Hạng C
9/3/16
530
571
93
Chuyện là có bảng cấm quẹo phải từ NH Cảnh vào NBK từ 11h-18h. Em đi từ Lê Duẩn vào NB Khiêm vào trường con em ở giữa NBK. Họp xong ra quẹo trái ra Lê Duẩn thì bị thổi. Người quen nên ko sao. Nhưng em nghĩ nếu đi từ Lê Duẩn vào NBK rồi quay ra thì sao biết cấm 1 chiều NBK từ 11h-18h nhỉ?. Vd như vào cổng hông Thảo Cầm Viên

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
1/6/15
5.555
28.527
113
Phải chịu thôi anh, vì nếu ai cũng nói tôi vô nhà quay ra không biết thì mọi bảng cấm và bảng hiệu lệnh đều vô nghĩa, chứ không riêng cái bảng cấm này, đó cũng là lý do vì sao trong nội đô tới giao lộ mới được quay đầu, để ngó cái bảng cấm đó mà.

Hạng C
14/6/16
798
2.090
93
Tuyệt Tình Cốc
Giống hệt TH này của em nè.... Em có việc đi đường dài trên QL1, đến giờ cơm thấy quán ngon vội tấp vô ăn quên để ý...... đến khi ra là ko nhớ trên đoạn đường này đang cho chạy bao nhiêu?? (80km/h or 50km/h)..... thế là phải bò 50 cho đến khi nào thấy bảng chỉ dẫn phía trước mới dám tăng tốc!!

Hạng D
16/4/14
2.588
3.859
113
Trường hợp bác chủ giống trường hợp trên đoạn Phạm Văn Hai từ Ng Trọng Tuyển - Hoàng Văn Thụ, cấm xe ô tô đi thẳng từ 6h - 22h. Đoạn này nhiều bác rẽ từ HVT vào rồi vào ăn cưới ở khu Bảo tàng MĐ Nam Bộ, khi ra về cũng rẽ về HVT thì sẽ bị xxx vịn liền..

Hạng C
9/3/16
530
571
93
Phải chịu thôi anh, vì nếu ai cũng nói tôi vô nhà quay ra không biết thì mọi bảng cấm và bảng hiệu lệnh đều vô nghĩa, chứ không riêng cái bảng cấm này, đó cũng là lý do vì sao trong nội đô tới giao lộ mới được quay đầu, để ngó cái bảng cấm đó mà.
Mình ra khỏi cổng quẹo trái chứ đâu phải quay đầu nhỉ?. Vạch đứt mà

Hạng F
1/6/15
5.555
28.527
113
Mình ra khỏi cổng quẹo trái chứ đâu phải quay đầu nhỉ?. Vạch đứt mà
Ý em là vì sao người ta quy định phải quay đầu tại giao lộ, là để thấy biển báo.
Bất kể anh quẹo hay đi kiểu gì cũng vậy, biển báo chỉ nhắc lại từ sau giao lộ, làm sao cắm biển nhắc lại trước mỗi căn nhà được.

Hạng F
16/3/14
5.646
9.193
113
Ý em là vì sao người ta quy định phải quay đầu tại giao lộ, là để thấy biển báo.
Bất kể anh quẹo hay đi kiểu gì cũng vậy, biển báo chỉ nhắc lại từ sau giao lộ, làm sao cắm biển nhắc lại trước mỗi căn nhà được.
Bữa em cãi um xùm bên đường Sương Nguyệt Ánh.. rốt cuộc em thấy mình bậy hết biết :p

Hạng D
25/8/16
2.757
5.770
113
Cắm nhắc lại trước mỗi nhà thì sẽ đều và đẹp hơn treo cờ tổ quốc.:D