Hạng B2
11/8/14
351
171
43
41
Ho Chi Minh City, Vietnam
Bác mua chỗ nào thì bảo nó gắn chứ mang ra chỗ không chuyên sao mà làm được chứ

Tại lúc nó jao hàng e đag làm vài ốg nên o về nhà để cho nó gắn dc, e tươg dễ nên cho nó về. Mà gắn fuoc trước dễ lắm ma cái fuoc sau lai kho wa. Chìu e gọi bên 10 hùg wa xem lại, e sợ nó đưa lộn cái khác thui

Hạng B2
17/6/11
210
164
43
Bộ Grounding kit này bổ sung mass cho xe , giúp hệ thống điện mượt mà hơn, bác nào có đ ộ bi xenon sẽ thấy hiệu quả, bác nên lắp thêm Battery booter cho ắc quy là đủ bộ lun
Giá cả thế nào vậy bác. Bác có thể tư vấn rõ hơn công năng dùm e được k. Xe e đã thay nguyên bộ bi :)

• Like
Reactions: hoangtan1312
Hạng B2
2/3/14
166
65
28
Trước đây em có xem trên ebay, giá phuộc bong bóng hơi cho Santa Fe cũng khoảng 10 triệu/ bộ trước + sau. Ngoài việc nhún êm hơn phuộc thủy lực, phuộc này còn có thể điều chỉnh để nâng thân xe lên khi lái trên đường xấu hay hạ thấp thân xe trên cao tốc để tránh lực cản của gió. Có bác nào gắn thử nghiệm chưa?
bộ này mua ở đâu vậy bác, bác cho mình đường link với, thanks bác !

Chi Hội Trưởng SFC
1/8/10
3.144
508
113
123
Nó có video clip và mô phỏng 3D về việc này nhưng dài quá. Túm lại là như vầy.
Nó có nhiệm vụ làm triệt tiêu sự dằn xóc của tác động bên dưới lên thân xe. Giống như cây vợt tennis gắn thêm cục cao su giảm chấn ở gần cán vợt để khi đánh không bị rung chấn vào cổ tay - làm vợt thủ chấn thương.
Hồi trước, mình cũng suy nghĩ như vậy với giả thiết : Nếu giảm chấn thì ok, nhưng một thời gian sau nó bị chai bởi nước, nhiệt độ thì nó sẽ là bài toán ngược vì bỗng dưng làm cho bộ lò xo mất đi 1 phần nhún giảm xóc tự nhiên
Sau này thấy người ta dùng nhiều thì mình đã giải tỏa được câu hỏi trên.

Thế lếu mà lằm sấp chống đẩy thì lắp cái giảm chấn lày ở vị trí làm?
Em hỏi vì thương cho chị em phụ lữ !!!

Hạng D
26/9/07
1.595
477
83
TP. HCM
Thế lếu mà lằm sấp chống đẩy thì lắp cái giảm chấn lày ở vị trí làm?
Em hỏi vì thương cho chị em phụ lữ !!!
Dạ theo em thì cứ có chổ lào lồi ra khi lằm sấp chống đẩy thì nhất định gắn cao su giảm chấn ngay chổ đó ạ. E xin hết, còn kết quả thế lào thì mời cụ rùa mần 1 cái thí nghiệm đi ạ ... hehe