Hạng B2
24/8/05
166
1
0
53
Các bác đã ai được cưỡi em này chưa :D ?

Khoe xe mới mua: 2 chỗ mui trần "xịn" nhé !

Hạng D
11/2/08
4.043
20
38
53
HCM
RE: Khoe xe mới mua: 2 chỗ mui trần "xịn" nhé !

Vô bến sớm.

Hạng B2
4/12/06
239
0
16
Đồi thông hai mộ

hi:)
@Xich lo :ráp cái này công phu lắm chứ ko đơn giản đâu,xe đẹp nhìn vui vui để ngắm nghía cũng thích.
Chơi luôn cái máy OS 21 zô kéo bá cháy lun[8|]

Hạng B2
24/8/05
166
1
0
53

@Pruvu: bác nói đúng, lắp rất công phu . Em mất 2-3 tuần mới lắp xong . Nhưng cũng một phần vì linh kiện không đủ, phải nhặt nhanh nên mất thời gian một chút . Quả thực lắp xong cũng hiểu thêm 1 chút về nguyên lý xe hơi :D

Hạng B2
24/9/06
416
2
18

pác chắc tay 10 ngón quá! Fục bác vì cái sự kiên nhẫn và khéo tay(2 cái này em thiếu trầm trọng)

Hạng B2
4/12/06
239
0
16
Đồi thông hai mộ

Trích đoạn: Xich_Lo

@Pruvu: bác nói đúng, lắp rất công phu . Em mất 2-3 tuần mới lắp xong . Nhưng cũng một phần vì linh kiện không đủ, phải nhặt nhanh nên mất thời gian một chút . Quả thực lắp xong cũng hiểu thêm 1 chút về nguyên lý xe hơi :D
hi:)em cũng khoái loại này ngặt cái giá hơi cao nên em chơi mô hình ráp giấy cắt cắt dán dán tối nào củng lọ mọ cả tháng mới xong 1 chiếc.
Bác mua ở đâu zậy và bi nhiu?
Mô hình loại này em thấy có thể chế biến thêm thớt tí được phải ko bác,

Hạng F
7/8/06
8.676
1.513
113

Trích đoạn: PRUVU

Chơi luôn cái máy OS 21 zô kéo bá cháy lun[8|]

Cái này ráp chắc cũng mất nhiều giờ lắm, chơi cái 21 vô thì chắc rã lại đâu ra đó, em nghĩ chơi cái máy 12 đủ rùi:)

Hạng B2
24/8/05
166
1
0
53

Nói thiệt các bác đừng cười, em không đủ tiền mua đồ mới, phải xài đồ cũ, thế nên cái xe Ferrari đáng lẽ nó phải màu đỏ tuyền thì lại ra màu nham nhở như thế kia , vì phải dùng vô số bộ Lego lắp ghép lại mới nên 1 chiếc xe như vậy :mad:

Nhưng thực ra em thấy chơi vẫn vô cùng lý thú . Tiện đây quảng cáo không công luôn cho Lego, quả thực là một trò chơi rất khoa học, hấp dẫn đầy sáng tạo . Em và thằng cu nhà em chơi tranh nhau chơi linh kiện hoài !

Bộ lego của em vì là đồ cũ nên mua theo cân (kg) [8|] , ở châu Âu thường cứ 10 euro/ 1 kg . Các bác có thể đặt mua trên ebay rồi nó ship về Việt Nam cho mình, tiền ship không nhiều đâu . Gọi là đồ cũ nhưng nhựa thì có gì mà cũ các bác nhỉ , ngoại trừ các bộ lego nó cứ trộn tùng phèo với nhau, mà một số linh kiện độc có thể bị mất làm ta có thể không hoàn thiện được một mô hình theo ý muốn .

Chúc các bác vui và mong ngày càng có nhiều bác nhập môn chơi thú vị này !