Tập Lái
1/10/13
41
37
18
Cảm nhận sau khi rước "vợ 2" Chevrolet Captiva máy dầu 2009
Điều đầu tiên cũng cảm ơn anh em trên diễn đàn đã tư vấn cho em trước khi mua xe .Xe em đời cuối 2009 máy dầu bản thường đầy đủ option chứ không phải bản maxx , xe này chạy rất kinh tế các cụ ạ , em đo rất kĩ rồi chỉ 6l/100km đường trường và 7l đường hỗn hợp.[pagebreak][/pagebreak]

Về tiếng máy, đứng ở ngoài thì có nghe tiếng máy dầu nổ đặc trưng , nhưng vô ngồi trong xe rồi thì không nói máy dầu thì cũng khó ai biết là xe máy dầu :)>-. Xe này của người quen là Việt Kiều nên đi rất ít , chỉ mới 40k , đa số là trùm mền ;) . Em mua cũng được hơn 1 tháng rồi nhưng dạo này không rảnh để lên khoe với anh em .

P/S : Ai nói captiva hay lỗi vặt hay ăn uống , hàng ghế sau chật , máy lạnh không lạnh thì không biết xe thế nào chứ . Xe em thì thấy bình thường các cụ ạ , xe đi rất êm , vọt rất mạnh vì có chức năng tăng tốc vượt , nhấp ga 2 lần , máy dầu nhưng ngồi trong xe hầu như không biết , hàng ghế thứ 3 ngồi 2 người rộng rãi , máy lạnh thì hàng thứ 3 vẫn thấy lạnh tê . Nói chung mỗi người mỗi cảm nhận :)>-

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
28/2/09
1.043
821
113
HCM city
Cụ nói đúng ý em. :). Ngoài hàng cuối hơi chật ra . Sắm em này là ok với tầm tiền . Đi nó cũng đẹp hơn so với mấy em Ỉn , Caren.

• Like
Reactions: lamborghirni20
Tập Lái
29/3/15
34
90
18
43
Nhìn cái taplo đời cũ mà thèm, hình như Gm cải tiến lùi con Cap này,
Rất bảo thủ, xe cho Nhiệt đới mà 1 giàn lạnh :)

• Like
Reactions: lamborghirni20