Tập Lái
31/8/16
31
7
8
29
Chào các bác,
Em vừa mua lại chiếc Mekong của cậu, trước toàn dùng để đi rẫy. Hôm trước có đi làm lại dàn lạnh thì thợ nói là dàn điện bị mục khá nhiều rồi, nên giờ em muốn phục hồi lại (chỗ nào hư thì thay) hoặc làm lại toàn bộ như zin (nếu mục quá nhiều) thì có thể làm lại ở đâu ạ? Em ở quận 8, TP.HCM.
Cảm ơn các bác ạ!
Khôi phục dàn điện xe Mekong 1996

Hạng D
4/11/16
1.807
3.973
113
Nếu còn chạy ngon, điện đóm không chập chờn thì cứ chạy thoải mái đi bác. Xe này cũ nhưng toàn đồ nhập nên chất lượng không tệ đâu. Nếu thợ nói mục dây thì phải hỏi cụ thể mục chỗ nào thì mới tính chuyện thay hay sửa.

• Like
Reactions: dhkha94
Tập Lái
31/8/16
31
7
8
29
Nếu còn chạy ngon, điện đóm không chập chờn thì cứ chạy thoải mái đi bác. Xe này cũ nhưng toàn đồ nhập nên chất lượng không tệ đâu. Nếu thợ nói mục dây thì phải hỏi cụ thể mục chỗ nào thì mới tính chuyện thay hay sửa.
Em cảm ơn bác,
Em cũng có nhìn thử thì thấy chỗ hộc chứa đồ bên ghế phụ có mấy sợ dây điện đứt rơi ra nữa, mà em ko biết là gì nên cũng hơi lo

Hạng D
4/11/16
1.807
3.973
113
Em cảm ơn bác,
Em cũng có nhìn thử thì thấy chỗ hộc chứa đồ bên ghế phụ có mấy sợ dây điện đứt rơi ra nữa, mà em ko biết là gì nên cũng hơi lo
Dây điện sau hộp để đồ ghế phụ thì chắc là dây điều khiển cửa lấy gió thôi chứ đâu có gì quan trọng. Bác thử bấm mấy nút chỉnh hướng gió trên táp lô nếu không hoạt động thì mấy dây đó bị thợ trước đây cắt rồi.

Hạng D
15/9/04
1.722
209
63
Bác chủ nên tháo toàn bộ dây điện kiểm tra lại đi bác chủ. Em mới xem dàn dây điện xe mekong 96 của bạn em mới đại tu nè. Dây điện kém chất lượng kinh khủng đứt tè le và nguy hiểm hơn lớp nhựa cách điện bị dòn và rả ra luôn dễ chạm chập.

• Like
Reactions: dhkha94
Tập Lái
31/8/16
31
7
8
29
Bác chủ nên tháo toàn bộ dây điện kiểm tra lại đi bác chủ. Em mới xem dàn dây điện xe mekong 96 của bạn em mới đại tu nè. Dây điện kém chất lượng kinh khủng đứt tè le và nguy hiểm hơn lớp nhựa cách điện bị dòn và rả ra luôn dễ chạm chập.
Dạ cảm ơn bác, em cũng đang tính làm lại dàn điện, mới làm lại phần gầm với máy này nọ cũng khá ổn rồi. :D