Hạng B2
20/8/15
308
185
43
69
Mình chuẩn bị lấy xe Vios, mình muốn gắn thêm camera lùi & camera tiến mà mình thấy trong HĐ bán xe có điều khoản " Hãng kg chịu trách nhiệm bảo hành xe trong trường hợp xe gặp sự cố do chủ xe tự ý lắp đặt các thiết bị, kg lắp đặt tại hãng"
Các bạn cho mình ý kiến nên hay kg nên ? Lắp trong hãng giá chát quá.

• Like
Reactions: i love BMW
Hạng D
23/10/15
2.794
4.815
113
TPHCM
Hãng làm khó để bán được thiết bị gắn thêm của hãng thôi bác ! Gía trong hãng lúc nào hỏng dzậy .
Mà nếu được thì bác cứ để hãng làm luôn cho rồi , để sau này khỏi đá qua đá lại bác đi lượm banh cũng mệt !

Hạng B2
20/8/15
308
185
43
69
Vậy gắn camera hành trình cũng Do not warning à?
Theo mình nghỉ nếu bạn lắp cam hành trình thì kg vấn đề gì vì cam hành trình lấy nguồn từ mồi thuốc lá (Không can thiệp vào dây điện của xe), trong khi đó nếu lắp cam lùi thì phải lấy nguồn từ đèn lùi nên hãng có cơ sở để từ chối.

Hạng F
4/4/15
8.482
10.058
113
sài gòn
Theo mình nghỉ nếu bạn lắp cam hành trình thì kg vấn đề gì vì cam hành trình lấy nguồn từ mồi thuốc lá (Không can thiệp vào dây điện của xe), trong khi đó nếu lắp cam lùi thì phải lấy nguồn từ đèn lùi nên hãng có cơ sở để từ chối.
Có câu điện, nó đỗ thừa

Hạng D
15/5/13
1.889
2.023
113
Tất cả các thiết bị nếu lắp ở ngoài hãng thì sẽ kg được BH, ngược lại nếu lắp trong hãng thì được BH.
Vậy lắp cái đèn hay nâng cấp đèn, hay lắp camera mà bể hộp số hảng có bảo hành không?? Anh hỏi kỷ thử, nó nói không bảo hành thì anh dẹp cho rồi, mua xe khác hãng khác cho khỏe.