Hạng B2
27/4/11
338
1
18
29
Thats where you find love
Hôm đó em bị vỡ kính,phải đi đo lại...mặc dù có mắt em cận đến 6 độ nhưng chẳng may vẫn phát hiện ra những điều khá thú vị.Em thấy trong forum cũng đã có vài bài nói về sự hội ngộ của 2 hay vài chiếc xe khủng nhưng chủ yếu là chủ định gặp nhau hay tình cờ(như trường hợp EM) thì cũng là 2 xe khác hãng(bài "bò hoảng sợ khi gặp ma").Em may mắn hơn 1 chút vì gặp đc 2 xe cùng 1 hãng(giống nhau gần như 100%)
Trước tiên là chiếc này:Maybach 57S vô cùng hiếm hoi tại vn(em tự đếm mò thì số lượng dòng 57 ko quá 5 đầu ngón chân,mà là 2 thì phải)
Khoảnh khắc không phải ai cũng được chứng kiến____2 Maybach TÌNH CỜ gặp nhau

Xe và tài xế của chủ xe:

Em hơi tiếc là bác tài xế này ko thân thiện,thoải mái cho lắm và em vừa đến thì bác ấy bước ra khỏi xe đóng cửa lại nên em ko chụp đc nội thất.Khi cháu nó vừa giơ đt lên bấm kiểu đầu tiên thì:"mày chụp ảnh để tung lên mạng hay lên báo".:mad::mad:

Logo đẫm nước mưa

Tuy dài gần bằng phântôm bản EWB nhưng mũi xe thấp và dáng mềm mại trái ngc với mũi xe cao và dáng thô của RR nên em thấy Maybach ngoài chiều dài ấn tượng ra thì ko bắt mắt bằng Phântôm

La zăng xấu mù[>:p]

Em bốc phét mấy câu thì hoá ra ra ông tài xế ko phải là người mê xe.Ông ấy hỏi "xe của bà Diệp là 62S à" hay "Zeppelin là xe gì"
:confused:
em đang upload ảnh tại trận thì đột nhiên phát hiện ra thêm 1 chiếc Maybach nữa xuất hiện chờ đèn đỏ bên kia đường.Đó là bản đàn anh của mẫu 57S

Vô cùng đáng tiếc là xe 62S chờ đèn đỏ ở lề phải đường trong khi bản 57S lại đỗ ở bên trái nếu ko bộ ảnh của em đã đẹp hơn

Các bác nhìn kĩ dùm em 2 cái ảnh cuối cùng.Mặt đường(ướt do hôm đó hà nội mưa nhẹ),màu trời(khi đó là hơn 3 giờ chiều) ko hề thay đổi,và toà nhà màu trắng phía bên trên góc phải ảnh để thấy em ko chém gió,địa điểm chụp+thời điểm chụp ko hề thay đổi mặc dù 62S xuất hiện khoảng 15 phút sau khi em gặp 57S.Em cam đoan em chụp đc 62S khi 57S vẫn ở bên kia đường,nhưng do xe chờ đèn đỏ nên cũng có rất nhiều xe khác chờ đèn đỏ che mất 57S dù chỉ cách nhau chếch độ hơn 10m.Tiếc lắm,chẳng biết khi nào mới lại thấy cảnh đó.:(

Last edited by a moderator:
Hạng B2
8/4/08
217
3
18
có ai nói gì mà bác phải thanh minh thanh nga thảm thế.

Hạng B2
27/4/11
338
1
18
29
ko nói rõ người ta không tin là thật,mà ngĩ giật tít "maybach gặp nhau" là để câu khách ạ.:D
+,trc đợt k&passion bác đòi tát em đúng ko,em chưa quên đâu:mad:.

Hạng D
10/1/08
1.617
7
38
Phan Thiết
smart_cowboy2610 nói:
con bạc là 57 thường,ko phải 57S,con đen là 62S cửa đóng chưa chặt hehe
Chã nhẽ đến 62S mà Mer vẫn ko cho option cửa hít àh :D

Hạng B1
15/6/10
94
4
18
Hồ Chí Minh
Viết chữ Tiếng Việt cũng chẳng ra gì "for zoom" là cái gì? forum à...
ko nói rõ người ta không teen là thật
Chữ teen trong này nghĩa là gì thế bác chủ topic?
Tiếng việt giờ suy đồi đến vậy cơ à...

Hạng B2
27/4/11
338
1
18
29
antony.phu nói:
Viết chữ Tiếng Việt cũng chẳng ra gì "for zoom" là cái gì? forum à...
ko nói rõ người ta không teen là thật
Chữ teen trong này nghĩa là gì thế bác chủ topic?
Tiếng việt giờ suy đồi đến vậy cơ à...
vâng,chiều các bác đã mãn teen như các bác,từ giờ em sẽ sửa cách viết cho phù hợp với thuần phong mỹ tục.Tại đợt C&P em thấy có nhiều bác gọi "chân dài" là long leg quá nên em nhiễm:D,chứ trc em cũng có viết thế đâu
em sửa hết rồi đấy nhé

Hạng B2
27/4/11
338
1
18
29
harman kardon nói:
vớ vẩn, ngôn ngữ thì như chưa từng học lớp 1
m là thằng chuyên gia đi ném đá,thóc mách.đợt trc topic của bác WIT TUNING dậy sóng vì những phát biểu điên khùng của m.M là cái gì mà chê bác ý,bằng bác ý chưa.
giờ đến lượt t bị m cắn.chưa từng học lớp 1 à.t biết có thể nhiều người không thích nhưng m phán t khó nge quá...T chẳng thể văng tục hay chửi thề gì trên này.t chỉ nói với m thế thôi.
t đề ngị m ra chỗ khác kiếm ăn sau khi m đọc đc comment của t nhé.Đừng vào topic của t nữa