó không nghĩ là mình sẽ ở căn hộ. Hic. So với cái giá đang rao bây giờ thấy tăng nhiều.

Còn bảo tăng giá thì cũng ko biết đâu....Căn 2PN ở đây từ 92-95m2 giá hồi xưa mua từ CĐT đã là 2200-2500 usd rồi...Tính giá đô qui ra tiền việt theo tỷ giá VCB nhé!

Tập Lái
22/4/12
20
111
28
Đồng ý hầu hết các điểm + mà bác list ra. Cái hầm xe và khuôn viên là cái có thể thấy được.
Vụ bảo trì thì ở trong mới biết là tốt hay không. Nhưng chắc là đúng như bác nói vì phí dịch vụ khá cao, lên đến 12-13kVND/m2 thì phải
Lúc 2012 2013 gì đó, căn 2 PN chỉ xoay quanh 3 tỷ. Có thể là lúc BDS thoái trào trước khi nóng lên lại trong năm 2014 và 2015. Hy vọng có ai đó quá giàu không cần tiền bán rẻ vậy. Haha.

Tản mạn vài lời, tiếp tục tìm nhà vậy

Chuột Tiến
1/10/11
4.557
91.827
113
Sài Gòn
Vị trí căn hộ này nằm sát quỹ đạo lên xuống của máy bay mà hót dữ vậy ta. Mấy lần cafe bên nốc nhà trung tâm thương mại gần đó nhìn khu căn hộ này thấy sợ sợ thật. Chẳng may máy bay mất độ cao thì thấy mịa.

• Like
Reactions: tranlinhvtoto
Hạng B2
10/1/12
329
1.005
93
Trước nhà em cũng tìm hiểu căn này do ông bà nội ở gần đấy. Giá năm ngoái tầm 3,3-3,4 tỷ, từ lúc thông đường Bạch Đằng lên giá kinh khủng quá. Căn 2 PN, 9x m2 mà 4 tỏi, trong khi cách TT 8km. Nên em qua mua Vinhomes luôn rồi.

Khu này tuy gần sân bay nhưng do không nằm trong trục đường bay nên không ồn tý nào (khu 2 đầu đường bay là Gò vấp và P13 Tân Bình rất ồn). CC thiết kế thấp (12 tầng) nên rất thoáng, công viên nội khu rộng, cư dân lịch sự. Đặc biệt là cuối tuần mà bơi gặp mấy em tiếp viên bơi cùng thì thôi rồi, chỉ có giá cả là hơi chát (ý em là giá căn hộ)